• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.
A

autumn06

Guest
Chời, ko phải bác ơi, vụ này thì em có tham khảo hồi sáng òi, nhưng của em bị khác cơ.
là vầy, trên phía A,S,D...có các kí tự đặc biệt khác mà phải ấn Shift kèm hoặc nút chấm tròn để nhập, nhưng vấn đề là nó bị nhảy giật lùi sang bên pải 1 phím, nghĩa là ấn "shift+S" thì ra kí tự của A tương tự D thì ra bên S còn A thì ra kí tự lạ lùng, là sao đây bác...hiz hiz

A

autumn06

Guest
chời, đúng là hết thật..sorry bác, vậy mà em cứ tưởng bàn phím em bị lỗi mới^^

quoctuan911

hay quá vậy là rom được máy rồi. cảm ơn các bác nhiều nhé. nhưng cho tôi hỏi có cách nào để làm cho tốc độ của máy nhanh hơn không? tôi là thành viên mới nên không hiểu rõ lắm. up rom lên rồi nhưng vào tốc độ cũng chỉ có 195hz mà thôi. Cảm ơn nhiều

Utxd

hay quá vậy là rom được máy rồi. cảm ơn các bác nhiều nhé. nhưng cho tôi hỏi có cách nào để làm cho tốc độ của máy nhanh hơn không? tôi là thành viên mới nên không hiểu rõ lắm. up rom lên rồi nhưng vào tốc độ cũng chỉ có 195hz mà thôi. Cảm ơn nhiều

Có 2 phần mềm OC dùng được cho chip OMAP (Wizard)

1. XCPUScalar 2007 v3.01: có nhiều tuỳ chọn hơn nhưng hơi lớn

2. OverClock-OMAP850 (đính kèm), nhỏ gọn nhưng ít tuỳ chọn.

A

autumn06

Guest
Công nhận là OC xong thì máy chạy ngon hơn thật, nhưng cứ thấy lo lo, lỡ nó chết bất tử chắc chết
bác utxd ơi: cho em xin đầy đủ mấy cái tools để chỉnh sửa ROM, change boot image đi bác, rùi mấy cái thành phần trong Ext-ROM, làm sao biết cái nào là cái nào để mình thêm bớt theo ý thích đây? hên xui^^???

cubo

Banned
Công nhận là OC xong thì máy chạy ngon hơn thật, nhưng cứ thấy lo lo, lỡ nó chết bất tử chắc chết
...........
Không chết đâu mà bác lo,nếu lở tay nâng xung nhịp lên cao quá ,máy sẽ bị treo,bác chỉ cần softreset lại thì bình thường thôi :D

quocanh83

Bạn mở cái Ext rom qua các bài ở trên rồi copy những file đó qua thẻ hoặc PC. Rồi cứ thử dần từng cái một không thì gõ cái tên file cab vào anh GOOGLE là biết liền. Tớ nghĩ nên bỏ bớt đi thôi chứ đã chậm mà còn đưa thêm vào chắc nó nghẻo luôn quá .

Utxd

bác utxd ơi: cho em xin đầy đủ mấy cái tools để chỉnh sửa ROM, change boot image đi bác, rùi mấy cái thành phần trong Ext-ROM, làm sao biết cái nào là cái nào để mình thêm bớt theo ý thích đây? hên xui^^???

Kinh nghiệm của những người đã OC thì đừng quá 240 MHz là không sao :D

Extendsion Rom mình chỉ còn dùng được Smart Dialing thôi :))

A

autumn06

Guest
Đâu có, tại em thấy, phần lớn trong Ext ROM là mấy cái Fix lỗi và bản vá gì gì có số tùm lum, nên chắc bỏ hết mấy cái đó cũng ko sao.
Nhưng, khi em HR mà sau khi lên Win, chọt SR liền ko cho Ext ROM tự nạp thì tốn có 3 đến 3,5 MB Storage. Nhưng trong quá trình xài thì bị lỗi, đôi lúc ko tắt âm thanh mà nó tự tắt, phải SR mới hết. Nên nghĩ là mấy cái file trong Ext ROM có thể là vá lỗi (giống Service Pack á^^)Nếu dùng lại thì chắc chỉ dùng Smart Dialing như bác utxd nói, còn lại thì nạp thêm vài cái thiết yếu để mỗi lần HR khỏi cài mất công, thấy mấy cái ROM độ nó add soft sẵn quá trời mà tốn cũng cũng chừng 9MB

fsonline

Đang dùng MiniS, nhưng các bác cho biết khi nào thì cần thiết phải up rom, và dùng rom cũ thì có sao không?

HuuTien

Bạn dùng rom cũ cũng không sao,nhưng cái thú của xài PPC là uprom mà bạn :D .con miniS bạn dùng rom của T-Mobile tốc độ nhanh hơn rom của O2 :D

A

autumn06

Guest
Đâu có, tại em thấy, phần lớn trong Ext ROM là mấy cái Fix lỗi và bản vá gì gì có số tùm lum, nên chắc bỏ hết mấy cái đó cũng ko sao.
Nhưng, khi em HR mà sau khi lên Win, chọt SR liền ko cho Ext ROM tự nạp thì tốn có 3 đến 3,5 MB Storage. Nhưng trong quá trình xài thì bị lỗi, đôi lúc ko tắt âm thanh mà nó tự tắt, phải SR mới hết. Nên nghĩ là mấy cái file trong Ext ROM có thể là vá lỗi (giống Service Pack á^^)Nếu dùng lại thì chắc chỉ dùng Smart Dialing như bác utxd nói, còn lại thì nạp thêm vài cái thiết yếu để mỗi lần HR khỏi cài mất công, thấy mấy cái ROM độ nó add soft sẵn quá trời mà tốn cũng cũng chừng 9MB

hơ? ai cho em ý kiến vụ này với

Up ROM là phải up òi, ROM nguyên bản của 02 lúc nào cũng ì ạch hết, nếu thích ROM zin bạn up bản 2.26 của T-Mobile và Radio 2.25 của Cingular là ok nhất. Ko thôi chơi ROM độ đi, nhanh và ngon hơn
www.pdamobiz.com

anhbaba

Lúc trước mình download Rom RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID
về up cho Qtek S200, xài thấy khá ổn định. Nghe nói đã có bản rom mới hay hơn. Ai có cho mình link tham khảo nhe

A

autumn06

Guest
Chời, dòng Wizard mà up ROM của Prophet được hả, hiz hiz, cái này mới biết, mà phải ko vậy bro?

nugift

Active Member
Các bác cho em hỏi một chút:

1- up rom 2.26 của T-Mobile chạy rất nhanh nhưng bi lỗi là mở màn hình k lên được, phài SR lại. Sau đó để máy một khoảng thời gian k sử dụng (khoảng 1-2 giờ) là bị lỗi như cũ.
2- em dùng rom của O2 hay T-Mobile, nếu như cài Advance Keyboard cùng một số soft khác thì không hiện lên bàn phím tiếng Việt nữa.

Các bac chỉ giáo với!

A

autumn06

Guest
à, vấn đề thứ nhất, cũng hơi lạ, nhưng sure là ko phải do ROM 2.26 của T-Mobile vì mình có up ROM này hôm trước, nhanh và cũng ổn định, ko bị vụ đó, có thể là nguyên nhân do phần cứng máy bạn, tốt nhất là nên up ROM lại cho chắc ăn, cứ up về bản zin 2.21 của 02 đi xem còn bị ko
Vấn đề thứ 2, bạn nên setup cái Adv Key vào main memory, theo kinh nghiệm chủ quan của mình, khi máy có cài Easy Set Ower Name và Startup Manager để set khởi động 1 soft ngay khi SR thì sau khi soft reset lại, tốt nhất nên mở cái keyboard lên liền 1 lần, rồi hãy dùng, chứ ko thôi nó ngậm luôn thì cũng pó tay,

quocanh83

theo kinh nghiệm của tớ thfi cứ hãng nào chơi rom đó . Nên sửa lại ext rom một chút là dùng cũng oke lắm .

nugift

Active Member
Cảm ơn bác autumn06, đúng là khi e dùng rom O2 2.21 thì chẳng có gì xảy ra cả. tuy nhiên máy của e lại là MDA Vario mới kỳ chứ.

E sẽ thử cài Adv KKK như bác chỉ nhé, cảm ơn bác thật nhiều.

A

autumn06

Guest
hì hì...ROM các hãng khác nhau cơ bản là ở chỗ ext ROM ấy chứ. Trích xuất ext ROM ra sẽ thấy hàng tá file vá lỗi và fix lỗi của các nhà cung cấp mạng, ROM 02 thì toàn thấy chữ 02, rom Qtek thì toàn thấy chữ Qtek...Nếu mình bỏ ruột ext ROM hết, add theo ý mình vào, thì nó giống nhau hết à, (đang xét trường hợp cùng OS tức cùng 2.25 hết hoặc cùng 2.26 hết). Tựu trung, ROM độ tức ROM đã cook, luôn ngon nhất. Vấn đề là ai cook, nếu tự cook thì hên xui nha^^

nugift: nếu máy bạn là MDA Vario thì up lên 2.26 bản zin của T-Mobile đi, lên đây nhé:
http://www.t-mobileapps.com/downloadcenter/software_detail.cfm?id=80
Nếu còn thì tính cách khác.
Còn muốn nhanh và tiện lợi thì xài rom cook đi, bản mình đang xài nè
www.pdamobiz.com
chọn mục ROM cho mini S

Status
Không mở trả lời sau này.