• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.5

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hanoiwap ơi, máy cháu thế này mà sao cài bản VnEvo3D_EUR_S3.5 cứ ở màn hình khởi động phát đi phát lại.(nghe thấy "android" )
-Tình trạng máy cháu:
+ unlocked
+ S-Off
+ Hboot 1.49.0007
+ Recovery bản 5.0.2
+ Root
- Up bản rom sesen 3.0 thì ngon, cứ up sesen 3.5 là bị lỗi ở lúc khởi động,
Mong bác giúp ạ!

Nếu khi up rom không thay được kernel thì sẽ có hiện tượng như vậy (booting loop). Khả năng kernel của bạn chưa đổi được sau khi up rom. Vì vậy, bạn có thể up riêng các kernel cho Sense 3.5. Các kernel 1.5GHz - 1.85GHz có trong thẻ nhớ của bạn sau khi cài bản update

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
hihi.em đang dùng bản rom 0209 thấy rất ổn định ko có lỗi j hết và pin cũng dùng được khá là lâu, nhưng em thấy có 1 cái rất hay gặp ở các bản rom ko biết mọi người có bị ko?khi cắm và kích hoạt chế độ ổ cứng thì rất khó nhận.thậm chí em phải khởi động lại phone có khi 1 đến 2 lần mới được.có ai bị như em ko, bác hanoiwap cho em lời khuyên vơi

Bạn phải chọn Disk drive thay cho Charge only

hieuhx68

Bạn phải chọn Disk drive thay cho Charge only

tất nhiên là phải như thế rồi bác, nhưng í em là nó rất khó nhận theo dạng disk driver hichic.chọn mà nó ko hiện ra mà vẫn vào web ầm ầm.

hanoiwap

Super V.I.P
tất nhiên là phải như thế rồi bác, nhưng í em là nó rất khó nhận theo dạng disk driver hichic.chọn mà nó ko hiện ra mà vẫn vào web ầm ầm.

Bạn rút cáp ra rồi cắm lại

hieuhx68

Bạn rút cáp ra rồi cắm lại

vâng cảm ơn bác.có lần em cắm vào rút ra 3 lần, rồi khởi động lại phone và pc nó mới nhận.chuối thế chứ lại, với cả khi em chuyển chế độ thì thấy máy nó báo thẻ nhớ đã chuẩn bị sẵn sàng để rút an toàn rồi nó báo lại luôn thẻ nhớ sẵn sàng.hì.

meomeotom

Bác Hanoiwap ơi. Cái 3.5 của bác phiên bản 0301 thì dùng ok lắm. Nhưng mấy cái phiên bả sau thì khi giữ nút home lâu khoảng 3 giây, thay vì nó hiện ra 1 khung giữa màn hình những ứng dụng gần nhất để ta dùng tiếp, thì nó lại reset máy. Cái này là do bác cố tình làm hay vô ý? Em thấy bất tiện hơn bác ạ

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Hanoiwap ơi. Cái 3.5 của bác phiên bản 0301 thì dùng ok lắm. Nhưng mấy cái phiên bả sau thì khi giữ nút home lâu khoảng 3 giây, thay vì nó hiện ra 1 khung giữa màn hình những ứng dụng gần nhất để ta dùng tiếp, thì nó lại reset máy. Cái này là do bác cố tình làm hay vô ý? Em thấy bất tiện hơn bác ạ

Tôi không để ý hiện tượng đó. Tôi sẽ khắc phục lỗi này

takaru

Nếu khi up rom không thay được kernel thì sẽ có hiện tượng như vậy (booting loop). Khả năng kernel của bạn chưa đổi được sau khi up rom. Vì vậy, bạn có thể up riêng các kernel cho Sense 3.5. Các kernel 1.5GHz - 1.85GHz có trong thẻ nhớ của bạn sau khi cài bản update
Cháu cũng bị hiện tượng này bác ạ . sau khi up filr rút gọn ,cháu fai up rieng rồi mới khởi động được . Như vậy hơi bất tiện vì máy đã S off ( cháu từ HongKong sang EU ) rồi bác ạ

hanoiwap

Super V.I.P
Cháu cũng bị hiện tượng này bác ạ . sau khi up filr rút gọn ,cháu fai up rieng rồi mới khởi động được . Như vậy hơi bất tiện vì máy đã S off ( cháu từ HongKong sang EU ) rồi bác ạ

mod@ancola66 và mod@caothanhhai đã hạ boot cho tôi 0011 xuống 0007 và s-off
Tôi up rom đã tự thay đổi kernel. Có thể bạn chưa s-off

takaru

mod@ancola66 và mod@caothanhhai đã hạ boot cho tôi 0011 xuống 0007 và s-off
Tôi up rom đã tự thay đổi kernel. Có thể bạn chưa s-off
Máy cháu đã S off rồi bác ạ . Chỉ khác là cháu hạ hboot từ 0012 xuống thôi . Cháu vửa up bản S3.5 0307 xong nhưng ko thấy cái google play . Chiều nay cháu nghịch 1 con evo 3d nguyên bản . vào market mà nó cứ vào google play . lúc đó thấy lạ quá

hanoiwap

Super V.I.P
Máy cháu đã S off rồi bác ạ . Chỉ khác là cháu hạ hboot từ 0012 xuống thôi . Cháu vửa up bản S3.5 0307 xong nhưng ko thấy cái google play . Chiều nay cháu nghịch 1 con evo 3d nguyên bản . vào market mà nó cứ vào google play . lúc đó thấy lạ quá

Chắc là s-off chưa được

Google Play-3.4.6.apk 3.61MB

hanoiwap

Super V.I.P
Cháu cám ơn bác nhưng chắc chắn máy cháu đã S off rồi . Chỉ có từ phiên bản 0302 cháu mới bị hiện tượng này . hihihi . Nhưng ko sao , cháu cài được rồi . Vô cùng đơn giản

- Nếu s-off thì khi up rom sẽ thay kernel.
- Lý do nào đó kernel không thay đổi thì phải thay thủ công.
Bạn up một kernel 3.5 trước (thẻ nhớ của bạn có rất nhiều kernels trong thư mục VnEvo3D/Kernel3.5). Có thể thay kernel_2.6.38.6-AnthraX 1.5GHz

Chỉnh sửa cuối:

vnreview

Nguyên nhân là do Google đã đổi tên Android Market thành Google Play Store mà bác, nó tích hợp nhiều dịch vụ khác nhau vào một chỗ mà.

hanoiwap

Super V.I.P
Lại bàn về Kernel và WifiModuls.

[bcm4329.ko <---> kernel] -- và -- [kernel nguyên bản <---> HBoot]

Riêng đối với Evo3D: Kernel phải phù hợp với system/lib/modules/bcm4329.ko
Chính vì vậy để tiện sử dụng kể cả với máy s-on (kernel nguyên bản) và s-off, khi cook rom cho Evo3D tôi đưa các file bcm4329.ko vào trong rom để không phải fix lỗi wifi:
1- Nếu s-off : kernel được thay tương ứng với bcm4329.ko
2- Nếu s-on : Vì kernel không đổi rom VnEvo3D S3.0 sẽ kiểm tra HBoot version và cập nhật bcm4329.ko tương ứng với kernel của HBoot đó.Mỗi HBoot có kernels (nguyên bản) khác nhau tương ứng với các files bcm4329.ko.. Chú ý bcm4329.ko phụ thuộc kernel chứ không phải phụ thuộc HBoot version

Tuy nhiên với máy s-on nhưng đã thay kernel thì bị lỗi vì rom không biết bạn dùng kernel nào. Khi đó bạn phải tự tìm bcm4329.ko tương ứng với kernel của bạn.
Với máy s-off thì đơn giản vì khi up rom thì kernel thay bằng kernel trong rom

Riêng với S3.5 bắt buộc phải thay kernel nên phải s-off hoặc s-on thì thay kernel bằng thủ công. Nếu không sẽ bị lỗi Booting loop (khởi động lặp lại - đọc là bút tinh lúp chứ không phải là bút lốp như một số bạn vẫn đọc )

PS: Nhiều người cười tôi về việc thiết kế chẳng giống ai như trên. Nhưng có cách nào hơn khi có một số máy s-on ??? Trong khi có nhiều người lúng túng vì lỗi wifi

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Đã khắc phục lỗi trên trong phiên bản ngày 9/3 (sinh nhật cháu ngoại)

VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part1.rar 96MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part2.rar 96MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part3.rar 96MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part4.rar 9MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_0309_Update.ZIP 228MB (file lớn nhưng không ngại vì chỉ là dữ liệu ghi vào thẻ nhớ)

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:
M

minhtungml29

Guest
Bản 0309 có những gì khác với bản 0301 không hả Bác ơi?

hanoiwap

Super V.I.P
Bản 0309 có những gì khác với bản 0301 không hả Bác ơi?

Fix lỗi khi nhấn và giữ phím Home (ứng dụng chạy gần đây)
Tích hợp Kernel3.5 và Tweaks vào thẻ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

cutibcs

cái camera co' bị văng ra khg??ai test xong cho xin y' kiến nhe';;)
chứ xài bản cũ của bác máy em toàn văng camera.và thỉnh thoảng tự khởi động lai máy.co' khi tat' máy den thui.nhat la khi call:(
thế là em đành qay về với rom ship:((

cutibcs

Đã khắc phục lỗi trên trong phiên bản ngày 9/3 (sinh nhật cháu ngoại)

VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part1.rar 96MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part2.rar 96MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part3.rar 96MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_1.2_0309.part4.rar 9MB
VnEvo3D_EUR_S3.5_0309_Update.ZIP 228MB (file lớn nhưng không ngại vì chỉ là dữ liệu ghi vào thẻ nhớ)

DOWNLOAD

part1 tiêu rồi bác hanoi wap oi~X(