• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i

eternal_vnn

với bộ Ram của P9 đòi chạy con Walkman 3.0 này chắc lúc nhìn lại Ram còn 1M quá...thoio đành tự an ủi dù sao nó cũng chỉ là PM nghe nhạc,có cái Piano với cái 2.5 là ngon nhắm rùi :D

lamquangtu

Bổ sung thêm mấy nút trên Keyboard để các bạn tiện thao tác (mình đã test trên P990i và bản WM2.0 mà bác Congvoi post:

"Z": bật Menu (tuy nhiên ngay sau khi bật WM lên các bạn nên kích hoạt phím này bằng cách gạt nút khóa của máy)
"E" & "R": Back
"T" & "Y" & "Space": Play/Stop
"U" & "I": Next
"N" & "M": Minimine

myp990i

Bổ sung thêm mấy nút trên Keyboard để các bạn tiện thao tác (mình đã test trên P990i và bản WM2.0 mà bác Congvoi post:

"Z": bật Menu (tuy nhiên ngay sau khi bật WM lên các bạn nên kích hoạt phím này bằng cách gạt nút khóa của máy)
"E" & "R": Back
"T" & "Y" & "Space": Play/Stop
"U" & "I": Next
"N" & "M": Minimine

Cái vụ bàn phím này mình tự chỉnh theo ý thích được (hex). Do đó có thể mỗi người tải file playview khác nhau sẽ có cách điều khiển phím riêng. Của em là:
5,6: stop, play.
space: pause.
3,4: back
7,8: next
m,n: minimine.

kdv2108

Active Member
Cám ơn bác Congvoi nhé, nghe hay lắm nhưng hơi khó chỉnh volume với lại khó tìm bài nếu danh sách dài. mà sao nhìn cái giao diện của tôi ko giống như ảnh mà bác chụp nhỉ?

19toan74

bạn ơi cái file wm player 2.0 mình cài vào được 1 nữa thì bị văng ra là sao vậy bạn mình đã hack thành công và chưa bao giờ cài wm player cả

handsome_goat

bạn ơi cái file wm player 2.0 mình cài vào được 1 nữa thì bị văng ra là sao vậy bạn mình đã hack thành công và chưa bao giờ cài wm player cả
Sao đồng chí lại cài
hack ổ C xong rồi, Off Capswitch đi, dùng X-plore chép tất cả các file trong cái down về vào ổ C, restart phone là ngon ngay mà

nhat247

Vào dùng đi vào cho ý kiến nào.Cái Walkman này là mới nhất đó nhé!!!!!
Không hiểu tại sao em không làm được với cái P1i của em. Nhiều chương trình thấy hướng dẫn cài được hết, riêng em thì không. Cái Walkman này cũng vậy. Làm đúng như hướng dẫn. Cuối cùng chỉ thấy có cái icon ở trong Main Menu. Click vào thì báo lỗi "Folder Not Found" Đại ca có gặp tình trạng này thì chỉ giáo giúp. Chứ thấy mà không xài được, tức quá.

trungcom

Em mới tậu con P1i về, thực tình chả biết gì cả. Giờ mới bắt đầu tìm hiểu. Em có thắc mắc là cái thanh status bar và nút back của máy em nó nằm ở phía trên màn hình chứ ko phải ở dưới như em thường thấy trên hình các bác post lên. Hay là do P1i nó thế? Nếu vậy mình có thể thay đổi cho nó nằm dưới được không, vì nút back nằm trên hay phải với tay lên nên khó chịu lắm. Bác nào biết chỉ em với. Em cám ơn nhiều.
Nhân tiện em hỏi luôn là cái topic chỉ cách up Firmware nó nằm ở đâu mà em không thấy. Tại em muốn biết cách xem CDA gì đó để xem firmware của mình cũ hay mới mà mode máy.
P1i của em:
Phone : CXC162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162108 R6G04
CDA: CDA 162024/73 R9A

shadow141206

Em mới tậu con P1i về, thực tình chả biết gì cả. Giờ mới bắt đầu tìm hiểu. Em có thắc mắc là cái thanh status bar và nút back của máy em nó nằm ở phía trên màn hình chứ ko phải ở dưới như em thường thấy trên hình các bác post lên. Hay là do P1i nó thế? Nếu vậy mình có thể thay đổi cho nó nằm dưới được không, vì nút back nằm trên hay phải với tay lên nên khó chịu lắm. Bác nào biết chỉ em với. Em cám ơn nhiều.
Nhân tiện em hỏi luôn là cái topic chỉ cách up Firmware nó nằm ở đâu mà em không thấy. Tại em muốn biết cách xem CDA gì đó để xem firmware của mình cũ hay mới mà mode máy.
P1i của em:
Phone : CXC162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162108 R6G04
CDA: CDA 162024/73 R9A

Thanh status bar và nút back của P1i mặc định là nằm ở trên rồi bạn ơi. Tại mấy pro (CongVoi, Caohieu88, Dongxanh...) xài P990i nên thấy thanh status với nút back ở dưới đó !!! Bạn muốn up firmware thì vào CHUYÊN ĐỀ - Update Firmware và Change CDA Cho UIQ3 Phone
WELCOME TO PDAVIET

gizz143

anh Cong oi cho em hỏi cái,sao em down về rùi,copy cái file resource qua bên ổ đĩa C nó để vào 0 paste,em khỏi động lại máy,copy lại từ file apps,plugins,từ file 1 nó cũng để là 0 paste,hiện giờ em dung bản swiss Mpro mới,bản ko cần dùng CapSwith đó

Son_Do

Well-Known Member
anh Cong oi cho em hỏi cái,sao em down về rùi,copy cái file resource qua bên ổ đĩa C nó để vào 0 paste,em khỏi động lại máy,copy lại từ file apps,plugins,từ file 1 nó cũng để là 0 paste,hiện giờ em dung bản swiss Mpro mới,bản ko cần dùng CapSwith đó

Bản SMP mới này chỉ xem được các thư mục bảo vệ thôi, còn muốn copy file vào thì vẫn phải dùng CapsSwitch.

gizz143

bạn nào bít giữa bản PowerMP3 1.06 và WALKMAN bản nào sử dung6 tốt,nghe nhạc đã ko,hay có bản nào khác nữa nhìu bản quá ko bít cái nào nghe nhac đã tai nữa,mong bạn thỉnh giáo thêm

myp990i

bạn nào bít giữa bản PowerMP3 1.06 và WALKMAN bản nào sử dung6 tốt,nghe nhạc đã ko,hay có bản nào khác nữa nhìu bản quá ko bít cái nào nghe nhac đã tai nữa,mong bạn thỉnh giáo thêm

Nghe nạhc hay thì phụ thuộc nhiều yếu tố (nhất là bản mod sound). Theo em thì bác cài cả hai cái này, đều rất hay. Riêng em thì kết WM2.0 nhất. Còn PM1.06 full thì có cái hay là có thể tua bài bằng nút trên tai nghe (cho tai không có nút tua bài), tuy nhiên thằng này update nhạc cực khó nên em không update nhạc vào đường đành cài để ngắm.

gizz143

Nghe nạhc hay thì phụ thuộc nhiều yếu tố (nhất là bản mod sound). Theo em thì bác cài cả hai cái này, đều rất hay. Riêng em thì kết WM2.0 nhất. Còn PM1.06 full thì có cái hay là có thể tua bài bằng nút trên tai nghe (cho tai không có nút tua bài), tuy nhiên thằng này update nhạc cực khó nên em không update nhạc vào đường đành cài để ngắm.
vậy bạn có bít ngoài 2 cái chương trình này ra còn cái nào nữa ko,mình định tìm hiểu kĩ coi cái nào thĩ hợp mới xài

myp990i

vậy bạn có bít ngoài 2 cái chương trình này ra còn cái nào nữa ko,mình định tìm hiểu kĩ coi cái nào thĩ hợp mới xài

Tất nhiên là còn LCG_box 2.30 full, và một số pm khác như audio_recode.... nhưgn nói chung là hai cái kia và LCG_box 2.30 là đáng quan tâm nhất....

thanhtamlx

Lâu quá không thấy các Moder xử lý hiện tượng không Full toàn màn hình cho P990i:-?

myp990i

Cái này nghe nhạc đỉnh thế mà sao các Moder không nghiên cứu mod WM2.0 có thể tua bài bằng nút trên tai nghe như PowerMP31.06 nhỉ. Nếu mà làm được điều này coi như WM2.0 là số 1 rùi...???!!!

thiensutb901

Ai trong topic nay lam duoc may cai hack o C thi chi em voi, ko thi neu ai o tp.hcm thi cho em xin cai dia chi em mang may den lam gium em, em xin moi nuoc hau ta.

MDdeptrai

Cho mình hỏi 1 tí: wm2.0 hình như không chơi đc nhạc wma đúng không? ( máy mình fw cũ k nghe đc wma)
Với cả trong cái visualization effects chọn 1 trong số effect ý mà chả thấy khác gì cả?
Với cả bản piano mình cũng không thấy "ảnh nền chạy" gì cả, thấy mỗi mấy phím piano đứng yên thôi?