• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

nugift

Active Member
Không được rồi. mình đã HR rồi backup lại nhưng 'vũ như cẩn' thôi.

Utxd

Không được rồi. mình đã HR rồi backup lại nhưng 'vũ như cẩn' thôi.

HR thôi đừng backup cái gì hết trừ danh bạ rồi sử dụng đi. Có lỗi mới HR mà lại backup lại cái lỗi đó thì cũng như không :))

kitaro

Có một lỗi nhỏ là e k thể cài đặt được tiếng chuông 'Old phone'!!! Cứ mỗi lần cài nó, ấn OK thì máy lại đưa về "windows default'. các bác chỉ giáo với!

Cái này mình nghĩ chỉ cần HR là ok nhưng bạn thủ tìm kiếm xem trong thư mục WIndows còn file chuông đó không ? nếu không có thì nó đã bị xóa hoặc đã bị đụng chương trình ! Việc HR thì không nên Backup cái hết ngoài trừ COntact , và đây cũng chỉ là việc làm cuối khi hết cách xử lý thôi

A

autumn06

Guest
hồi trước mình cũng bị, sau đó cài cái file set mp3 to ringtone cái nó hết à, nhưng đó là trên mini với WM03SE, WM05 thì hình như ko bị lỗi đó đâu
bác utxd có thể share cái ROM bác tự cook lên cho mọi người xài thử được ko???

Utxd

hồi trước mình cũng bị, sau đó cài cái file set mp3 to ringtone cái nó hết à, nhưng đó là trên mini với WM03SE, WM05 thì hình như ko bị lỗi đó đâu
bác utxd có thể share cái ROM bác tự cook lên cho mọi người xài thử được ko???

Mình có cook được cái rom nào đâu :O (cũng đang nghiên cứu :) )

Khi nào có share liền chứ để xài 1 mình có ý nghĩa gì :D

A

autumn06

Guest
hì hì, vâng, em cũng đang nghiên cứu^^
Công nhận, mày mò cái ROM này dù rắc rối nhưng mê, tự mình xài ROM mình cook nó mới thích chứ^_^

Có bác nào biết chỗ renew được con mini S ko nhỉ? (hỏi có lạc đề ko nhỉ)

Bản ROM cook ngon nhất bi giờ là bản nào ta? ai biết chỉ dùm. Bản nào cook trên nền 2.26 á

nugift

Active Member
Cháo các bác,

1- lỗi k cài được tiếng chuông 'old phone' là do chương trình imusic V2.10 gây ảnh hưởng!!! khi e xóa đi thì cài vô tư.
2- gởi bác automn06: e vừa load xuống bản rom Cingular 2.26 Aku2.3. Có lẽ đây là bản cook mới nhất thì phải, bác thử tìm hiểu theo link này nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=276651

nugift

Active Member
E vừa up xong rom Shogun_A_La_Carte_Cingular_WWE_2, để xem nó sẽ thế nào nhé.
Các bác cho e hỏi tí, bình thường thì up rom nào thi màn hình sau khi SR sẽ thể hiện hình ảnh của rom đó. Nhưng ví dụ như hôm qua e up rom RUU_Molski.Biz_AKU2.3-226102_22610105_024711_WWE-30MB-CF2, rồi bây giờ e up của cingular nhưng màn hình khi SR vẩn thể hiện của Molski. Điều này là sao vậy nhi?

Utxd

E vừa up xong rom Shogun_A_La_Carte_Cingular_WWE_2, để xem nó sẽ thế nào nhé.
Các bác cho e hỏi tí, bình thường thì up rom nào thi màn hình sau khi SR sẽ thể hiện hình ảnh của rom đó. Nhưng ví dụ như hôm qua e up rom RUU_Molski.Biz_AKU2.3-226102_22610105_024711_WWE-30MB-CF2, rồi bây giờ e up của cingular nhưng màn hình khi SR vẩn thể hiện của Molski. Điều này là sao vậy nhi?

Đơn giản bởi gì người cook Rom không đưa thành phần Boot Image vào trong Rom :D

@MM6600: Đúng đó, Rom T-Mobile (origin) mới nhất 2.26 phát hành tháng 7/2006

A

autumn06

Guest
nugift: đang load thử ROM bác giới thiệu đây, con này nâng Radio lên luôn òi^^hy vọng là good.
Hỏi ké: có ai biết chỗ nhận renew Mini S ko?

nugift

Active Member
1- To bác utxd: thì ra là khi cook Rom không đưa thành phần Boot Image vào trong Rom. Nhờ có những người nhiệt tình như bác bọn e mới sáng tỏ nhiều điều về PPC. Cảm ơn bác lắm lắm! :)

2- Tuy mới up rom Shogun_A_La_Carte_Cingular_WWE_2 chưa được 1 ngày nhưng e thấy chạy ngon lắm. Mọi thứ có vẻ trơn tru, mượt mà hơn rom của Molsky. Bác automn06 thử chưa, có gì cho e biết với.

A

autumn06

Guest
Mình đã up thử bản của Nugift đưa, đúng là bản mới nhất theo mình biết, ROM gốc là 2.26 nhưng sao nó ko có phần up Boot Image nên image vẫn là image cũ, từ đó suy ra nếu up lùi về 2.21 của 02 rùi up lên ROM này thì sẽ khỏi cần đổi boot image lôi thôi mà nó tự 02 sẵn òi, đang thử, có gì báo các bác liền.
Bản này hay ở chỗ có tùy chọn cho mình Install ext ROM riêng, thích cái nào cài cái đó, lạ à nha^^
Mấy hôm nay em bận, ko vào PDAviet được thường, buồn quá, sao topic ế ẩm thế? các bác thử ROM mới đi nào

cunconlonton

các bác ơi đã có bản rom nào mới không,mấy bản o XDA cũ rồi ,có cái nào mới hơn không ạ

Utxd

các bác ơi đã có bản rom nào mới không,mấy bản o XDA cũ rồi ,có cái nào mới hơn không ạ

Chưa có bản nào mới đâu, O2 là 2.21, T-Mobile là 2.26, Cingular 2.25, ... Ngoài ra còn 1 số Rom cook đa phần lấy Rom của T-Mobile 2.26 mà thôi :D

A

autumn06

Guest
hì hì, giờ chạy ROM 2.26 của Nugift giới thiệu, nhưng image 02 có sẵn òi, khỏi phải đổi chi lôi thôi mất công, hay thật^^
ROM này có phần hay là cho tùy chọn Ext ROM, muốn add cái nào thì add, nhưng lại thua cái ROM 2.24 em đã intro ở trên 1 vài chỗ, suy ra, nếu bác utxd mày mò được vụ cook ROM, cho ra lò bản ROM mới gút nhất thì xài bản đó...chứ mấy bản này, cái được cái mất, huề.

bongtom

Mình là newcomer, bạn nào có bản Rom của O2miniS mới nhất, đã được cook và chạy ổn định không? để minh vọc thử cho an toàn. Thanksss

Utxd

Mình là newcomer, bạn nào có bản Rom của O2miniS mới nhất, đã được cook và chạy ổn định không? để minh vọc thử cho an toàn. Thanksss

Mới xài nên dùng Rom T-Mobile 2.26 đi, nghiên cứu ở trang đầu cách Unlock, link tải và cách UP rom, rành rồi hãy thử các Rom khác :D

Status
Không mở trả lời sau này.