• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vampent vNes v1.70 S60v3 SymbianOS9.1 đã Cờ rắc ^_^!

dung1291985

Phần mềm giả lập 4 nút này chắc ko cần phải giới thiệu nhiều nữa, phiên bản cũ ko hỗ trợ chơi xoay ngang màn hình trên 1 số máy như N95 hay N82 chẳng hạn, bản 1.70 này hỗ trợ đầy đủ, hình ảnh mượt, âm thanh hay hơn... các bạn test thử nhé :D

Nếu bị lỗi màu thì chỉ cần vào Graph -> Quality -> chỉnh thành Bitmap là OKIE

Cài đặt
Bạn phải gỡ bỏ bản cũ đi trước khi cài bản mới này!
Chỉnh thời gian về 1 năm trước khi cài đặt để ko bị báo lỗi!
Sau khi cài đặt hoàn tất, cho các game *.nes của bạn vào thư mục !:/DATA/OTHERS/VNES

Trong bản Sis này có sẵn 2 trò là Mario Bros và Tank 1990, Enjoy!

dung1291985

Nhầm đâu mà nhầm, bản cũ cũng có vậy, mới lấy ra xem lại nè!

1.61 cũng có, nhưng bản 1.61 cờ rắc của BiNPDA ko chuẩn, chơi 2p là tự dưng đòi active lại, bản 1.61 mình cũng có rồi, có bản 1.7 tội gì sài bản 1.61 làm chi :D

Mình cài cho N73 mà ko được ! chả hiểu sao

Mình đã ghi chỉnh thời gian lại 1 năm về trước rồi mới cài mà, bạn thử lại xem sao :)

Trời ơi quá khủng, em ước ao có bản vnes hỗ trợ lanscape, bây h mới có.... Thanks nhiệt tình !

Bạn dùng máy gì, nếu N95 thì cài thêm MagicK3y nhé, dùng 4 phím multimedia chơi 2 tay landscape cực thích lun, như PSP vậy :D

binhseu

Haha đúng đó, nhưng mình chỉ dùng n81 8gb thôi, nói chung thế mới khoái chơi lanscape :))

Có cái này phải cày jeep và Chip&Dale cho thỏa lòng hehehe

Bo0Bo0

ui ko hiểu sao mình cài vào nokia5320 ,cài thì ok nhưng khi cho game vào thì ấn play chả hiện lên gì cả chỉ đứng im thôi..ko hiểu luôn

dung1291985

A dung1291985, e cài xong rùi, chơi được 2 trò, mà không có thư mục VNES trong thẻ nhớ để chép thêm game vào ?

Khi cần thanks bấm nút Thanks à được rùi, bạn ko đọc kĩ à, đúng là chỉ down rùi ra đi :(
Mã:
[COLOR="Red"][B]Sau khi cài đặt hoàn tất, cho các game *.nes của bạn vào thư mục !:/DATA/OTHERS/VNES[/B][/COLOR]

dung1291985

Anh em kiểm tra lại pm này với! Tôi cài chơi thấy hao pin nhanh lắm, đi kiểm tra tại hãng thì phần cứng hoàn toàn bình thường. Remove đi thì pin lại bình thường. Tôi tiếc trò này quá.:-?

Ko có chuyện cài phần mềm Vnes này mà làm hao Pin đi đâu bạn, vì Vnes hoàn toàn ko chạy ngầm, nó chỉ chạy khi được kích hoạt và sẽ thoát hoàn toàn khi bạn exit, còn vấn đề hao Pin khi chơi game thì 100% tất cả các loại di động đều như nhau :p

dung1291985

cho em hỏi cách chơi vnes qua bluetooth đi anh. em dùng N81 và N-gage QD chẳng kết nối được hic. giúp em

Mình thì chưa thử chơi 2 máy qua Bluetooth có thể là 2 máy của bạn dùng khác hệ điều hành dẫn đến 2 bản Vnes cũng khác nhau nên ko chơi được, bạn thử dùng 2 máy S60v3 xem sao ;)

ronaldo07mu

Cái này đổi phím trong phần key của game ko tác dụng,có lẽ phải dùng MagicKey đổi ở ngoài ròi mới vào chơi đc,chứ xoay ngang ra thì ko chơi nổi:-?

Kieu_Phong

có Bác nào chỉnh contra được 30 mạng không nhỉ.he he he.vậy mới giống như hồi xưa chứ.:))

Chỉnh 30 mạng:

+ Contra: lên lên + xuống xuống + trái phải + trái phải + B + A + ok

+ Contra 2: tới + tui + xuống + lên + A + B + ok.

phantnang

Chỉnh 30 mạng:

+ Contra: lên lên + xuống xuống + trái phải + trái phải + B + A + ok

+ Contra 2: tới + tui + xuống + lên + A + B + ok.

cám ơn bạn nhiều nha, lâu ngày quá không chơi lại nên bị mất mạng hoài à.:)à sao contra 2 mình vẫn không chỉnh được bạn ơi.:-??

dung1291985

Có game nấm đuôi mèo k pồ tèo ui :D

Hồi còn nhỏ xíu có chơi giờ nhớ wó :D
Posted via Mobile Device

Nó đây, công nhận trong các trò Nes thì trò nấm mèo là đỉnh thuộc hành top ten, chơi rất hay và khó nữa, mình phá đảo được tầm 4-5 lần thui, chơi hoài chơi lại mà ko chán, bên nước ngoài có ông chơi 11p khá đảo Nấm mèo --> Choáng

phantnang

Bác nào có 2 cái game đi cửa,1 cái có 2 người 1 áo xanh 1 áo đỏ(ko phải contra nhá) mà cửa về nước đánh nhau với con rắn ấy.Còn game kia là lúc đầu vào cửa có trời mưa trên cái tàu ấy,ko nhớ tên game là j nữa:D

cái này phải không?