• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

em đã cop và chạy thì lỗi trên đã được khắc phục nhưng lại có một lỗi nữa xuất hiện là error 101: connection error.Em phải làm thế nào nữa bác!

Bạn chạy thử lại 1 lần nữa xem. Mà nếu dùng BA thì bạn uprom WM5 mà dùng. Dùng Wm5 hay hơn tuy ko ổn định bằng. Mình đang dùng bản 5.04.10 FIX1 nói chung là khá ổn định(chỉ có 1 số lỗi nhỏ). Bạn search trên forum tải về mà up.

ngocgt

Bạn chạy thử lại 1 lần nữa xem. Mà nếu dùng BA thì bạn uprom WM5 mà dùng. Dùng Wm5 hay hơn tuy ko ổn định bằng. Mình đang dùng bản 5.04.10 FIX1 nói chung là khá ổn định(chỉ có 1 số lỗi nhỏ). Bạn search trên forum tải về mà up.
thì em đang định up bản này mà. giờ thì nó vẫn bị lỗi như trước lỗi id đấy.em thử mấy lần rồi mà không được, không bị lỗi connection nữa.

YingYu

em đã cop và chạy thì lỗi trên đã được khắc phục nhưng lại có một lỗi nữa xuất hiện là error 101: connection error.Em phải làm thế nào nữa bác!

kiểm tra lại cable nhé, lỗi này báo không connect với PC được.
rút ra khỏi PC cắm lại xem sao ...
chúc thành công.

ngocgt

kiểm tra lại cable nhé, lỗi này báo không connect với PC được.
rút ra khỏi PC cắm lại xem sao ...
chúc thành công.

em xử lý được lỗi này rồi nhưng vẫn chưa làm gì được vì khi nháy vào BaUpgradeUt.exe thì báo lỗi error 100: model ID error, mong bác chỉ giáo!

YingYu

em xử lý được lỗi này rồi nhưng vẫn chưa làm gì được vì khi nháy vào BaUpgradeUt.exe thì báo lỗi error 100: model ID error, mong bác chỉ giáo!

thông thường khi giải nén thì trong thư mục chứa ROM sẽ tích hợp sẳn cái tool BaUpgradeUt, click vào đây để upROm, nếu không được thì exit ra làm lại, làm lại mà cũng không được, thì chép cái tool MaUpgradeUt này về, bỏ chung vào thư mục Rom, click vào rồi, tiến hành up bình thường...

ngocgt

thông thường khi giải nén thì trong thư mục chứa ROM sẽ tích hợp sẳn cái tool BaUpgradeUt, click vào đây để upROm, nếu không được thì exit ra làm lại, làm lại mà cũng không được, thì chép cái tool MaUpgradeUt này về, bỏ chung vào thư mục Rom, click vào rồi, tiến hành up bình thường...
up bằng maupgradate hay là baupgradate bác, em tưởng ba thì phả up bằng baupgradate chứ, up bằng maupgradate cũng được hả bác?

Nemmatlanh

up bằng maupgradate hay là baupgradate bác, em tưởng ba thì phả up bằng baupgradate chứ, up bằng maupgradate cũng được hả bác?

Up Rom bằng cả 2 File này đều được bạn ạ.Bạn cứ Up bằng baupgradate.Nếu nó báo lỗi ID Country thì bạn quay ra Up bằng File MA_UpGrate nhé.Nhưng mà muốn để cho chắc luôn thì bạn cứ chạy File MA_Upgate ngay từ đầu luôn đi.Với loại máy nào cũng có 2 File này bạn ạ.Chứ không phải là Blue Angel tương đương với 2 chữ BA ở đầu của File baUpgradeUt đâu nhé :D .Thân!

ngocgt

vẫn không được bác ạ, em làm như bác nói nhưng khi nháy upgrade thì máy không connec nữa và sau đó báo error connection,

ngocgt

có ai xử lý lỗi này giùm mình được không, giúp mình với, gấp lắm rồi.

Nemmatlanh

vẫn không được bác ạ, em làm như bác nói nhưng khi nháy upgrade thì máy không connec nữa và sau đó báo error connection,

Bạn đã đọc kỹ lại cách UpRom chưa?Bạn đưa máy về Bootloader để UpRom nhé.Bạn hãy Restart lại PC rồi Up lại đi nhé.Nếu vẫn không được nữa thì Down lại bản Rom khác về Up nhé.Cứ bình tĩnh,không có gì đáng lo cả.02S trâu bò lắm.Thân!

khanhgt

mình up bản rom aku3.5 của helmi thì có một lỗi như sau:
thỉnh thoảng tự nhiên máy mất tiếng mà không hiểu tại sao, khi SR lại thì lại bình thường!

nhipsongvn

mình up bản rom aku3.5 của helmi thì có một lỗi như sau:
thỉnh thoảng tự nhiên máy mất tiếng mà không hiểu tại sao, khi SR lại thì lại bình thường!
Tớ dùn thấy bình thường mà, ko có lỗi nào hết cho tới thời điểm hiện nay

pvhuang

Mới up Helmi vanilla/
Nhìn chung có vẻ nhanh hơn log out 5.04.10.
Nhưng mà Helmi chỉ la 5.04.09.

Xin được hỏi là trước đây mình dung spp backup để tạo file back up cho rom log out.
Nhưng giờ mình mài helmi thì file back up kia có dùng được cho bản này nữa không nhỉ???
Hay restore xong nó lại về log out.

Nemmatlanh

Mới up Helmi vanilla/

Xin được hỏi là trước đây mình dung spp backup để tạo file back up cho rom log out.
Nhưng giờ mình mài helmi thì file back up kia có dùng được cho bản này nữa không nhỉ???
Hay restore xong nó lại về log out.

Backup chỉ dùng cho HR mà thôi bạn ạ,Còn không thể Backup từ Rom này sang Rom khác được đâu.Vì mỗi Rom có cấu tạo khác nhau.Làm sao Backup được.Bạn chỉ có thể Backup được Contact,MyDocument từ Rom này sang ROm khác thôi nhé.Thân!

YingYu

Mới up Helmi vanilla/
.

tên ROM đã là Vanilla tức là ROm sạch rồi bạn ơi, đương nhiên nó phải chạy nhanh hơn những ROM có tích hợp những tiện ích rồi. YingYu chỉ thấy rom này có quả bóng biểu tượng Windows Wait rất đẹp :D

tên Rom không ảnh hưởng gì đến rom đâu.

phuonglev

Các bác ơi có ai đã dùng thử bản Rom 5.04.10 fix2 chưa????? Phát biểu cảm tưởng đi. Mà tui thắc mắc quá, không biết bản Rom này có phải của bác Logout không.

phongred

hehe bản đó chác chắn là của bác Logout mà, bạn thấy mấy cái cái Folder trong Program dc gom lại kg hehe, voi bản này chỉ sửa lỗi Waiting icon với sms thôi với lại 1 số lỗi gì đó mình kg rõ. iên tâm đi

nhipsongvn

hehe bản đó chác chắn là của bác Logout mà, bạn thấy mấy cái cái Folder trong Program dc gom lại kg hehe, voi bản này chỉ sửa lỗi Waiting icon với sms thôi với lại 1 số lỗi gì đó mình kg rõ. iên tâm đi
Bản của bác logout dễ nhận biết lắm.
thứ 1: gom các soft tiện ích thành 1 thư mục riêng
thứ 2: tích hợp thêm 1 số soft tiện ích ( ví dụ cái icon sms to oạch mỗi khi có tin nhắn hay cuộc gọi)
thứ 3: coi trong device infomation có chữ logout to oạch, ko thể nhầm lẫn được.
Còn bản của helmi build trên aku 3.5 thì ko có những đặc điểm đó...nhưng chạy nhanh và mình cảm thấy ổn định hơn bản của bác logout. Cuối cung thì theo sở thích từng người thôi. Dùng bản ROM ào cũng được, miễn nhanh và được việc...Mình chán cái thời 1 ngày mà up ROM tới 3 lần.........he he.up đi up lại hoài phát chán...chưa kể thời gian test và cài thêm soft nữa.

hcqp

Tớ đồng quan điểm của nhipsongvn, mình dùng O2 còn để làm việc và khám phá nhiều điều khác của thế giới...chứ không nên gói gọn trong thế giới PPC! Một ngày Up ROM 2,3 lần quả là không hay!
Theo tớ! Có ai đó, tổng hợp lại những cái hay của các bản ROM hiện nay, rồi làm ra một bản thật ổn định với giao diện như bản .10 là tốt lắm rồi! Tớ cũng chẳng cần WM6 cho BA làm chi nữa...vì chắc chắn rằng sự nâng cấp này sẽ bắt đầu có nhiều lỗi như những ngày đầu BA có WM5 vậy!
Gần đến lúc chúc mọi người ăn Tết vui vẻ rồi!...Không phải mọi chuyện mới đều tốt! Phải phát huy cái hay cũ và thêm cái tốt mới (nếu có) để đạt độ hữu dụng cao nhất thì mới có lợi được!

vnvn

nhưng em vẫn thích up rom , mỗi lần uprom lại cảm giác j vui vui mong 1 điều j đó mới là ^^ , em rất trông chờ WM6 , nhưng có vẻ lâu mới có , hix .

Status
Không mở trả lời sau này.