• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

ks13_gvr

thế thì đau nhỉ :-(
đang cần cái phím tắt mà bị thế nhiều lúc hơi bực

Posted via Mobile Device

hoanganht

Vừa mod cái này xog.H nhà mình vi tính thường để xem phim và người nhà dùng.Mình dùng nó làm máy phát wifi để dùng trên điên thoại.Vừa tiện vừa hay.Bác Đongxanh lắm mod hay quá.Thanks bác nhiều nha

lth1986

Hic, P990i của mình kết nối wifi thấy báo connected, nhưng khi vào web thì nó báo "Could not located remote sevice" j đó. Ai có thể giúp mình xừ lý đc ko?

ngoisaole

Hic, P990i của mình kết nối wifi thấy báo connected, nhưng khi vào web thì nó báo "Could not located remote sevice" j đó. Ai có thể giúp mình xừ lý đc ko?

cái đó mình cũng gặp rùi.tại wifi chỗ đó có vấn đề thôi. đi chỗ khác vẫn được như thường mà. bạn đến nơi khác thử lại hộ nhé

lth1986

cái đó mình cũng gặp rùi.tại wifi chỗ đó có vấn đề thôi. đi chỗ khác vẫn được như thường mà. bạn đến nơi khác thử lại hộ nhé

cám ơn bạn, nhưng con N81 chỗ đó chạy vẫn ok mà. con P990i của mình báo connected rồi, nhưng lại chả vào web hay YM đc cả, nhục thế ko biết.

ngoisaole

cám ơn bạn, nhưng con N81 chỗ đó chạy vẫn ok mà. con P990i của mình báo connected rồi, nhưng lại chả vào web hay YM đc cả, nhục thế ko biết.

vậy thì mình chịu thôi chứ lúc trước con p1i mình cũng báo là connected rùi nhưng vào web thì báo lỗi như bạn đó nhưng đến chỗ khác thì vào bình thường . sorry bạn vì không giúp đỡ được gì cả hihi

ks13_gvr

Posted via Mobile Device
cái lỗi đó mà là do xài gprs vina thì mình biết :D hehe

chắc tại sóng wifi yếu thôi
bạn đứng cạnh cái modem thử xem ,biết liền

giga_speed85

ko biết các bác thế nào chứ. em làm trên con G900 thi cứ mỗi lần kick hoạt wifi là máy lại bị RS.

Son_Nguyen

ko biết các bác thế nào chứ. em làm trên con G900 thi cứ mỗi lần kick hoạt wifi là máy lại bị RS.
Bản mod này thì hình như mình nhớ tác giả nói là chỉ xài cho P990 & P1 thôi nhé bạn, G900 ko xài được đâu.

nguyendoanto

Bản mod này thì hình như mình nhớ tác giả nói là chỉ xài cho P990 & P1 thôi nhé bạn, G900 ko xài được đâu.
Chỉ dùng được cho p9 thui. Các bạn dựa vào thông số kia để chỉnh lại là ok.
Posted via Mobile Device

tixunym

Dongxanh ơi, sao tớ dùng SwissManager copy file mode wifi vào drive Z của máy P1i khônng được (vì file readonly).
Làm sao đây?

ngoisaole

Dongxanh ơi, sao tớ dùng SwissManager copy file mode wifi vào drive Z của máy P1i khônng được (vì file readonly).
Làm sao đây?

ổ Z sao copy vào được hả bạn. nó chỉ cho copy ra thôi chứ không copy thêm bất cứ thứ gì vào được. vì nó là phần hệ thống mặc định mà ko chỉnh sửa gì được đâu:p:p:p
cái này phải copy vào ổ đĩa C chứ bạn thử lại đi nhé

tixunym

ổ Z sao copy vào được hả bạn. nó chỉ cho copy ra thôi chứ không copy thêm bất cứ thứ gì vào được. vì nó là phần hệ thống mặc định mà ko chỉnh sửa gì được đâu:p:p:p
cái này phải copy vào ổ đĩa C chứ bạn thử lại đi nhé

Vậy à, chết thật...:p
Để thử lại xem sao. Nhưng nếu vậy thì trên ổ C: và Z: sẽ có 2 file giống nhau (khác nội dung do mod), hệ thống sẽ tự động (ưu tiên) sử dụng file trên ổ C: sao ta? :-??

ngoisaole

Vậy à, chết thật...:p
Để thử lại xem sao. Nhưng nếu vậy thì trên ổ C: và Z: sẽ có 2 file giống nhau (khác nội dung do mod), hệ thống sẽ tự động (ưu tiên) sử dụng file trên ổ C: sao ta? :-??

đúng rồi bạn nếu đã hack thì hệ thống sẽ sử dụng ổ C còn ổ Z chỉ là ổ để backup đề phòng khi bị lỗi thôi

tixunym

Đã sử dụng rùi, hiệu quả thật, tín hiệu sóng tăng gấp đôi.
he..he... vi vu luôn nhé.
Cám ơn các bro. nhìu.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Mình đang bị tình trạng rất lạ đời. Quả P990i yêu quí của mình dùng đã mod đầy đủ các loại kể cả mod web và wifi. Lâu nay dùng ổn định ngon lành lắm. Từ vài hôm naycó tình trạng, dùng bình thường không sao, nhưng nếu bật wifi lên rồi kết nối vào mạng ( dùng net mặc định của P990, operamini 4.2 hay slick .. hay bất kể phần mềm nàovào mạng ) là chỉ đến giai đoạn kết nối được vào internet, tức là lúc bắt đầu có tín hiệu thông mang, thì nó báo lỗi tùm lum rồi out cái slick, opera... của mình ra, nếu cố gắng kết nối lại lần nữa thì nó khởi động lại cái bup , giống hệt như kiểu mình dùng cái Power Offer để khởi động lại máy vậy. Nhưng nếu vào net bằng GPRS thì vô tư ngon lành. Mình đã xoá 2 cái mod web và wifi đi, rồi vào ổ Z copy 2 file đó ra trả về chỗ cũ trong ổ C nhưng vẫn bị tình trạng nêu trên. Các bạn làm ơn chỉ giúp cho mình với, khổ sở với cái tiình trạng này quá, ở nhà có wifi mà toàn phải vào bằng GPRS.

Last edited by a moderator:

vnyelsea

Mình đang bị tình trạng rất lạ đời. Quả P990i yêu quí của mình dùng đã mod đầy đủ các loại kể cả mod web và wifi. Lâu nay dùng ổn định ngon lành lắm. Từ vài hôm naycó tình trạng, dùng bình thường không sao, nhưng nếu bật wifi lên rồi kết nối vào mạng ( dùng net mặc định của P990, operamini 4.2 hay slick .. hay bất kể phần mềm nàovào mạng ) là chỉ đến giai đoạn kết nối được vào internet, tức là lúc bắt đầu có tín hiệu thông mang, thì nó báo lỗi tùm lum rồi out cái slick, opera... của mình ra, nếu cố gắng kết nối lại lần nữa thì nó khởi động lại cái bup , giống hệt như kiểu mình dùng cái Power Offer để khởi động lại máy vậy. Nhưng nếu vào net bằng GPRS thì vô tư ngon lành. Mình đã xoá 2 cái mod web và wifi đi, rồi vào ổ Z copy 2 file đó ra trả về chỗ cũ trong ổ C nhưng vẫn bị tình trạng nêu trên. Các bạn làm ơn chỉ giúp cho mình với, khổ sở với cái tiình trạng này quá, ở nhà có wifi mà toàn phải vào bằng GPRS.

Lần sau đừng dùng màu đỏ post bài nhé bạn, trái quy định đó. Hơn nữa màu đỏ cũng có ý nghĩa riêng của nó, chỉ dùng cho "người trên" viết cho "kẻ dưới" thôi.
Thời gian gần đây bạn có mod hay cài thêm cái gì mới không, thời điểm chót sau cùng trước khi phát hiện lỗi. Nếu trước đó vẫn ổn định thì có thể lỗi do những cái mới đưa vào sau này.
Còn hai files mod web và wifi, không thích nữa bạn chỉ cần xóa đi thôi, không cần lôi lại trong Z ra đâu.
Bạn thử kiểm tra lại xem, loại bỏ dần những thứ mới đưa vào gần nhất, có thể sẽ tìm ra nguyên nhân.
Chúc thành công!