• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

pekhang

mình ko biết sao mình mới xài dc việt Map 1 tháng thôi mà nó báo còn 0 ngày sử dụng, mình làm theo hướng dẫn chỉnh lại 99 ngày, nhưng nó chỉ có 1 số 0, nên tối đa mình chỉ dc 9 ngày, làm thế nào bây giờ?

simhoang

mình ko biết sao mình mới xài dc việt Map 1 tháng thôi mà nó báo còn 0 ngày sử dụng, mình làm theo hướng dẫn chỉnh lại 99 ngày, nhưng nó chỉ có 1 số 0, nên tối đa mình chỉ dc 9 ngày, làm thế nào bây giờ?

Bạn chỉ cần xóa file kUYGYBUV.dat rồi vào lại vietmap và làm lại như trên là được !

Posted via Mobile Device

tuantrana

1> Bạn dùng chương trình quản lý file X-plore tìm tới thư mục C/System tìm file kUYGYBUV.dat
2> xóa kUYGYBUV.dat đi
3> vào lại vietmap
nó sẽ tạo lại file kUYGYBUV.dat
4> quay lại bước 1
5> chọn MENU -> FILE -> EDIT tìm dòng 2009.7.22.15.? dòng này tùy theo ngày tháng cài đặt vietmap mà có.
.2009.7.22.xx.? là 15 đó. các bạn sửa xx thành 99.?
sau đó BACK chọn SAVE lại là xong.
=D>=D>

overkill

Member
em mới mua con N97 đã up fw mới nhất nên không hack đc, đành phải sign rồi cài vào, cài vào xong nhấp vào vietmap nó báo "memory full", đã thử format thẻ + hard reset máy nhưng vẫn ko đc, bro nào biết cách khắc phục chỉ em với. thank.

pekhang

1> Bạn dùng chương trình quản lý file X-plore tìm tới thư mục C/System tìm file kUYGYBUV.dat
2> xóa kUYGYBUV.dat đi
3> vào lại vietmap
nó sẽ tạo lại file kUYGYBUV.dat
4> quay lại bước 1
5> chọn MENU -> FILE -> EDIT tìm dòng 2009.7.22.15.? dòng này tùy theo ngày tháng cài đặt vietmap mà có.
.2009.7.22.xx.? là 15 đó. các bạn sửa xx thành 99.?
sau đó BACK chọn SAVE lại là xong.
=D>=D>
tuyệt vời nha, vậy mà mình cũng ko nghĩ ra, thanks pà kon rất nhiều nha:D

overkill

Member
em mới mua con N97 đã up fw mới nhất nên không hack đc, đành phải sign rồi cài vào, cài vào xong nhấp vào vietmap nó báo "memory full", đã thử format thẻ + hard reset máy nhưng vẫn ko đc, bro nào biết cách khắc phục chỉ em với. thank.

ai trả lời giúp em phát

Khoaaa

quái sao cái vietmap của mình lúc trước fw cũ cái file Kyguybuv mình edit đc nhưng kể từ khi up lên fw mới mình edit cái file đó nhưng chỉ thấy duy nhất chữ "p" ko tài nào chỉnh đc 99 ngày
Posted via Mobile Device

ndtdlhagiang

trời FW mới hack đc nghe bạn xem lại thử xem đã có nhiều mem làm đà,còn vetmap bạn sign trên đt rùi cài trên đó luôn sẽ ok mà:))

Bạn có thể hướng dẫn cách Hack N97 R505 FW 20.0.019 được không?, mình làm đủ mọi cách rồi mà không được! (trừ cách hạ FW rồi hack nhé, cách đó mình không dám làm đâu)

stun

Bạn có thể hướng dẫn cách Hack N97 R505 FW 20.0.019 được không?, mình làm đủ mọi cách rồi mà không được! (trừ cách hạ FW rồi hack nhé, cách đó mình không dám làm đâu)

N97Fw20 hiện tại chưa hack được, thì sign rồi cài có sao đâu! Bạn trở về trang 44 tham khảo nhé:)

hoangthanh21

Máy của mình là FW 12 cũng vậy.Hack được rồi nhưng thể nào chạy được VietMap.Còn lại các phần mềm khác thì ok.Mình cũng chưa biết là tai sao nữa!

tuantrana

cái này nhiều người hỏi mà đã chỉ rất rõ rồi, xem lại mấy bài trước là ok hết.

anhxike

Các bạn ơi, mình cài mà bấm vô nó văng ra là sao vậy. Mình ko biết có cần copy cái DATA vào thẻ nhớ hay không nữa. Mà mình cung không biết copy vào đâu. Các bạn chỉ mình với nha. Minh xài N97. Thank all !!!

panrai

Super V.I.P
Các bạn ơi, mình cài mà bấm vô nó văng ra là sao vậy. Mình ko biết có cần copy cái DATA vào thẻ nhớ hay không nữa. Mà mình cung không biết copy vào đâu. Các bạn chỉ mình với nha. Minh xài N97. Thank all !!!

đọc lại từ đầu dùm mình đi bạn :))

anhxike

Pó tay, đọc lại đc máy chục trang thấy ai cũng gặp vấn đề y như mình ^_^. Mà sao JackPham ko HD thêm cách cài đặt luôn ta. Mình cài vô bộ nhớ máy; mà dùng X-plore sao ko thấy Folder VIETMAP đâu hết nhỉ. CHo mình hỏi thêm cái này cài trên thẻ nhớ đc ko vậy.? vì bộ nhớ máy mình ít quá, có 72MB thôi.

Khoaaa

Pó tay, đọc lại đc máy chục trang thấy ai cũng gặp vấn đề y như mình ^_^. Mà sao JackPham ko HD thêm cách cài đặt luôn ta. Mình cài vô bộ nhớ máy; mà dùng X-plore sao ko thấy Folder VIETMAP đâu hết nhỉ. CHo mình hỏi thêm cái này cài trên thẻ nhớ đc ko vậy.? vì bộ nhớ máy mình ít quá, có 72MB thôi.

Quay lại đọc kỹ trang 44&45 đi bạn (đọc mấy chục trang chắc sơ xài wá )ko có thư mục Vietmap thì tạo ra

Posted via Mobile Device

ndtdlhagiang

N97Fw20 hiện tại chưa hack được, thì sign rồi cài có sao đâu! Bạn trở về trang 44 tham khảo nhé:)

Vietmap mình cài và dùng được rồi, vấn đề mình muốn làm rõ là bạn ấy nói fw mới hack được rồi nên mình muốn bạn ấy chỉ cho mà thôi. hóa ra là vẫn chưa hack được à.:)

stun

Vietmap mình cài và dùng được rồi, vấn đề mình muốn làm rõ là bạn ấy nói fw mới hack được rồi nên mình muốn bạn ấy chỉ cho mà thôi. hóa ra là vẫn chưa hack được à.:)

up lên thì vẫn còn giữ hack, nhưng nếu format rồi thì... tèo!!! Chưa thấy ai hack được fw20 này cả:(

anhxike

Mình làm đc rùi, down 2 cái file 35,9 MB và 65,9MB. Trong file 65.9 MB gồm phần cài đặt và DATA. Sau đó, unrar tiếp file 35,9MB rùi copy đè lên !:\VietMap\Maps (có thể thao tác trên PC rùi copy vô máy cũng đc). Sau đó nên làm theo cách của JackPham để đc 99 ngày. HEHE, tối qua mình mới test xong. PM này đúng là hay thật. Nhưng mà mình vẫn chưa rành lắm về các chức năng bên trong. Vẫn đang nghiên cứu thêm .... Thank jackpham, thank all PDAVIET...