• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ViTalk Chát trên PPC

hobach9x

vitalk dùng có 1 nhược điểm là 1 số ng trong nick chát của bạn đêu bị để ở chế độ invi mặc dù vẫn ol.Cái này mình tình cờ phát hiện ra khi ol =im+ và vitalk.mình đã dùng thử trên pc nhưng KQ vẫn như vậy.1 nhược điểm nữa là khi hết tiền vitalk sẽ tự ngắt ko như im+ hết tiên vẫn chát zo tư=D>

lovestorycn

bác cho em hỏi " Để sử dụng Vitalk, Pocket phải có .NET Compact Framework lớn hơn hoặc bằng 2.0.7045.0 ( Cách xem phiên bản .NET CF trên PPC của bạn). Để xem phiên bản .NET CF hiện thời trên máy, chạy file: \Windows\cgacutil.exe, chương trình sẽ hiện thông báo cho biết phiên bản .NET CF. " em lam như thế thì thấy mấy của em là phiên bản 1. làm ntn để nâng cấp thành bản 2 hả bác !!! thanks! bác trước nhá

PhongQuang

Super V.I.P
bác cho em hỏi " Để sử dụng Vitalk, Pocket phải có .NET Compact Framework lớn hơn hoặc bằng 2.0.7045.0 ( Cách xem phiên bản .NET CF trên PPC của bạn). Để xem phiên bản .NET CF hiện thời trên máy, chạy file: \Windows\cgacutil.exe, chương trình sẽ hiện thông báo cho biết phiên bản .NET CF. " em lam như thế thì thấy mấy của em là phiên bản 1. làm ntn để nâng cấp thành bản 2 hả bác !!! thanks! bác trước nhá
Bạn chạy bản này vào main nhé

lovestorycn

nhưng mà khi chạy thì nó lại hiện " alert. the program is not compatible with the current operating sýtem and, therefore, may not run on this device. do you want to continue installation?" lam ntn bây h :S

hanthienvu

mình dùng bản WM6.5 thì vào yahoo ko đc nữa, chỉ vào vitalk đc thôi. Vào yahoo là bị báo lỗi thoát ngay. Ai bị v :((ậy ko?

hix,cùng chung cảnh ngộ :(( :((,có bác nào sài win 6.5 mà dùng vitalk đc ko za?

nguoinhaque

Hình như vitalk bây giờ không có trò caro nữa.Mà vào chậm lắm,nhiều lúc không vào được

hieu47

Tôi dùng PPC Dopod M700 cài windows mobile 6.5 mới nhất . Khi tôi mời người ta chơi caro hay ngược lại đều không nhận thông báo gì hết và không chơi được caro , thêm nữa là vào chế độ xem caro là bị lỗi này xuất hiện và bị out ra khỏi vitalk , nó hiển thị như thế này :

An unexpected error has occurred in ViTalk.exe.
Select Quit and then restart this program, or select Details for more information.

Và bấm vô detail thì thế này :

ViTalk.exe
OverflowException

at System.Int32.Parse(String s, NumberStyles style, IFormatProvider provider)
at ViTalk.Controls.VitalkCaroRoomPage.mnView_Click(Object sender, EventArgs e)
at System.Windows.Forms.MenuItem.OnClick(EventArgs e)
at System.Windows.Forms.Menu.ProcessMnuProc(Control ctlThis, WM wm, Int32 wParam, Int32 lParam)
at System.Windows.Forms.Form.WnProc(WM wm, Int32 wParam, Int32 lParam)
at System.Windows.Forms.Control._InternalWnProc(WM wm, Int32 wParam, Int32 lParam)
at Microsoft.AGL.Forms.EVL.EnterMainLoop(IntPtr hwnMain)
at System.Windows.Forms.Application.Run(Form fm)
at ViTalk.Program.Main()

Tóm lại là chỉ có phần chơi caro cho PPC trên Vitalk có vần đề

ThaiChienvn

Tôi dùng PPC Dopod M700 cài windows mobile 6.5 mới nhất . Khi tôi mời người ta chơi caro hay ngược lại đều không nhận thông báo gì hết và không chơi được caro , thêm nữa là vào chế độ xem caro là bị lỗi này xuất hiện và bị out ra khỏi vitalk , nó hiển thị như thế này :

An unexpected error has occurred in ViTalk.exe.
Select Quit and then restart this program, or select Details for more information.

Và bấm vô detail thì thế này :

ViTalk.exe
OverflowException

at System.Int32.Parse(String s, NumberStyles style, IFormatProvider provider)
at ViTalk.Controls.VitalkCaroRoomPage.mnView_Click(Object sender, EventArgs e)
at System.Windows.Forms.MenuItem.OnClick(EventArgs e)
at System.Windows.Forms.Menu.ProcessMnuProc(Control ctlThis, WM wm, Int32 wParam, Int32 lParam)
at System.Windows.Forms.Form.WnProc(WM wm, Int32 wParam, Int32 lParam)
at System.Windows.Forms.Control._InternalWnProc(WM wm, Int32 wParam, Int32 lParam)
at Microsoft.AGL.Forms.EVL.EnterMainLoop(IntPtr hwnMain)
at System.Windows.Forms.Application.Run(Form fm)
at ViTalk.Program.Main()

Tóm lại là chỉ có phần chơi caro cho PPC trên Vitalk có vần đề
Bạn hãy tham khảo trên trang chủ của Vitalk www.vitalk.vn
Nhớ xem thêm phần cài đặt của Win 6.5 xem có vấn đề bị lỗi không.

ThaiChienvn

mình chạy nhiều rom rồi mà k bao giờ chơi đc vậy mới nói
Cái này cũng chập chờn lắm bạn à.! nên chỉ có cách chờ và xem thông tin trên trang chủ và mầy mo thôi bạn à. Như Yahoo cũng vậy bữa đầu mình vào thì oke,nhưng đăng nhập 2 >3 lần thì ko được sau phải thoát ra dùng Vitalk trước 2 >4 phút thì yahoo lại oke cả ngày.
Cái này mình không dám trả lời châc chắn > đành chờ xem có bạn nào tinh nghịch mày mò trả lời dùm thôi.

heogayno1

cái này hồi đầu mới dùng thì rất ổn có điều thời gian gần đây chập chờn không vào được yahoo
Vitalk thì vẫn bình thường không biết tại sao
GPRS của Mobiphone

THCN

Mình chơi caro trên đó thì được nhưng không vào yahoo chat được các bạn ơi!

hieu47

Mình chơi caro trên đó thì được nhưng không vào yahoo chat được các bạn ơi!

sao mình chơi k đc tròy kỳ we' nó toàn báo lỗi , vô chơi là bị out khỏi vitalk lun

boydeptrai

Mấy bữa nay cái vitalk toàn báo cập nhật bản mới mà vào trang web của nó down toàn bản cũ, làm mấy bữa nay đăng nhập vào mà ko thể kết nối để chát đc, toàn là nói chuyện 1 mình :( đúng là vitalk cùi bắp. Ai có đc bản mới thì shared ae với. Thanks nhiều
Caro thì lúc chơi đc lúc ko, còn yahoo thì ko vào đc nếu up lên 6.5.

leson30

Mấy bữa nay cái vitalk toàn báo cập nhật bản mới mà vào trang web của nó down toàn bản cũ, làm mấy bữa nay đăng nhập vào mà ko thể kết nối để chát đc, toàn là nói chuyện 1 mình :( đúng là vitalk cùi bắp. Ai có đc bản mới thì shared ae với. Thanks nhiều
Caro thì lúc chơi đc lúc ko, còn yahoo thì ko vào đc nếu up lên 6.5.

Heheee đang là bản thử nghiệm nên nó chuối vậy, ko biết là họ có còn ý định phát triển Vtalk nữa hay là để nó chết yểu ở đây. Chán vật. Đành dùng IM+ hoặc Slick vậy. Muốn ủng hộ PM Việt tý củng ko xong.

boydeptrai

nó đang báo vui lòng tải bản mới mà, nhưng lại ko có chỗ nào để tải X-( thế mới biết pm việt >:) vãi...