• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

19toan74

Đây là một mod nhỏ nhằm tinh chỉnh lại các thông số ban đầu của opera và wifi nhằm lướt web nhanh chóng hơn.

File web_mod copy vào C:\private\10202be9. Nó sẽ cho phép mở được tối đa 6 tab thay vì chỉ có 4 tab, đồng thời tự động tăng cash size lên 8192, tức gấp đôi so với mặc định để giúp tải nhanh những trang web nặng.

File wifi_mod copy vào gốc của thư mục C:\resource. Nó sẽ làm tăng cường độ sóng và khả năng bắt sóng, và tăng số phân luồng kết nối từ 16 lên 32.

Tuy nhiên để cash size lớn lâu ngày sẽ chiếm nhiều dung lượng trống trong ổ C, cho nên thỉnh thoảng cần vào setting của opera chọn Clear cash để giải phóng dung lượng trống cho máy.

Copy xong restart máy để có hiệu lực thay đổi.

Chúc vui vẻ
(mod by dongxanh)
bạn dongxanh vui lòng chỉ cho mình đường dẫn đến Clear Cash nhé mình cũng xóa 1 lần bây giờ muốn vào xóa mà chẳng nhớ nó nằm đâu nữa cám ơn bạn vì mod quá tuyệt vời

vnyelsea

bạn dongxanh vui lòng chỉ cho mình đường dẫn đến Clear Cash nhé mình cũng xóa 1 lần bây giờ muốn vào xóa mà chẳng nhớ nó nằm đâu nữa cám ơn bạn vì mod quá tuyệt vời

Bạn mở opera vào setting và chọn DELETE PRIVATE DATA.
Cheers

Son_Do

Well-Known Member
Đã ai test bản của bạn buihung192 chưa thì cho em xin tý nhận xét đi !

Bạn có thể tự Test mà, cái này rất an toàn nếu không thích thì xóa đi thôi. Bản thân mình thấy thì mặc định của máy là ngon nhất rồi không thể hơn được đâu trừ khi mod phần cứng.

huynhminhhung

Đây là một mod nhỏ nhằm tinh chỉnh lại các thông số ban đầu của opera và wifi nhằm lướt web nhanh chóng hơn.

File web_mod copy vào C:\private\10202be9. Nó sẽ cho phép mở được tối đa 6 tab thay vì chỉ có 4 tab, đồng thời tự động tăng cash size lên 8192, tức gấp đôi so với mặc định để giúp tải nhanh những trang web nặng.

File wifi_mod copy vào gốc của thư mục C:\resource. Nó sẽ làm tăng cường độ sóng và khả năng bắt sóng, và tăng số phân luồng kết nối từ 16 lên 32.

Tuy nhiên để cash size lớn lâu ngày sẽ chiếm nhiều dung lượng trống trong ổ C, cho nên thỉnh thoảng cần vào setting của opera chọn Clear cash để giải phóng dung lượng trống cho máy.

Copy xong restart máy để có hiệu lực thay đổi.

Chúc vui vẻ
(mod by dongxanh)
cho xin hỏi chép cả thư mục web_mod và wifi_mod vào, hay là chỉ chép 2 file ở trong 2 thư mục đó thôi hả bạn ? . còn wifi_mod_V2_dongxanh chép 2file vào đâu ? hướng dẫn rõ hơn chút . thông cảm tính mình hơi cẩn thận . THANK

dongxanh

Mình mới thử nghiệm thêm một bản mới cho wifi mod.

Nhận thấy các cải thiện như sau:
- Bắt sóng xa hơn
- Tải web nhanh hơn
- Ít bị gián đoạn kết nối hơn

Ai trước đây đã từng bắt được wifi nhưng tín hiệu yếu không bắt được thì dùng thử phiên bản này xem sao. Còn ai có Core player 1.2.5 thì cũng xem thử Youtube xem có mượt mà và liên tục hơn không.

Bản này dùng chung được cho P990 và P1.

Các bạn dùng thử xem sao nhé.

Copy file tải về vào C:\resource rồi khởi động lại máy.

Chúc vui vẻ!

dongxanh

cho xin hỏi chép cả thư mục web_mod và wifi_mod vào, hay là chỉ chép 2 file ở trong 2 thư mục đó thôi hả bạn ? . còn wifi_mod_V2_dongxanh chép 2file vào đâu ? hướng dẫn rõ hơn chút . thông cảm tính mình hơi cẩn thận . THANK

Chỉ chép 2 file bên trong theo 2 đường dẫn mình đã nói thôi, không chép 2 thư mục cả thư mục.

File wifi_mod_V2_dongxanh giải nén ra sẽ được file wlansc.ini. Chép file này vào C:\Resource.

Sau đó khởi động lại máy.

calvinklein87

- Bắt sóng xa hơn
- Tải web nhanh hơn

Ai trước đây đã từng bắt được wifi nhưng tín hiệu yếu không bắt được thì dùng thử phiên bản này xem sao. Còn ai có Core player 1.2.5 thì cũng xem thử Youtube xem có mượt mà và liên tục hơn không.

Chúc vui vẻ!

bạn ơi ngày xưa mình cũng mod wifi rui..cũng la phiên bản 2 cho wifi lun ..giờ ra 1 cái khác nữa sài ổn định chứ mình muôn cài thêm thì chỉ cần dow về giải nén và chép đè thui hả???

dongxanh

bạn ơi ngày xưa mình cũng mod wifi rui..cũng la phiên bản 2 cho wifi lun ..giờ ra 1 cái khác nữa sài ổn định chứ mình muôn cài thêm thì chỉ cần dow về giải nén và chép đè thui hả???

Bạn thận trọng quá. Bản ra sau thì đương nhiên phải tốt hơn bản trước rồi.

Mod / Hack là vậy mà. Làm được 1 bản mod gì đó -Test - Nhận xét góp ý _ Điều chỉnh lại - Ra bản khác tốt hơn....

Bạn chép đè vào file cũ là được.

AnhJ

dongxanh ơi cho mình hỏi sao máy P1i của mình dùng opera mini duyệt web thì không đọc đc font tiếng việt,mình đã cài font tiếng việt rồi và khi dùng duyệt web của máy có sẵn thì lại đọc đc,bạn chỉ mình cách đọc đc tiếng việt nhé Thank bạn nhiều

dongxanh

dongxanh ơi cho mình hỏi sao máy P1i của mình dùng opera mini duyệt web thì không đọc đc font tiếng việt,mình đã cài font tiếng việt rồi và khi dùng duyệt web của máy có sẵn thì lại đọc đc,bạn chỉ mình cách đọc đc tiếng việt nhé Thank bạn nhiều

Posted via Mobile Device

Cái này lẽ ra phải hỏi bên bài opera mini chứ nhỉ.
Nhưng tiện thể trả lời bạn luôn.
Lỗi của máy bạn là do sau khi cài opera mini, trong lần chạy đều tiên bạn không có một kết nối mạng tốt để nó kiểm tra và thiết lập font hệ thống có trên máy bạn. Do đó khi bạn thoát ra và chạy lần tiếp theo nó đã không ghi nhớ font hệ thống.
Cách khắc phục là gỡ bỏ và cài lại opera mini. Sau đó ra tiệm cafe wifi nào đó, vào web trước để kiểm tra chắc chắn có kết nối mạng tốt. Sau đó mới khởi động opera mini và chờ khoảng 1 -3 phút cho nó thiết lập font cho máy bạn. Bước này rất quan trọng. Dùng gprs cũng được, nhưng mạng gprs thường không ổn định, và thời gian chờ nó cài đặt font cũng lâu hơn wifi nhiều.
Chúc bạn thành công.

minhquan85

Xin hỏi file web mod cho p990i có dùng đc cho P1i ko? nếu có thể xin bác bản mới nhất !

minhquan85

Cài bản mới nhất của bac DONGXANH có hiện tượng đèn màn hình ko tắt hẳn chỉ mờ đi khi khoá phím !

Caohieu88

Cài bản mới nhất của bac DONGXANH có hiện tượng đèn màn hình ko tắt hẳn chỉ mờ đi khi khoá phím !
Bạn tắt máy đi theo cách thông thường và bật máy lại là sẽ không còn hiện tượng đó nữa, thỉnh thoảng do mod quá nhiều nên bị vậy chứ ko phải do file bác Dongxanh đâu.

vnyelsea

- Bắt sóng xa hơn
- Tải web nhanh hơn

Chúc vui vẻ!

Cảm ơn bác Dongxanh nhiều nhiều, dùng máy giống bác Dongxanh quả là một may mắn.
Em mod bản này của bác và thử xem Youtobe với CorePlayer 1.25, quả đúng như bác nói, mượt vô cùng. Em vẫn dùng wifi ở nơi em vẫn dùng, trước đây để xem được phải chờ tải file rất lâu, giờ thì khác rồi.
Tối nay em về thử check ở nhà xem sao.
Một lần nữa cảm ơn bác, chúc bác dồi dào sức khỏe để cống hiến cho UIQ3 nhiều hơn nữa.

tom_riddle

Posted via Mobile Device
Minh xài p1i, sau khi mod wifi và web, mình thấy tốc độ lướt web được cải thiện đáng kể.
Cám ơn dongxanh nhé.

sonnguyen_uiq3

Bạn tắt máy đi theo cách thông thường và bật máy lại là sẽ không còn hiện tượng đó nữa, thỉnh thoảng do mod quá nhiều nên bị vậy chứ ko phải do file bác Dongxanh đâu.
bác Hiếu ơi,mỉnh cũng bị vụ nảy đó sau khi mod wifi,thì mản hình cũng ko chịu tắt luôn.bác cho hỏi thêm.hôm bữa mơi s mua cho thẳng bạn con p990i,hai thẳng cùng ngổi uống cafe cùng vào yotube xem thì máy nó xem được còn máy mình xem ko được tức muốn điên lên được.xem lại cài đặt trong wed thì giống nhau.ram thì cũng còn bằng nhau thôi.mà hinh như về máy thì chỉ khác nhau ở CDA(CỦA NÓ LÀ CDA:162007/2 R6D23 còn của mình là 162007/2 R6E28)ko biết CDA có liên quan đến nó ko nữa.mình cũng thử xài cái mod wifi của bác DONGXANH rùi cũng ko cải thiện được lỗi đó.các bác cho em ý kiến để cải thiện nó nha.thanks.ah mà nó báo lỗi thế này(trong hình).mà nghi r lại cũng tức thiệt hai thằng ngồi xác bên mà chỉ có minh f bị báo lỗi như vậy nó thì coi mượt làm sao