• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

Medkid

sao bây giờ mình cài Vietmap trên 5800 firmware 40 lại không chạy được nhỉ.

dangvu92

Bạn có chép dữ liệu VietMap vào bên ngoài thẻ nhớ ko?lỗi của bạn là do ko load được dữ liệu của bản đồ đó

nhưng mình vào thẻ nhớ ko thấy thư mục vietmap chứng tỏ là chưa cài được đúng ko??

TruongHan

Super V.I.P
nhưng mình vào thẻ nhớ ko thấy thư mục vietmap chứng tỏ là chưa cài được đúng ko??

Bạn down dữ liệu từ trang chủ của VietMap,trong đó có thư mục Vietmap,chép thư mục này vào thẻ nhớ nhé

cuongvt112

Mình đã cài Vietmap cua Jack, nhưng tại sao khi chạy nó bảo kiểm trả dữ liệu lần đầu, sau đó thoát ra ngoài, không sử dụng được nữa. Help me !

TruongHan

Super V.I.P
Mình đã cài Vietmap cua Jack, nhưng tại sao khi chạy nó bảo kiểm trả dữ liệu lần đầu, sau đó thoát ra ngoài, không sử dụng được nữa. Help me !

Kiểm tra xem đã chép thư mục dữ liệu Vietmap vào thẻ nhớ chưa đó bạn

BuuPhucCT

Well-Known Member

Thường là bị lỗi này là do thiếu RAM để chạy PM nên mới bị văng ra ngoài

cuongvt112

Sao mình cài Viet Map vào rồi,khởi động ứng dụng ,nhưng no chỉ hiện lên rồi tự thoát ra ngoài. Có hiện dòng chữ :"Due's the first time to launch....". Bro nào giúp mình với
Ban vào trang Vietmap down data xuống rồi copy vào thẻ nhớ là ok

cuongvt112

Ban lên trang Vietmap, down bản data cho Touch V5 về, copy nguyên folder Vietmap vào thẻ nhớ, (nếu bạn copy cả phần Voice thì sẽ có hướng dẫn bằng tiếng Anh hoặc tiếng Việt). Sau đó cài Vietmap của Jack là ok. Trước đây mình cũng làm như bạn, bây giờ thì ok rồi. Chúc thành công.

barclays

Thường là bị lỗi này là do thiếu RAM để chạy PM nên mới bị văng ra ngoài

Vậy bao nhiêu mới đủ?? 5800 có máy nào RAM dư đến 60MB ko? Chứ RAM tui 55MB là không chạy được (báo thiếu RAM?! )

titanworm

Vậy bao nhiêu mới đủ?? 5800 có máy nào RAM dư đến 60MB ko? Chứ RAM tui 55MB là không chạy được (báo thiếu RAM?! )
máy mình 3x MB còn chạy xoành xoạch chứ có báo thiếu j đâu . thử xoá đi cài lại , k dc nữa thì format rùi cài lại lun thui

dangvu92

mình đã copy phần dữ liệu
nhưng trong thẻ nhó ko có thư mục vietmap
mình đã tự tạo thư mục VietMap và cop vào nhưng vẫn ko chạy đc
nó báo đang khởi tạo dữ liẹu rồi thoát

Kenji1992

tình hình là mình cũng bị như các bạn trên , vào VIETMAP nó bảo đang khởi tạo dữ liệu sau đó kick vào cái đống ý cái nó thoát luôn , ai có cách khắc phục thì hướng dẫn cho a e cùng làm với

TruongHan

Super V.I.P
mình đã copy phần dữ liệu
nhưng trong thẻ nhó ko có thư mục vietmap
mình đã tự tạo thư mục VietMap và cop vào nhưng vẫn ko chạy đc
nó báo đang khởi tạo dữ liẹu rồi thoát

tình hình là mình cũng bị như các bạn trên , vào VIETMAP nó bảo đang khởi tạo dữ liệu sau đó kick vào cái đống ý cái nó thoát luôn , ai có cách khắc phục thì hướng dẫn cho a e cùng làm với
Vào trang chủ của VietMap tải lại xem,trong file tải về giải nén ra có kèm theo thư mục Vietmap luôn mà,chép thư mục này vào bên ngoài của thẻ nhớ

lemanhhapt

dữ liệu bạn để như đường dẫn này nhé
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\maps
trong maps có 19 file 100MB (chú ý: dữ liệu tháng1/2010
)

My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\Profile
trong profile có 3 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\user
trong user có 4 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\VoiceVN

nếu đúng như trên sẽ thành công

Chỉnh sửa cuối:

dangvu92