• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

hungdqk

Vietmap muốn có tiếng Việt thì bên ngoài máy phải chọn tiếng Việt luôn.
Bên ngoài máy em đâu có tiếng việt mà chọn. Máy cầm tay về đâu có tiếng việt. Có cách nào ko các bác ơi

thograig

Bên ngoài máy em đâu có tiếng việt mà chọn. Máy cầm tay về đâu có tiếng việt. Có cách nào ko các bác ơi

Bạn đoc kỹ phần hương dẫn cài đặt, cài file đính kèm đúng vị trí thì sẽ có tiếng Việt thôi.

traidienbien

Nhưng trả hiểu sao em cài vào con n95 của em nó lại ra tiếng anh. Chắc tại máy em ko có tiếng việt nên nó ko hiện. Em tìm mãi ko thấy có mục chuyển ngôn ngữ tiếng viêt ở vietmap. trong khi đó chỉ đường rẽ trái rẽ phải thì vẫn nói tiếng việt ầm ầm

bạn đã cop đúng đuòng đẫn E/vietmap chưa?

ngôn ngữ của vietmap là tiếng việ là, chỉ có chỉ đẫn = giọng nói thì co 3 ngôn ngữ thôi mà

thank bạn nhiều. mình đã cài dc

manthjen

bạn nè mình không thấy file VietMap_S17_S60_3rd_signed.sis đâu thế bạn ! bạn post cho mình ngay nhé khách đang chờ ! :D

hhkkll

bạn nè mình không thấy file VietMap_S17_S60_3rd_signed.sis đâu thế bạn ! bạn post cho mình ngay nhé khách đang chờ ! :D

Sax! Bạn trở về trang 134 down nhé, có cả data full. Bản gốc thì trên vietmap.vn

tanman1202

các bác ơi em sài n95 8gb đã hachphone,nhưng khi cài vietmap song vào thì chỉ thấy dòng chữ chờ khởi tạo dữ liệu cho lần chạy thử đầu tiên rồi đẩy ra có ai biết cách sử lý ko giúp em với

tanman1202

các bác ơi em sài n95 8gb đã hachphone,nhưng khi cài vietmap song vào thì chỉ thấy dòng chữ chờ khởi tạo dữ liệu cho lần chạy thử đầu tiên rồi đẩy ra có ai biết cách sử lý ko giúp em với.em đã tải data full rồi mà vẫn bị đẩy ra ko biết do làm sao nữa

allstreet

các bác ơi em sài n95 8gb đã hachphone,nhưng khi cài vietmap song vào thì chỉ thấy dòng chữ chờ khởi tạo dữ liệu cho lần chạy thử đầu tiên rồi đẩy ra có ai biết cách sử lý ko giúp em với.em đã tải data full rồi mà vẫn bị đẩy ra ko biết do làm sao nữa

do bạn chép k đúng data or là vi trí data k đúng, xem lại nha bạn:D

tanman1202

C thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko.mình đã dùng x plore Extract fode vietmap từ file rar vào ổ e rồi mà vẫn ko được.cứu mình với

chauho

You PM cho mình để mình gởi cho bản FULL mới nhất, do quy định của PV không được up lên đây. Có gì không hiểu thì phải hỏi từ từ sẽ có người giải đáp. PM FULL thì bạn phải SIGN hay HACK máy rồi mới cài được nhé.

Bạn cho mình link down VM full nha, mình xài n95, thank bạn:|:|

BuuPhucCT

Well-Known Member
DO CÓ QUÁ NHIỀU BẠN YÊU CẦU XIN LINK DOWN VIETMAP NÊN MÌNH SẼ POST LẠI BÀI HƯỚNG DẪN VÀ LINK DOWN CHO ANH EM DỄ CÀI NHÉ

PM NÀY TUY CŨ NHƯNG DO YÊU CẦU CỦA NHIỀU BẠN MÌNH XIN MẠN PHÉP HƯỚNG DẪN LẠI SƠ LƯỢC CÁC MEM CÁCH CÀI VIETMAP FULL.

- Bước 1: Cài phần mềm Vietmap vào trong bộ nhớ chính của máy.
Lưu ý các bạn nếu xài bản FULL thì phải SIGN hay HACK máy thì mới cài được.( Do quy định của diễn đàn nên PM Vietmap FULL không up lên trực tiếp được, các mem nên PM để xin).

- Bước 2: Down về nguyên file rar có tên là VietMapS17_0903.rar các bạn giải nén ra thì sẽ có thư mục cùng tên. Đây là thư mục bao gồm:

a. Thư mục Vietmap là nơi chứa toàn bộ dữ liệu bản đồ và các file âm thanh hướng dẫn đường đi. Cái này là quan trọng nhất và mình đã cập nhật luôn dữ liệu tháng 3/2009 vào luôn rồi nên đây là data FULL mới nhất.

b.Phần còn lại là các file hướng dẫn cách cài đặt và hướng dẫn sữ dụng để các bạn tham khảo thôi nên không quan trọng lắm.

- Bước 3: Chép nguyên thư mục Vietmap lên thẻ nhớ là xong.

Vào chạy PM Vietmap và đọc hướng dẫn sử dụng để biết cách xài. Lần đầu nó có thể khởi tạo dữ liệu hơi lâu nhưng những lần sau thì khi vào nó chỉ hiện lên cái bảng cảnh báo thì bạn chọn đồng ý để vào màn hình của Vietmap luôn.

ĐÂY CHỈ LÀ KINH NGHIỆM MÀ MÌNH ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN MÁY CỦA MÌNH. NẾU CÓ GÌ THIẾU SÓT THÌ NHỜ NHỮNG MEM CÓ KINH NGHIỆM HỖ TRỢ TIẾP.

Do file khá lớn nên mình phải up lên trang chia sẻ nên tốc độ download không được nhanh. Các bạn cũng có thể vào thẳng trang chủ vietmap.vn rồi tìm down phần data thì tốc độ sẽ nhanh hơn.

MÌNH TẶNG ANH EM FILE ĐÍNH KÈM TỔNG HỢP CÁC LINK CHO DỄ XÀI TRONG NÀY CÓ ĐỦ CÁC THỨ CẦN THIẾT CHO VIỆC CÀI VIETMAP BẢN FULL. CỨ DOWN VỀ VÀ DÙNG THÔI.

SAU KHI CÀI XONG THÌ CÁC BẠN VÀO TRANG CHỦ VIETMAP.VN TÌM DOWN DỮ LIỆU CẬP NHẬT THÁNG 11/2009 CHÉP ĐÈ VÀO ĐỂ CÓ DỮ LIỆU MỚI NHẤT NHÉ

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

mấy cái file voice bực ghê. Máy em vào music player nó chèn luôn cả mấy cái file wav chỉ đường của vietmap vào music player. Các bác có cách nào để music player con n95 của em nó ko cho mấy cái đó vào list nghe nhạc ko ạ. Mà ko phải xóa mấy cái file của vietmap đi

BuuPhucCT

Well-Known Member
mấy cái file voice bực ghê. Máy em vào music player nó chèn luôn cả mấy cái file wav chỉ đường của vietmap vào music player. Các bác có cách nào để music player con n95 của em nó ko cho mấy cái đó vào list nghe nhạc ko ạ. Mà ko phải xóa mấy cái file của vietmap đi

Vấn đề này đã được thảo luận nhiều rồi bạn. Cứ chuyển mấy file voice qua chế độ ẩn thì khi vào music player quét nó sẽ không hiện lên.

hungdqk

nhưng mà coppy vào máy thì nó tự chuyển qua thành show. em chọn hidde ko được.
Mà em vào trang vietmap thấy nó có data tháng 11 năm 2009 ko biết cop data đó vào bản vietmap full 1.06 có dùng được ko các bác

AndyCuong

Supper Moderators
Mà em vào trang vietmap thấy nó có data tháng 11 năm 2009 ko biết cop data đó vào bản vietmap full 1.06 có dùng được ko các bác

bản data tháng 11 dùng tốt cho VietMap 1.06 nhé!

BuuPhucCT

Well-Known Member

Cách đơn giản nhất là gắn thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ rồi chọn các file .wav và chuyển nó qua hidden là xong ngay. Mình đã làm việc này từ rất lâu rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.