• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

shadow141206

Mình đã cài thành công Walkman 3.0 cho P1i, nhưng mình ko biết cách làm cái biểu tượng Walkman hiện trên thanh Status Bar khi chạy chương trình Walkman ở chế độ nhỏ....Giúp mình với bạn...

Cho đt chơi nhạc rồi thoát ra thì sẽ thấy thôi !!! :D

alabao1983

Thì mình chạy chương trình nghe nhạc rồi thoát ra đó, nhưng nó hiện trên Status bar là biểu tượng nhạc thông thường, ko phải icon Walkman...

shadow141206

Thì mình chạy chương trình nghe nhạc rồi thoát ra đó, nhưng nó hiện trên Status bar là biểu tượng nhạc thông thường, ko phải icon Walkman...

À, cái đó là phải đổi toàn bộ status bar !!! Như thế mới có biểu tượng đó :D. Bạn vào đây kiếm thử xem nhé :D

alabao1983

Cám ơn bạn shadow141206 lắm, ko còn cách nào khác à? Mình lại thích cái thanh Status bar này mới ác chứ...

txthe

pác ơi kíu em zới. em mua cái máy P1i mà ko có CD di kèm nen pó tay ko vô ổ
C của máy dc. pác có cách gì giúp em zới. thanks nhìu

alabao1983

Bạn tìm trong diễn đàn tải vể X-plore và Capswitch về mà hack ổ C. Lúc trước mình cũng ko biết, tự tìm hiểu thôi bạn à...;;)

shadow141206

Bạn tìm trong diễn đàn tải vể X-plore và Capswitch về mà hack ổ C. Lúc trước mình cũng ko biết, tự tìm hiểu thôi bạn à...;;)

Bạn tìm hiểu cách hack phone ở đây nhé !!!

Bạn cũng có thể vào đây để tối ưu đt của mình nhé !!! ;;);;);;)

vnyelsea

Mình đã cài thành công Walkman 3.0 cho P1i, nhưng mình ko biết cách làm cái biểu tượng Walkman hiện trên thanh Status Bar khi chạy chương trình Walkman ở chế độ nhỏ....Giúp mình với bạn...

Bạn tìm trên diễn đàn các files WPSPlaybackIconsLIB.mbm và WPSPlaybackIconsLIBres.RSC copy vào
C:\Resource\WPSPlaybackIconsLIB

C:\Resource\MPSPlaybackIconsLIB

Xin lỗi mình chỉ có file của P9, không biết P1 có dùng được không nên không up lên.

p.s.

À, cái đó là phải đổi toàn bộ status bar !!! Như thế mới có biểu tượng đó :D. Bạn vào đây kiếm thử xem nhé :D

Không phải thay cả Status Bar đâu. Status Bar được quy định bởi ZSBLIB.MBM (D:\resource\ZSBLIB), Popupmenu Icon được quy định bởi LSBCONLIB.MBM (D:\resource\LSBCONLIB). Không lưu ở D:\resource có thể lưu ở C:\resource

Chỉnh sửa cuối:

Assari138

Há há, bỏ cả ăn trưa để đâm đầu ngồi hack ổ C và cài WM3, vừa cài vừa run, may quá chạy ngon lành mỗi tội dùng em đó thấy máy chậm hẳn đi (em dùng P1). Giờ vừa nghe nhạc vừa ấn Thanks! cho bác Vietduck và Congvoi đây (bác này nick giống xã nhà em Hungvoi :D)

tht1982

Ôí làng nước ui!!!!!!!Mình vừa hack thử cho w950i không biết sai chỗ nào,mình copy từng thư mục 1,nó báo có overwriter,mình cứ đè vào.Hix,bị khởi động lại liên tục!Không biết làm thế nào đành chạy FW.Bác nào hack được cho w950i chưa?

shadow141206

Ôí làng nước ui!!!!!!!Mình vừa hack thử cho w950i không biết sai chỗ nào,mình copy từng thư mục 1,nó báo có overwriter,mình cứ đè vào.Hix,bị khởi động lại liên tục!Không biết làm thế nào đành chạy FW.Bác nào hack được cho w950i chưa?

Bản này là bản Wm3.0 dành riêng cho p1i mà, mod vào W950i bị lỗi là phải rồi !!! Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi mod nhé !!! ;;)

NokuaN70

Well-Known Member

W950 nó có sẵn walkman rùi còn mod làm gì để nên nỗi vậy? Nếu còn vào màn hình chính dc thì Format máy còn kg thì update service là dc rùi.

tht1982

Trên đầu topic ở mục 3 chẳng ghi:"BỘ PHẬN W950 CÓ THỂ DÙNG ĐƯỢC,RIÊNG P990I VÀ M600I ĐÃ THỬ QUA NHƯNG KHÔNG DÙNG ĐƯỢC,HƠN NỮA ĐỘ NGUY HIỂM CAO,TỐT NHẤT CÁC BẠN KHÔNG NÊN THỬ LÀM GÌ" đó sao.W950i chỉ là bản Walkman 2.0 thui,vì thế mới muốn Mod lên 3.0 mà các bác

shadow141206

Trên đầu topic ở mục 3 chẳng ghi:"BỘ PHẬN W950 CÓ THỂ DÙNG ĐƯỢC,RIÊNG P990I VÀ M600I ĐÃ THỬ QUA NHƯNG KHÔNG DÙNG ĐƯỢC,HƠN NỮA ĐỘ NGUY HIỂM CAO,TỐT NHẤT CÁC BẠN KHÔNG NÊN THỬ LÀM GÌ" đó sao.W950i chỉ là bản Walkman 2.0 thui,vì thế mới muốn Mod lên 3.0 mà các bác

Nhưng, ở đây có nói là :

2.NẾU NHƯ BẠN NÀO ĐÃ CÀI WALKMAN 2.0 RỒI THÌ XÓA ĐI.RỒI CÀI BẢN 3.0 NÀY VÀO

Thế ... bạn đã xóa bản WM2.0 của bạn chưa ;;)

Son_Nguyen

W950 có Walkman 2.0 là mặc định nên muốn xóa thì thế nào nhỉ??? =))

Làm sao mà xóa được hả Hiếu ơi? Anh đang xài w950i nên biết chứ..:D
Thôi, dù sao đây cũng là 1 kinh nghiệm nhé, bản nào ghi rõ cho máy nào thì chỉ máy đó dùng thôi, các máy khác ko nên thử làm gì, nếu lỗi phải up lại firm thì ngại lắm!!

thang789

xài walkman này thì có sử dụng đc. nút bấm của tai hpm 82 ko nhỉ :-/
lần trước mình xài powermp3 , khi bấm nút trên cái tai nghe thì nó tự động gọi chươg trình nghe nhạc mặc định của p1i lên

tmk234

Cài walkman 3 này khi bấm nút trên tai HPM-82 nó sẽ tự động gọi WM3 nên khỏi lo, bấm nút gọi trên tai nghe nó cũng sẽ gọi chương trình WM3

NHL294

Mình vốn đả Mod thành công cái WM 3.0 này, nhug k hỉu sao mấy hnay k vào được. Nó báo là "Not Supported". Gần nhất thì mình chỉ change theme thôi, ngoài ra k làm j cả. Có bác nào bị như mình k nhỉ? Bjo mình lại chép đè như trước có được k?
Thank!