• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

shadow141206

Mình vốn đả Mod thành công cái WM 3.0 này, nhug k hỉu sao mấy hnay k vào được. Nó báo là "Not Supported". Gần nhất thì mình chỉ change theme thôi, ngoài ra k làm j cả. Có bác nào bị như mình k nhỉ? Bjo mình lại chép đè như trước có được k?
Thank!

Bạn change theme xong, có chạy thử Wm3 chưa ??? Nếu bị hư, bạn có thể chép đè bộ gốc vào, rồi restart máy lại. Xong

NHL294

Bạn change theme xong, có chạy thử Wm3 chưa ??? Nếu bị hư, bạn có thể chép đè bộ gốc vào, rồi restart máy lại. Xong

Mình change theme xong thì cug k nghĩ hỏng hóc cái j, thế nên có bik nó hư đâu mà chạy lun. Nhug k lâu sau (căắc khoảng 2 ngày là cùng) thì mình chạy nhug k dc. Mình chưa chép đè lại, nhug thử so sánh thì các file Mod k bị mất file nào, còn nguyên, nhug chẳng hiểu sao k cài được. Vậy jo mún xóa nó đi thì làm sao hả bạn?
Thanks!

htung886

thanks bac congvoi nha
em lam dc roi
ah bac cho em so dt cua bac nhe, co j em goi bac de bac chi dan cho em cai. Em ga` lam hiiiii
so cua em la 0983979936 bac nhan 1 tin vao cho em cung dc
thanks bac lan nua

Caohieu88

thanks bac congvoi nha
em lam dc roi
ah bac cho em so dt cua bac nhe, co j em goi bac de bac chi dan cho em cai. Em ga` lam hiiiii
so cua em la 0983979936 bac nhan 1 tin vao cho em cung dc
thanks bac lan nua

Bạn có lấy số điện thoại bên TQ của anh CongVoi thì PM cho mình nhé!:))

netcen

Cảm ơn bạn nhé, nhưng bạn ơi, sao tớ copy từng thư mục ấy vào ổ C không được nhỉ. Tớ dùng X-Plore để Copy

CongVoi

Super V.I.P
Cảm ơn bạn nhé, nhưng bạn ơi, sao tớ copy từng thư mục ấy vào ổ C không được nhỉ. Tớ dùng X-Plore để Copy

Máy phải hack mới làm đc nhé.Muốn hack đc thì tìm bài Hack nhanh nha

sonsbv

Bạn đã tắt CapsSwitch chưa. Kiểm tra lại đi nhé.

netcen

Tớ hack ổ C rồi. Tắt CapsSwitch rồi. Tớ dùng X-Plore để copy. Tớ làm như sau:
- Tớ chọn mục Private trong ổ D(tớ copy 4 Polder WolkMan3.0 vào ổ D qua thẻ nhớ), vào Menu -> Edit -> Copy. Sau đó tớ chọn ổ C (Có phải lúc này chọn ổ C là nó tự Paste vào ổ C ko nhỉ) thì nó báo Can't create dir: C:\PRIVATE
Không biết thao tác Copy của tớ thế đúng chưa nhỉ. Mà Polder Private của tớ trong ổ C trắng trơn, hổng có gì cả. Các cậu chỉ giúp tớ với nhé. Thanks All
P/S: Tớ copy 4 mẫu font tiếng việt vào D:\Resource\Fonts thì khi đọc các file PDF, PRC thì đọc tiếng việt ngon lành nhưng khi duyệt web hay check mail của gmail thì không đọc được tiếng Việt (vào web của Sony thì đọc tiếng Việt ngon lành)

Chỉnh sửa cuối:

sonsbv

Tớ hack ổ C rồi. Tắt CapsSwitch rồi. Tớ dùng X-Plore để copy. Tớ làm như sau:
- Tớ chọn mục Private trong ổ D(tớ copy 4 Polder WolkMan3.0 vào ổ D qua thẻ nhớ), vào Menu -> Edit -> Copy. Sau đó tớ chọn ổ C (Có phải lúc này chọn ổ C là nó tự Paste vào ổ C ko nhỉ) thì nó báo Can't create dir: C:\PRIVATE
Không biết thao tác Copy của tớ thế đúng chưa nhỉ. Mà Polder Private của tớ trong ổ C trắng trơn, hổng có gì cả. Các cậu chỉ giúp tớ với nhé. Thanks All
P/S: Tớ copy 4 mẫu font tiếng việt vào D:\Resource\Fonts thì khi đọc các file PDF, PRC thì đọc tiếng việt ngon lành nhưng khi duyệt web hay check mail của gmail thì không đọc được tiếng Việt (vào web của Sony thì đọc tiếng Việt ngon lành)

Tôi không rỗ bạn copy theo cách nào. Tuy nhiên, bạn nên copy theo đúng đường dẫn như theo hướng dẫn. nghĩa là các file trong ổ C thì copy vào ổ C của máy, những file trong ổ D thì copy vào ổ D của máy. Đảm bảo với bạn là được. Trong ổ C của máy lúc nào cũng có thư mục private. Có thể bạn nhầm lẫn đôi chút. Thử lại lần nữa xem sao.

netcen

Cảm ơn bạn SONSBV nhé
Theo hướng dẫn thì tớ phải copy 4 thư mục là : Private, Resource, Shared, Sys vào ổ C đúng không ạ. Tớ dùng X-Plore để copy, đầu tiên tớ Copy thư mục Private vào ổ C trước. Nhưng nó bão lỗi như trên "Can't create dir: C:\PRIVATE" Và khi vào ổ C thì vẫn có thư mục Private nhưng nó trống trơn, không thấy gì nữa cả. Mặc dù tớ đã Config X-Plore cho Show hiden File And Folders cả rồi. Còn muốn copy từng file như anh này:
Mình copy các file từ file của bạn vào máy theo trình tự như sau
Trong mục C\private\10003a3f\import\Apps mình copy file WalkmanPlayer_reg.rsc vào Apps.
Trong mục C\private\10202be9 mình copy file 200011FD.txt vào 10202be9
Trong mục C\private\200011FD mình copy cả folder 200011FD vào private
Trong mục C\resource\Apps mình copy 8 file đính kèm vào Apps
Trong mục C\resource\Plugins mình copy cả folder Plugins vào Resource
Trong mục C\resource\WPSPlaybackIconsLIB mình copy cả folder WPSPlaybackIconsLIB vào Resource
Trong mục C\shared mình copy cả folder kastor và mp vào shared
Trong mục C\sys\bin và C\sys\hash mình copy đủ cả 9 file vào bin và hash

Thì mình không copy được. Vì khi chọn 1 file trong thư mục Private ở ổ D rồi sang chọn thư mục ở ổ C để Paste vào thì nó chỉ dừng lại ở ổ C thôi, không vào thư mục con trong ổ C được.
Tớ mới bắt đầu làm quen với Symbian nên còn gà lắm. Mọi người thông cảm nhé
THANHK ALL

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

Cảm ơn bạn SONSBV nhé
Theo hướng dẫn thì tớ phải copy 4 thư mục là : Private, Resource, Shared, Sys vào ổ C đúng không ạ. Tớ dùng X-Plore để copy, đầu tiên tớ Copy thư mục Private vào ổ C trước. Nhưng nó bão lỗi như trên "Can't create dir: C:\PRIVATE" Và khi vào ổ C thì vẫn có thư mục Private nhưng nó trống trơn, không thấy gì nữa cả. Mặc dù tớ đã Config X-Plore cho Show hiden File And Folders cả rồi. Còn muốn copy từng file như anh này:
Trong mục C\private\10003a3f\import\Apps mình copy file WalkmanPlayer_reg.rsc vào Apps.
Trong mục C\resource\WPSPlaybackIconsLIB mình copy cả folder WPSPlaybackIconsLIB vào Resource

Thì mình không copy được. Vì khi chọn 1 file trong thư mục Private ở ổ D rồi sang chọn thư mục ở ổ C để Paste vào thì nó chỉ dừng lại ở ổ C thôi, không vào thư mục con trong ổ C được.
THANHK ALL

Tắt Capswitch (OFF) chưa bạn?

sonsbv

Cảm ơn bạn SONSBV nhé

THANHK ALL

Mình không biết bạn thao tác thế nào. Nhưng mình làm như thế này:
1. Tắt CapsSwitch.
2. Vào E-xplore
3. Vào thư mục walk man mà bạn đã copy vào thẻ nhớ từ trước. Sau đó copy lần lượt từng file vào ổ C của máy.
Note: tuy nhiên một số thư mục không có sẵn trong máy nên bạn cứ thoải mái copy như một thư mục mới. Chính vì thế bạn phải dò từng thư mục trong ổ C của máy. nếu đã sẵn có thì bạn copy từng file vào thư mục đó. Nếu chưa có thì bạn copy cả thư mục vào. Nói chung là bạn phải dò thừng thư mục một. Mình trước đó cũng không làm được, nhưng sau khi thực hiện như trên thì mọi việc ổn cả. Bạn có gắng xem sao. Chúc thành công nhé.

netcen

OK, tớ sẽ thử lại. Thế cậu chỉ giúp tớ cài Font tiếng Việt với. Tớ cũng theo hướng dẫn ở đây cài 1 bộ 4 font vào rồi. Cài xong thì đọc các file PDF,PRC bình thường nhưng duyệt web hay check mail thì không dc

TY02

Mình ham cái WM 3.0 dành riêng cho p1i quá nhưng sao cài hoài kg đc, chép tuần tự vào ổ c nhưng kg biết mở như thế nào hết buồn quá đi các a ơi, đọc muốn thuộc lòng hết cái topic dành cho wm rùi, hic hic, sao mà tui chậm thông minh quá, ct nào e cài cũng ok hết đoá, tắt máy khởi động lại hoài mà kg thấy cái WM 3.0 XUẤT HIỆN. hepl me hepl me.......

shadow141206

Mình ham cái WM 3.0 dành riêng cho p1i quá nhưng sao cài hoài kg đc, chép tuần tự vào ổ c nhưng kg biết mở như thế nào hết buồn quá đi các a ơi, đọc muốn thuộc lòng hết cái topic dành cho wm rùi, hic hic, sao mà tui chậm thông minh quá, ct nào e cài cũng ok hết đoá, tắt máy khởi động lại hoài mà kg thấy cái WM 3.0 XUẤT HIỆN. hepl me hepl me.......

Sau khi hack phone xong, bạn chỉ cần chép hết các file tương ứng vào ổ C của dt (có thể dùng Swiss hay X-Plore), sau đó restart máy lại, pm sẽ nằm trong thư mục tool ở Main Menu !!!

Chúc vui :D

TY02

Cám ơn bạn đã trả lời cho mình, nhưng mình vào main menu chĩ thấy 9 cái biểu tượng mặc định của máy thôi hà bạn kg thấy hình của WM, nghe ai cũng khen mình thích quá nhưng lại kg làm đc, buồn ơi là buồn:(:-?

shadow141206

Cám ơn bạn đã trả lời cho mình, nhưng mình vào main menu chĩ thấy 9 cái biểu tượng mặc định của máy thôi hà bạn kg thấy hình của WM, nghe ai cũng khen mình thích quá nhưng lại kg làm đc, buồn ơi là buồn:(:-?

À, bạn vào tiếp mục Tool trong Main Menu, rồi kéo xuống dưới sẽ thấy thôi :D

TY02

Vào main menu cũng kg thấy luôn bạn ui, hic, hic, chắc có gì kg ổn rùi mình tính master reset làm lại từ đầu thử coi đc kg, sao mọi người ai cũng làm đc hết vậy, còn cái MOD soud nũa chứ, cũng kg làm đc luôn, Ôi khổ thân tui quá ham quá đi thui:|:((