• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

tuantrana

theo mình đã làm theo hướng dẫn. các bạn nên đọc kỷ và chú ý tí là ok hết thôi. hehe

5800_txh

Mọi người giúp mình với,mình dang ở khu vực láng hạ Hà nội,trước thì mình dùng VIETMAP bình thường,tầm hơn 1 tuần nay mình ko thể xác định được vị trí GPS mới nhất,máy mình đang dùng là 5800.Giờ thì mình dùng được VIETMAP nhưng máy báo ko bắt được tín hiệu GPS khi chọn mục "Xem bản đồ"Nhưng khi mình vào phần XEM GPS thì thấy có tín hiệu
Thanks.

titanworm

Máy mình hom kia vẫn xài bt , sau khi format lại máy cài lại từ đầu thì tự nhiên VIETMAP k tự kich hoạt GPRS để dò tín hiệu với GPS dc , mặc dù dùng GPRS để làm những việc khác thì dc

firefox10

Sau khi cài bản vietmap 749KB ( chưa cài data - cũng chả biết copy vào đâu ) thì nó hiện ra cái thông báo là đang khởi tạo dữ liệu cho lần chạy đầu tiên rồi tối thui luôn, đợi mãi ko thấy j, click tất cả các nút đều ko hoạt động nên restart máy lại, sau đó vào mở tiếp vietmap nó lại báo câu trên nhưng lần này nó đá văng ra ngoài luôn, potay thật

Có bạn nào bị lỗi giống mình ko vậy ?

Cái vitualkeyboard hình như tiếng tàu thì phải ?

tuantrana

Sau khi cài bản vietmap 749KB ( chưa cài data - cũng chả biết copy vào đâu ) thì nó hiện ra cái thông báo là đang khởi tạo dữ liệu cho lần chạy đầu tiên rồi tối thui luôn, đợi mãi ko thấy j, click tất cả các nút đều ko hoạt động nên restart máy lại, sau đó vào mở tiếp vietmap nó lại báo câu trên nhưng lần này nó đá văng ra ngoài luôn, potay thật

http://vietmap.vn/DownloadTopic.aspx?tid=9 download ở đây.
giải nén data có đường dẫn để ở thẻ nhớ hoặc phone (để ở root)
vietmap/
gồm có:
- maps
- Profile
- user
- VoiceEN
- VoiceVN
p/s: cái này nhiều người trả lời rồi mà

simhoang

Bạn copy data vào đúng chỗ là ok. Chịu khó đọc lại mấy bài gần đây là thấy đó bạn

firefox10

Mình cảm ơn 2 bạn tuantrana va simhoang nhiều, mình đã cài đặt được rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

o1501o

Mọi người giúp mình với,mình dang ở khu vực láng hạ Hà nội,trước thì mình dùng VIETMAP bình thường,tầm hơn 1 tuần nay mình ko thể xác định được vị trí GPS mới nhất,máy mình đang dùng là 5800.Giờ thì mình dùng được VIETMAP nhưng máy báo ko bắt được tín hiệu GPS khi chọn mục "Xem bản đồ"Nhưng khi mình vào phần XEM GPS thì thấy có tín hiệu
Thanks.

Mình cũng bị giống y bác này lụôn, giờ cứ dùng chức năng dẫn đường là nó dò tìm GPS hòai, sáng tới tối luôn.

kukonan

tình hình rất là tình hình.
vào 1 ngày trời trong xanh. nắng thì đừng nói tới. e mang con 5800 lên tới sân thượng. leo lên cả nóc chuồng cu trên sân thượng ( mẹ ơi nắng nóng thì đừng nói tới ) thế mà hok có tín hiệu GPS. Hjx. ace nào bị như e hông za
có bro nào giúp 3 với. huhuhuhu

panrai

Super V.I.P
vào 1 ngày trời trong xanh. nắng thì đừng nói tới. e mang con 5800 lên tới sân thượng. leo lên cả nóc chuồng cu trên sân thượng ( mẹ ơi nắng nóng thì đừng nói tới ) thế mà hok có tín hiệu GPS. Hjx. ace nào bị như e hông za

cộng nhận bạn spam nghệ thuật thật đó,bạn muốn sài GPS thì bạn vào cài đặc chỉnh lại rùi sau đó mới sài mà,nếu bạn ko vào chình thỉ cho dù bạn lên máy bay ngồi cũng ko bắt đc huống chi là ngồi nóc nhà:D

ngoanrazor

Well-Known Member

Posted via Mobile Device
ai kêu leo lên chuồg cu rồi la là bắt kô đc Gps. Bn đứg dưới đất bình thườg thôi, đk gprs cho sim lun rồi vào pm vị trí xem có bắt đc gps ko. Hình như là đc đó.hjhj

Khoaaa

sao mình cài vietmap xong lại ko thấy folder vietmap trong ổ e vậy như thế làm sao mà bỏ data vào.
Posted via Mobile Device

hoangthanh21

Sao mình cài lên con N97 nó toàn báo bộ nhớ đầy ,tắt ứng dụng hoặc khởi động lại máy là sao nhỉ?chán thật

kennh0x

sao em cài rồi cài data luôn rồi mà vô vietmap thì nó báo k đủ bộ nhớ và kêu khởi động lại em xài 5800

Khoaaa

sao em cài rồi cài data luôn rồi mà vô vietmap thì nó báo k đủ bộ nhớ và kêu khởi động lại em xài 5800

Coi lại trang 44 nha bạn có hướng dẫn rõ

Posted via Mobile Device

huutoanpy

Báo bộ nhớ ko đủ 'là bị gì nhỉ? Lúc trước chạy tốt, sao giờ lại báo bộ nhớ ko đủ nhỉ?.
Posted via Mobile Device