• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

phananhvusv

Hic! muốn sài mà thấy lu bu quá, đọc sơ thì thấy chỉ tóm lại thế này phải không?
1/ tải file cài đặt Vietmap về và cài đặt thẳng vào máy (chỉnh lại ngày để cài đặt)
2/ tải file data có folder là Vietmap và chép thẳng vào thẻ nhớ!
3/ khởi động Vietmap là xong!

Như vậy có sai sót gì không ạ! em làm 1 lần rồi mà không chạy được Vietmap!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hic! muốn sài mà thấy lu bu quá, đọc sơ thì thấy chỉ tóm lại thế này phải không?
1/ tải file cài đặt Vietmap về và cài đặt thẳng vào máy (chỉnh lại ngày để cài đặt)
2/ tải file data có folder là Vietmap và chép thẳng vào thẻ nhớ!
3/ khởi động Vietmap là xong!

Như vậy có sai sót gì không ạ! em làm 1 lần rồi mà không chạy được Vietmap!

Ở trang 134 bài 1340 có hướng dẫn kỹ cách cài từng bước đó. Bạn tìm hiểu và cài rất dễ

Zen87

mình mạo muội xin hỏi ở đây nha, mình sắp đi Singapore công tác, cho mình hỏi có bạn nào đã dùng qua chương trình nào để tìm đường bên Singapore chưa vậy? (đương nhiên là miễn phí nha:)) (tìm bằng GPS nha, mà không cần Wifi hay GPRS). mình đang xài N95-1, và mình cũng đang xài Vietmap ở Vietnam rồi. Thanks các bạn nhiều.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình mạo muội xin hỏi ở đây nha, mình sắp đi Singapore công tác, cho mình hỏi có bạn nào đã dùng qua chương trình nào để tìm đường bên Singapore chưa vậy? (đương nhiên là miễn phí nha:)) (tìm bằng GPS nha, mà không cần Wifi hay GPRS). mình đang xài N95-1, và mình cũng đang xài Vietmap ở Vietnam rồi. Thanks các bạn nhiều.

Thường thì mỗi nước đều có PM bản đồ riêng của họ. Tuy nhiên bạn có thể xài google map hay nokia map tạm cũng được.

nokin

K có GPS cứ cài vẫn dùng tốt, để tham khảo bản đồ các nơi cũng ok. Nhất là nhiều người thường đi ctác các nơi, tìm đường offline rất có ích, tiện lợi và nhanh hơn bản đồ giấy hay ... hỏi đường bằng miệng nhiều.

MinhThang

Manager
K có GPS cứ cài vẫn dùng tốt, để tham khảo bản đồ các nơi cũng ok. Nhất là nhiều người thường đi ctác các nơi, tìm đường offline rất có ích, tiện lợi và nhanh hơn bản đồ giấy hay ... hỏi đường bằng miệng nhiều.

Dùng Emap cho nó nhẹ nhàng bạn à, cái này chỉ dùng cho các máy hỗ trợ GPS thì hợp hơn.

GUYLAROCHE

Bác ơi giúp e với... e dùng E71 e đã sisgin PM rồi. cài như bác chỉ nhưng khi bắt đầu vào thi nó hiện lên "Vui lòng chờ khởi tạo cho lần sử dụng đầu tiên..." rồi out ra ngoài luôn. Bác chỉ e với

MinhThang

Manager
Bác ơi giúp e với... e dùng E71 e đã sisgin PM rồi. cài như bác chỉ nhưng khi bắt đầu vào thi nó hiện lên "Vui lòng chờ khởi tạo cho lần sử dụng đầu tiên..." rồi out ra ngoài luôn. Bác chỉ e với

Bạn kiểm tra lại data chép chưa đúng hoặc chưa đủ.

thaiminh40

Đã cài thủ bản này tuy có full nhưng không bắt được tín hiệu GPS. Cài bản dùng thử thì ok. có ai bị như vậy ko ?

Tôi dùng N82 đã hack rồi mà cũng bị lỗi như ông này.làm theo hướng dẫn đầy đủ rồi mà ko đc.các bác có kinh nghiệm chỉ bảo chút

MinhThang

Manager
Tôi dùng N82 đã hack rồi mà cũng bị lỗi như ông này.làm theo hướng dẫn đầy đủ rồi mà ko đc.các bác có kinh nghiệm chỉ bảo chút

Bạn kiểm tra lại cách chép data và xem có phải data đã đúng và đủ chưa? Các trường hợp mình vừa nói thì sẽ báo là vui lòng chờ hoặc bộ nhớ đầy. Sau đó là văng ra ngoài luôn.

sn_azure

cho mình hỏi ... hiện tại link down bản update dữ liệu tháng 8/2009 trên trang chủ của Vietmap đã die ... nếu mình down bản cài đặt trên trang chủ thì dữ liệu trong đó có bao gồm bản update tháng 8/2009 chưa vậy :D

dalang

em dùng e71,đã cài và sử dụng thành công.các bác down bản dùng thử và dữ liệu trên www.vietmap.vn, cài đặt bình thường.sau đó xoá đi, rồi cài lại bản xxx là ok.

NSeripro

dung viet map co ton tien khong cac pro minh nghe noi phai dang ky gi nua tren mang nua ma nghe thang ban noi sai phai dong phi thi phai

Tất nhiên rồi bạn, Vietmap là phần mềm có trả phí mà, tuy nhiên vẫn có thể sử dụng mà không cần đóng phí, ban nghiên cứu kỹ topic này nha, các bro đã hướng dẫn đầy đủ rồi =D>

Status
Không mở trả lời sau này.