• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuongdj

e phát hiện thêm một lỗi nữa của R3 điện thoại gọi đến cũng bị chậm nữa , tức là khi điện thoại gọi đến thì bên gọi sẽ nghe khoảng 4 hồi chông rồi thi bên nhận mới có chuông có bác nào bị như vậy không

shogunr125

e phát hiện thêm một lỗi nữa của R3 điện thoại gọi đến cũng bị chậm nữa , tức là khi điện thoại gọi đến thì bên gọi sẽ nghe khoảng 4 hồi chông rồi thi bên nhận mới có chuông có bác nào bị như vậy không

Mình cũng bị như vậy. Nhưng lỗi này không đáng để phải bàn. Cứ để bên kia chờ thêm 1 chút nữa (4-5s) có sao đâu?! :))

Hic...hic...hic... :(( Mình mới cài thằng BatteryStatusExt.1.04.CAB phiên bản mới nhất mới đao về còn nóng hổi vào con BA của mình (rom R3), khởi động lại máy, bị treo luôn, không vô được win, đành phải HR. May mà hồi chiều đã kịp backup 1 bản rồi ;) (không thì phải mất cả buổi để cài lại chương trình)

Chỉnh sửa cuối:

anhvuvtv

Chữ ký mới!Chữ ký mới!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hì bản logout fix1 hình như wifi ko ổn định,lúc được lúc không thì phải,bản fix2 thì có khá hơn ko các bác?

Fix2 tất nhiên tuyệt hơn fix1 rồi,Wifi bật cũng ko phải là hoàn hảo nhưng khá hơn Fix1 nhiều!Mẹo nhỏ bật Wifi ở Rom Logout 5.4.10 Fix2: Vao 'Comm Manager' chọn 'Settings' rồi 'WLAN Settings' tiếp theo là 'Turn on WLAN'.Chưa xong,chỉ làm đến vậy có thể Wifi vẫn chưa "động đậy" đâu,chọt 'ok' để đóng 'WLAN Settings' và quay trở lại 'Comm Manager',lúc này chọt vào cái biểu tượng Wifi là Wifi rú ầm lên ngay!
Nhân đây khoe các bạn mình mới có chữ ký mới!Hì hì,Link download 2 Rom đang thịnh nhất bây giờ đấy!Mình sẽ cố gắng cứ có bản Rom nào hay hay,thịnh hành là sẽ cho vào chữ ký để các bạn tiện download về chơi!Có ai ủng hộ ko nhỉ?

sptthoa

Fix2 tất nhiên tuyệt hơn fix1 rồi,Wifi bật cũng ko phải là hoàn hảo nhưng khá hơn Fix1 nhiều!Mẹo nhỏ bật Wifi ở Rom Logout 5.4.10 Fix2: Vao 'Comm Manager' chọn 'Settings' rồi 'WLAN Settings' tiếp theo là 'Turn on WLAN'.Chưa xong,chỉ làm đến vậy có thể Wifi vẫn chưa "động đậy" đâu,chọt 'ok' để đóng 'WLAN Settings' và quay trở lại 'Comm Manager',lúc này chọt vào cái biểu tượng Wifi là Wifi rú ầm lên ngay!
Nhân đây khoe các bạn mình mới có chữ ký mới!Hì hì,Link download 2 Rom đang thịnh nhất bây giờ đấy!Mình sẽ cố gắng cứ có bản Rom nào hay hay,thịnh hành là sẽ cho vào chữ ký để các bạn tiện download về chơi!Có ai ủng hộ ko nhỉ?
OK ý kiến bác rất hay,nhưng theo em thì bác nên up lên 4shared để anh em còn dễ down, thú thật với bác là em chưa down đc ở MegA bao giờ hết.

phuockha

Mình cũng bị như vậy. Nhưng lỗi này không đáng để phải bàn. Cứ để bên kia chờ thêm 1 chút nữa (4-5s) có sao đâu?! :))

Còn thêm 1 lỗi nữa, khi tắt sóng điện thoại thì khoảng 30p nó tự động bật sóng trở lại, thật bất tiện khi về đêm.
Điều này nữa, khi tắt máy, nếu có cuộc gọi đến thì xảy ra tình trạng đèn màn hình lúc bật sáng, lúc như đêm ba mươi
Không biết có cách nào giải quyết được không?Còn lại

seugab

Mình cũng dùng R3 nhưng chỉ bị chậm 1 chuông thôi mặc dù có cài thêm Inesoft CallerID. Nhưng chậm hay k chậm k phải là vấn đề lớn.
Chuyện tin nhắn đến chậm có vẻ k giải quyết được = chương trình SMSDRFix. Vẫn bị! Nhưng kệ thui, ai cần thì gọi cho nhanh. Nhắn tin mất tg hơn là gọi ý chứ.

Ý kiến của bác anhvuvtv rất hay. E nhiệt liệt ủng hộ bác. Trước, đi tìm bản R3 mà muốn nổ đom đóm mắt.

Còn bác sptthoa muốn lấy từ mega thì có thể dùng tool này nhé:
http://www.4shared.com/file/8095388/e68d5f60/GetLink5.html

Bác phuockha có thể cài thêm WindowsFlight-Mode để bật tắt Phone nhé.

anhvuvtv

Cám ơn các bạn đã ủng hộ nha!

Mình quyết định làm chữ ký vậy đơn giản chỉ muốn các Mem của diễn đàn,nhất là những newmem có thể tiếp cận đc những bản rom mới mà ko mất thời gian đi tìm kiếm(những gì mình đã phải trải qua khi mới vào diễn đàn),rất vất vả!
Mình thấy MegaUpload:Upload cũng tốt mà Download cũng đơn giản!Bạn nào Down ko đc có thể là do cái 'Windows Security' của PC thôi!Nếu đã có AntilVirus đáng tin cậy thì off cái 'Windows Security' là đẹp nhất và cài thêm Program hỗ trợ Download như IDM hoặc Flashget chẳng hạn!Vì đây là diễn đàn 'UpRom cho BA' nên chẳng dám bàn chuyện ngoài lề nhiều,có bạn nào khó khăn trong việc Download từ MegaUpload thì nhắn tin cho mình nhé!Cần 1 AntilVirus cũng nhắn cho mình,mình sẽ gửi cho bạn 1 AntilVirus đang đc đánh giá rất cao(nhẹ mà hiệu quả):NOD32!
Rất xin lỗi vì nói chuyện ngoài lề hơi nhiều nhưng mình nghĩ đây cũng là 1 vấn đề trợ giúp chúng ta UpRom hiệu quả hơn thôi mà,phải ko các bạn!;)

AnhTu

Super V.I.P
Mình quyết định làm chữ ký vậy đơn giản chỉ muốn các Mem của diễn đàn,nhất là những newmem có thể tiếp cận đc những bản rom mới mà ko mất thời gian đi tìm kiếm(những gì mình đã phải trải qua khi mới vào diễn đàn),rất vất vả!
Mình thấy MegaUpload:Upload cũng tốt mà Download cũng đơn giản!Bạn nào Down ko đc có thể là do cái 'Windows Security' của PC thôi!Nếu đã có AntilVirus đáng tin cậy thì off cái 'Windows Security' là đẹp nhất và cài thêm Program hỗ trợ Download như IDM hoặc Flashget chẳng hạn!Vì đây là diễn đàn 'UpRom cho BA' nên chẳng dám bàn chuyện ngoài lề nhiều,có bạn nào khó khăn trong việc Download từ MegaUpload thì nhắn tin cho mình nhé!Cần 1 AntilVirus cũng nhắn cho mình,mình sẽ gửi cho bạn 1 AntilVirus đang đc đánh giá rất cao(nhẹ mà hiệu quả):NOD32!
Rất xin lỗi vì nói chuyện ngoài lề hơi nhiều nhưng mình nghĩ đây cũng là 1 vấn đề trợ giúp chúng ta UpRom hiệu quả hơn thôi mà,phải ko các bạn!;)

Thay vì làm ở chữ ký, mình cũng rất hoan nghênh nếu bạn tạo 1 topic tổng hợp lại các ROM tốt, ổn định và đáng để sử dụng dành cho dòng Blue Angel, khi nào post xong thì bạn hãy tự khóa để lưu giữ lại cho các bạn sau này sử dụng nhé.
Thân chào.

SoFasttt

Thay vì làm ở chữ ký, mình cũng rất hoan nghênh nếu bạn tạo 1 topic tổng hợp lại các ROM tốt, ổn định và đáng để sử dụng dành cho dòng Blue Angel, khi nào post xong thì bạn hãy tự khóa để lưu giữ lại cho các bạn sau này sử dụng nhé.
Thân chào.

Hoan nghênh bác anhvuvtv đã có ý tưởng hay cho anh em, đúng là hồi mới chân ướt chân ráo vào đây phải đọc cả chục trang chỉ để kiếm link down cũng oải thật. Nhưng mà theo em nghĩ thì bác Anhtu nên update các Rom hiện có lên trang đầu của Topic, vì bình thường mọi người ai cũng đọc trang đầu trước tiên chứ chưa chắc đã kiếm được bác anhvuvtv để mà xem chữ ký :D. Nếu cần Review cho từng Rom thì mọi người cũng có thể viết rồi bổ sung ưu, khuyết điểm vào cũng được :)

anhvuvtv

Thân chào.
Rất cám ơn các bác đã ủng hộ!
Em cũng muốn lập Topic mới như bác AnhTu gợi ý,...dưng mà em chẳng hiểu "khi nào post xong thì bạn hãy tự khóa để lưu giữ lại cho các bạn sau này sử dụng nhé" nghĩa là thế nào cả!Híc híc!

Mời các bác qua đây xem thử ,rùi cho ý kiến nhé, thật hay xạo,hehehehee,mình cũng đang down:
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=26099

Nhưng đọc xong cái này cũng hơi ớn lạnh :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=290852&page=11
Híc!Rom WM6 cho BA đấy!Ko biết thực hư thế nào!Em muốn thử lắm nhưng mà chẳng biết down từ Rapidshare kiểu gì cả!Có ai down đc thì Up lên link khác giùm nha!Mà đã test rồi thì thông báo kết quả luôn xem sao!OK?

Híc,chưa down đc nhưng hoãn cái sự sung sướng này lại thôi!Đọc sơ qua Forum.xda-developers thì đây chỉ là giao diện WM6 thôi!Vẫn chưa có RomWM6 đâu!

Chỉnh sửa cuối:

sptthoa

Chùi ui, có WM6 roài à, thiệt ko vậy, em ko rành tiếng anh bác nào đọc đc ở WIKI cái gì thì nói cho anh em bít với, WM5 còn chưa ổn định chắc WM6 ko có thiệt đâu, có bác nào thử rồi thì cho ý kiến nha

AnhTu

Super V.I.P
Nếu WM6 dành cho BA thì đúng thật quả là rất tuyệt vời, vì BA có RAM nhiều hơn, sẽ không phải gặp vấn đề thiếu RAM gây máy treo hoặc gây lỗi so với dòng Universal hay Wizard, rất đáng ngưỡng mộ đối với các cooker trên thế giới nếu làm được.
@ anhvuvtv : Bạn cứ lập topic ở box PPC - ROM, mình sẽ giúp bạn sửa chữa hay góp ý giúp cho các bạn sau này có thể nắm bắt được những thông tin mới nhất, được chứ. :D

SoFasttt

Mời các bác qua đây xem thử ,rùi cho ý kiến nhé, thật hay xạo,hehehehee,mình cũng đang down:
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=26099

Nhưng đọc xong cái này cũng hơi ớn lạnh :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=290852&page=11

Hehe, bác down từ từ thôi ko lại biến em BA thành cục chặn giấy bây giờ, mà xplode cũng đã khẳng định chưa có Rom 6.0 thì còn nghi ngờ gì nữa :D ( Ko hiểu sao từ khi xài R3 mình hâm mộ bác này ghê :)) )

Thôi cứ tạm hài lòng với việc chuyển đổi Boot Screen và Theme qua Crossbow đã vậy :)

PS : đây là những thay đổi của bản 6 Crossbow so với bản 5 Magneto :

* Revamped outlook, refined icons;
* Totally re-mastered sound theme;
* Increased interface speed;
* Bundled IP-telephony (VoIP, SIP standard);
* Smart Dial 2.0, fast search through contacts, call history; removable on-screen virtual keyboard;
* Any tune can be assigned to any event;
* Support for shortcuts in Outlook Mobile;
* Full-fledged meetings arrangement system;
* Support for HTML in messages;
* Smart Filter – handy and fast search through messages;
* Numerous MS Exchange 2007-tailored changes;
* Integration with Windows Live online-services;
* Marketplace – purchase, download, and install directly from the device;
* Encryption – bundled memory card encryption

==> Em thấy ko có gì thực sự là nổi bật hơn bản 5. Hôm nay đi Launch Vistay Day có gặp 1 bác dùng Exec Rom 6.0 thì thấy giao diện cũng ko đẹp hơn nhiều lắm. Vậy thì ta có lẽ cũng ko nên hy vọng vào 1 cuộc "cách mạng" để rồi lại thất vọng, nhỉ :)

anhvuvtv

Vẫn chưa có ƯM6 cho BA đâu!

Đọc qua forum.xda-developers rùi!Cái đó chưa phải Rom WM6 cho BA đâu các bác ạ!Nó chỉ là cái giao diện WM6 cho BA thôi!Híc,tham khảo qua thì thấy rất nhiều ng đang đau đầu để làm Rom WM6 cho BA,nhưng...thật là quá là khó,đến thời điểm này vẫn chưa đâu vào đâu cả,gần như 1 việc ko tưởng!Nhưng thôi,sống là phải biết ước mơ phải ko các bác!
Ngoài lề 1 chút!Nếu các bác muốn có cái giao diện đẹp cho BA WM5 của mình thì down SPB mobileshell mới về đi!Em thề với các bác là đẹp tuyệt vời luôn,muốn bật đèn màn hình suốt thôi!Có điều...bản mới của SPB mobileshell ngốn Pin vãi lúa,nhưng...cũng tùy máy,có máy vẫn xài 2 ngày ngon lành!

phongred

hic tạm thời chưa có Rom cho BA vậy Mod có thể lấy giao diện và cái ứng dụng nào hay của nó cho anh em 4rum sai thử dc kg vậy hehe

cái bản Rom Helmi CF mình kg copy contact từ phone to Sim dc, các bạn có bị vậy kg?

Kobold1609

hic tạm thời chưa có Rom cho BA vậy Mod có thể lấy giao diện và cái ứng dụng nào hay của nó cho anh em 4rum sai thử dc kg vậy hehe

cái bản Rom Helmi CF mình kg copy contact từ phone to Sim dc, các bạn có bị vậy kg?

Bạn dùng thêm file CAB mình đính kèm dưới đây thì sẽ copy contact từ Phone To SIM được .Chúc vui !

pipiupapa

Chào các pác, sao em ko tài nào up được bản fix2 vậy các pác ? Em nghe nói bản này đã fix lỗi ID rồi mà sao máy em luôn báo Error ID. Em đã thử làm mọi cách kể cả đưa về bootloader để up nhưng đều bị báo lỗi Error ID. Vậy bây giờ mấy pác ai có MaUpgrade_noIDfull.exe thì cho em cái link để em về thử xem sao.
Cám ơn các pác trước. À em đã đọc rất kỹ tất cả 66tr bài nên ko nghĩ làco1 sai sót gì đâu. Error ID làm sao vậy ta ?

gacon1000

Em đang dùng R3, khoái cái WM5 Stogare trong bản Fix2 mà kiếm hoài hổng thấy... Các bác ai có cho em xin :D

Status
Không mở trả lời sau này.