• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh nào có phần hướng dẫn chỉ đg bằng tiếng việt cho em với em lỡ tay xóa đi mất

Bạn cứ vào thẳng trang chủ vietmap.vn tìm down bản phù hợp với máy của mình. Trong đó có thư mục Voice VI chứa phần dẫn đường bằng tiếng Việt. CHép nó vào thư mục Vietmap là xong.

llTuyetTinhCocll

của em nó báo: chờ lấy dữ liệu trong lần khởi chạy đầu tiên....mới đọc đại khái dòng đó cái nó out ra mà ko nói gì nữa luôn....hix...chữa làm sao đây anh??? em muốn sắm cho nó cái bản đồ wa....

randoms

của em nó báo: chờ lấy dữ liệu trong lần khởi chạy đầu tiên....mới đọc đại khái dòng đó cái nó out ra mà ko nói gì nữa luôn....hix...chữa làm sao đây anh??? em muốn sắm cho nó cái bản đồ wa....

http://www.vietmap.vn/downloads/Viet...Touch_0908.zip

download link này về. giải nén ra. chép thư mục VietMap vào thẻ nhớ rồi mới dùng file sis để cài đặt nhé! Bạn nhớ là copy thư mục Vietmap trong file zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ hoặc bộ nhớ phone thôi, đừng có cho vào bộ nhớ nào thì mới chạy được

naul1497

download link này về. giải nén ra. chép thư mục VietMap vào thẻ nhớ rồi mới dùng file sis để cài đặt nhé! Bạn nhớ là copy thư mục Vietmap trong file zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ hoặc bộ nhớ phone thôi, đừng có cho vào bộ nhớ nào thì mới chạy được

Link die rồi bạn ơi. Mình hôm trước cũng bị thế, làm đủ cách cũng không chạy được. Hqua buồn buồn chép thử dữ liệu vietmap từ thẻ nhớ qua ổ cứng 32GB (N97), không ngờ chạy được luôn :). Bạn nào bị "full memory" hay "first time...." thì thử xem sao nhé.

llTuyetTinhCocll

LInk tử vong rồi....
Link die rồi bạn ơi. Mình hôm trước cũng bị thế, làm đủ cách cũng không chạy được. Hqua buồn buồn chép thử dữ liệu vietmap từ thẻ nhớ qua ổ cứng 32GB (N97), không ngờ chạy được luôn :). Bạn nào bị "full memory" hay "first time...." thì thử xem sao nhé.
Mình dùng 5k8....thì làm sao hả bạn....thấy ông kia xài đã wa mà ko xài đc tức wa

vinhtuong1990

dữ liệu bạn để như đường dẫn này nhé
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\maps
trong maps có 19 file 100MB (chú ý: dữ liệu tháng1/2010
)

My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\Profile
trong profile có 3 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\user
trong user có 4 file
My Computer\Nokia 5800 XpressMusic\Memory card (Memory card)\VietMap\VoiceVN

nếu đúng như trên sẽ thành công

còn các file không đúng thì phải làm thế nào cho đúng ( chứ nói kiểu đó là spam đó nha :-?) theo thứ tự của mình là 19 - 2 - 5

AndyCuong

Supper Moderators
VietMap S17/S17T - Dữ liệu bản đồ (phiên bản tháng 4/2010)

Dữ liệu bản đồ 63 tỉnh thành Việt Nam cập nhật đến tháng 4/2010 cho phần mềm VietMap S17/S17T trên các dòng ĐTDĐ Symbian S60 3rd và Symbian S60 5th (không bao gồm phần mềm cài đặt).

[DOWNLOAD]http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMap_SB_1004.zip[/DOWNLOAD]​

Ghi chú:
- Các dòng máy chạy HĐH Symbian S60 3rd sử dụng VietMap S17:

+ Samsung: i400, i450, i520, i550, i560, i7110, i8510 (INNOV8), G810, L870...

+ Nokia: 3250, 5320, 5500, 5700, 6120, 6110 Navigator, 6121, 6210 Navigator, 6220, 6290, 6650, 6710 Navigator, 6720, E51, E55, E63, E66, E71, E72, E75, E90, N76, N78, N79, N81, N82, N85, N86, N95, N96...

- Các dòng máy chạy HĐH Symbian S60 5th sử dụng VietMap S17T:

+ Samsung: i8910 (omnia HD)...

+ Nokia: 5300, N97...

+ Sony Ericsson: Satio, Idou...

(Chú ý: Trong các máy kể trên, những máy không có built-in GPS thì vẫn cài VietMap được nhưng không thể sử dụng chức năng định vị dẫn đường của chương trình)

Chỉnh sửa cuối:

Cleonardo

cái cập nhật này có giành cho n95 ko anh, e tính cài vào luôn phần maps thêm ko anh;;)