• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

mylove81

bác dongxanh,tải về vào C có phải dùng cáp ko có cách nào khác xin bác chỉ giúp mình

mylove81

Bạn tải về máy rồi dùng cáp chép qua D, sau đó bật Caps sang off rồi dùng Swiss hay X-Plore để chép vào C nhé
thanks bác nha mình chép được rùi

buiductan

Mình mới thử nghiệm thêm một bản mới cho wifi mod.

Nhận thấy các cải thiện như sau:
- Bắt sóng xa hơn
- Tải web nhanh hơn
- Ít bị gián đoạn kết nối hơn

Ai trước đây đã từng bắt được wifi nhưng tín hiệu yếu không bắt được thì dùng thử phiên bản này xem sao. Còn ai có Core player 1.2.5 thì cũng xem thử Youtube xem có mượt mà và liên tục hơn không.

Bản này dùng chung được cho P990 và P1.

Các bạn dùng thử xem sao nhé.

Copy file tải về vào C:\resource rồi khởi động lại máy.

Chúc vui vẻ!

Bạn ơi có dùng cho W960i được không vậy

dongxanh

Posted via Mobile Device

Bản này dùng được chung cho các máy P990, P1, W960 vì có chung 1 loại card wifi. Riêng G900 không dùng được, còn M600 thì mình chưa rõ vì không có thông tin về card wifi.

tammai

Cho em hỏi 1 câu ngớ ngẩn: Sao em không chép file vào C:\resource được? Báo lỗi "Can't open file C:\resource\wlansc.ini". (Em chép = X-plore)

ks13_gvr

ko hiểu sao mà giờ opera mặc định của máy + opera 9 ko thể connect qua gprs được nữa , wifi thì vẫn okie :|

xem lại các kiểu rồi mà vẫn bị :|
em xài p1i , dùng cái bản V3 của bác :(

sonnguyen_uiq3

Có thể là do gprs của nhà mạng ko được ổn định đó bạn,mình dùng của vina cũng hay bị như thế lắm.bạn kiểm tra lại gprs xem sao.chán lắm bác ơi,gprs ở mình hay như thế,gọi tổng đài thì lúc nào cũng báo là đang nâng cấp,hix,chịu thui

ks13_gvr

100% không phải gprs vì em chạy opera mini = gprs vẫn ok :(

thế mới nản , chắc do 1 cái mod nào đấy ,
giờ mod nhiều thứ rồi , biết cái nào là nguyên nhân đây :(
đau khổ quá :(

linh2911

100% không phải gprs vì em chạy opera mini = gprs vẫn ok :(

thế mới nản , chắc do 1 cái mod nào đấy ,
giờ mod nhiều thứ rồi , biết cái nào là nguyên nhân đây :(
đau khổ quá :(
reset lại đi bạn, lâu lâu làm cái cho em nó mới mẻ:D(ko co backup thì....)

ks13_gvr

:(( ko có backup rồi

mà em hỏi luôn là backup thì backup bằng cái ninja j` đó ah`

vthien2404

Mình thấy file mod wifi này trên link mediafire của bác Dongxanh trong bài DragonBird UIQ30 bản Full dành cho G900, không biết có xài được không, mình mới cài vào máy, chưa có wifi để thử, bác Dongxanh xác nhận lại thông tin xem có đúng không dùm em/

Chỉnh sửa cuối:

ks13_gvr

hehe... tìm được lỗi rồi :d

tình hình là vina khi gửi cấu hình gprs về máy ,nó có kèm thông số truy cập qua proxy
và hay là ở chỗ,nếu để truy cập qua prõy thì opera mini và các thứ khác vô được , riêng web mặc định và opera 9.5 là phải đuén nhìn với cái thông báo lôiz invaild address hoặc cant locate remote

:)) và đơn giản hơn là bỏ dấu chon kết nối qua proxy đi là vina vào ngon lành

làm mất công mình format,may mà backup trước khi format :D
.
Posted via Mobile Device

duncan09

anh dongxanh cho e hỏi cái mod này chỉ xài tren opera mini hay là xài đc cả trên opera 9.5 lun vay a? e đang xài g900 nên rất wan tâm