• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome & N-Desk Skin Collected by Kienvp [Cập nhật liên tục]

thao85

Member
xin up len mediafile cái này hỏng rồj

jenemy888

Bác nào cho e xin Vhome + Ndesk mới nhất được hem ạ. Tìm hoài không thấy =(( =((
file đính kèm h ko dovv được nữa rồi .. ai cứu với

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
có cách nào tạo hay chuyển nút khóa phím ra ngoài ko bạn
hình như bản mình post có chuyển khoá phím ra ngoài rồi mà ,cái icon hình ổ khoá nhỏ bên phải đấy
cái icon đấy mình mod cho phần mềm khoá phím 1chạm LockSwitch,bạn tìm cài vào là dùng ok

Chỉnh sửa cuối:

thao85

Member
hình như bản mình post có chuyển khoá phím ra ngoài rồi mà ,cái icon hình ổ khoá nhỏ bên phải đấy
cái icon đấy mình mod cho phần mềm khoá phím 1chạm LockSwitch,bạn tìm cài vào là dùng ok
cho mình xin phần mềm ấy nhé.bạn có cách nào thay đổi icon màn hình vd music thành ttpod ko chỉ mình với
thank

ace_hp7

Active Member
đây là hướng dẫn edit của Boy online bạn tham khảo để tự mod nhé :
Đầu tiên phải có các phần mềm sau: Zip manager, Xplore hoặc File Browser, JbackTaskMan, và 1 cái skin cần chỉnh sửa.

+ B1: Đổi tên skin sang đuôi zip. Mình lấy ví dụ là skin V style, nó là file default.v ở C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg, đổi lại thành default.zip.

+ B2: Dùng Zip manager giải nén vào một thư mục mới ( tí nữa đóng gói lại cho dễ), trong số các file giải nén ra ta chỉ cần quan tâm đến file theme.xml.

+ B3: Dùng Xplore chỉnh sửa file theme,xml: Ví dụ muốn đổi chức năng của Friends thành TTPod (khi bấm vào Friends thì ra TTPod, thay vì danh bạ), ta tìm đến UID của Danh bạ, xóa UID đó đi và thay bằng UID của TTPod. Ở đây mình thay 0x101f4cce bằng 0x20026666. Tương tự với các ứng dụng khác cũng vậy.

+ B4: Nếu muốn bạn có thể cá nhân hóa bằng cách chỉnh sửa file meta.xml. Xong hết rồi thì đóng gói tất cả lại bằng ZipManager, đổi đuôi .zip thành .v. Để đúng đường đẫn C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg.

thao85

Member
Đầu tiên phải có các phần mềm sau: Zip manager, Xplore hoặc File Browser, JbackTaskMan, và 1 cái skin cần chỉnh sửa.

B1: Đổi tên skin sang đuôi zip. Mình lấy ví dụ là skin V style, nó là file default.v ở C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg, đổi lại thành default.zip.

B2: Dùng Zip manager giải nén vào một thư mục mới ( tí nữa đóng gói lại cho dễ), trong số các file giải nén ra ta chỉ cần quan tâm đến file theme.xml.

B3: Dùng Xplore chỉnh sửa file theme,xml: Ví dụ muốn đổi chức năng của Friends thành TTPod (khi bấm vào Friends thì ra TTPod, thay vì danh bạ), ta tìm đến UID của Danh bạ, xóa UID đó đi và thay bằng UID của TTPod. Ở đây mình thay 0x101f4cce bằng 0x20026666. Tương tự với các ứng dụng khác cũng vậy.

B4: Nếu muốn bạn có thể cá nhân hóa bằng cách chỉnh sửa file meta.xml. Xong hết rồi thì đóng gói tất cả lại bằng ZipManager, đổi đuôi .zip thành .v. Để đúng đường đẫn C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg.
mình cài phần mềm icon khoá phím rồi nhưng ko dc bạn à.
Mình hỏi cai uid do mình lấy ở đâu vậy

rastar

Banned
CHÁN CÁI VHOME NÀY QUÁ, GIAO DIỆN, TỐC ĐỘ TUY MƯỢT MÀ HƠN N-DESK NHƯNG KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG SAO LƯU, MỖI LẦN CẮM CÁP USB VÀO RÚT RA LÀ ICON LỘN TÙM LUM HẾT, CHÁN. NÓI CHUNG 2 CÁI MÌNH CHẢ THÍCH CÁI NÀO

thao85

Member

+ B1: Đổi tên skin sang đuôi zip. Mình lấy ví dụ là skin V style, nó là file default.v ở C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg, đổi lại thành default.zip.

+ B2: Dùng Zip manager giải nén vào một thư mục mới ( tí nữa đóng gói lại cho dễ), trong số các file giải nén ra ta chỉ cần quan tâm đến file theme.xml.

+ B3: Dùng Xplore chỉnh sửa file theme,xml: Ví dụ muốn đổi chức năng của Friends thành TTPod (khi bấm vào Friends thì ra TTPod, thay vì danh bạ), ta tìm đến UID của Danh bạ, xóa UID đó đi và thay bằng UID của TTPod. Ở đây mình thay 0x101f4cce bằng 0x20026666. Tương tự với các ứng dụng khác cũng vậy.

+ B4: Nếu muốn bạn có thể cá nhân hóa bằng cách chỉnh sửa file meta.xml. Xong hết rồi thì đóng gói tất cả lại bằng ZipManager, đổi đuôi .zip thành .v. Để đúng đường đẫn C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg.

cho xin hỏi có cách nào khác chỉnh sửa dc theme.xml ko mình dùng xplore ko chinh sửa đc uid.si biết giúp với.

ace_hp7

Active Member
căng nhỷ :( ,x_plorer k mở đc file xml ,nó báo lỗi lun ,b cố gắng kiếm Pc chỉnh dễ hơn ,cái xml nó loằng ngoằng dễ nhầm lắm