• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

nguyendoanto

Tầm bậy :) mod này cho Opera 8.65 default của máy.
cái này dùng cho p1 được ko vậy các bạn. hồi trứoc mình dùng khi vào phần cài đặt edit xong rồi save lại thì bị lỗu Drump gì đó, rồi close web

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Bản này xài tốt cho P1 mà bạn. Bản mod này kg có tác dụng với Operamini, Opera 9.5.
Posted via Mobile Device

nguyendoanto

đúng là cải thiện rõ trên p1 nhưng khi save lại thì bị lỗi. ko biết máy của bạn có như vậy ko? ( lâu dài có ảnh hưởng đến máy?)

NokuaN70

Well-Known Member
đúng là cải thiện rõ trên p1 nhưng khi save lại thì bị lỗi. ko biết máy của bạn có như vậy ko? ( lâu dài có ảnh hưởng đến máy?)

Save ở chỗ nào bạn, mod wifi với mod web này thì chép mấy file mod vô đúng folder của nó thôi, chứ đâu có save gì, mình sử dụng cả 2 mod này vẫn vào web bình thường, kg thấy bị lỗi Dump như bạn mô tả.

Posted via Mobile Device

thexfiles

Ý bạn ấy nói là save mấy trang web để xem offline đấy,chứ không phải mấy file mod đâu.P1i của mình cũng vậy,save mấy trang dung lượng nhỏ khoảng dưới 1MB thì xem offline vô tư nhưng trang nào nhiều tranh ảnh quá nặng thì khi mở lên xem thì bị dump file ngay,vào C:\private\10202be9 xóa file mod web đi thì không bị nữa,dù rằng tốc độ load chậm hơn hẳn so với lúc mod nhưng an toàn hơn.

NokuaN70

Well-Known Member
Ý bạn ấy nói là save mấy trang web để xem offline đấy,chứ không phải mấy file mod đâu.P1i của mình cũng vậy,save mấy trang dung lượng nhỏ khoảng dưới 1MB thì xem offline vô tư nhưng trang nào nhiều tranh ảnh quá nặng thì khi mở lên xem thì bị dump file ngay,vào C:\private\10202be9 xóa file mod web đi thì không bị nữa,dù rằng tốc độ load chậm hơn hẳn so với lúc mod nhưng an toàn hơn.

Vậy thì tăng cache size lên tối đa (Large) luôn xem còn bị nữa kg? Nhưng như dongxanh nói để cache size lớn quá thì hao bộ nhớ máy lắm( bước tăng cache size lên chỉ test thử thôi). Mình thì chủ yếu xài Opera mini với Opera 9.5 thôi, thỉnh thoảng mới xài mặc định nên cũng ít lưu trang lại. Còn mod wifi thì mình nghĩ nó về lâu dài sẽ hại máy vì theo mình mod này bắt card wifi làm việc quá công suất của nó nên sẽ gây hại về sau.

Posted via Mobile Device

duncan09

e thấy trên trang tinh tế giới thiệu opera 9.7 mà thấy nó xài cho x1 ko biết dòng uiq3.0 của mình có xài đc ko nhỉ? thấy nó lướt web nhanh cực kỳ nếu ko muốn nói là qua nhanh luôn, load 1 trang web chỉ trong vòng có 9giây kinh thật

NokuaN70

Well-Known Member
e thấy trên trang tinh tế giới thiệu opera 9.7 mà thấy nó xài cho x1 ko biết dòng uiq3.0 của mình có xài đc ko nhỉ? thấy nó lướt web nhanh cực kỳ nếu ko muốn nói là qua nhanh luôn, load 1 trang web chỉ trong vòng có 9giây kinh thật

Opera cho UIQ hiện nay mới chỉ có bản 9.5 thôi.

Posted via Mobile Device

kalongka

các pro ơi giúp mình mod cho con w960i xong thì nó ko bật wiless dc nữa rùi.nó báo lỗi rùi dump file created va báo lỗi Reason number 4. hix

NokuaN70

Well-Known Member
các pro ơi giúp mình mod cho con w960i xong thì nó ko bật wiless dc nữa rùi.nó báo lỗi rùi dump file created va báo lỗi Reason number 4. hix

Lỗi này do bạn sử dụng bộ Icon trong đó mod luôn Icon của Wifi, bây giờ bạn vào ổ C/Resource/apps tìm những file mod liên quan tới wifi (wlan,wifi...) xóa hết đi là xong.

Posted via Mobile Device

vuongtrungduong

cái này giúp dò mạnh hơn,nhưng hình như đối với cổng host miễn phí của VNPT thì ko connect đc hay sao ấy nhỉ?mình thử đi thử lại ko đc trong khi thằng Iphone ngồi cạnh vào đc,cú quá huhu

shadow141206

cái này giúp dò mạnh hơn,nhưng hình như đối với cổng host miễn phí của VNPT thì ko connect đc hay sao ấy nhỉ?mình thử đi thử lại ko đc trong khi thằng Iphone ngồi cạnh vào đc,cú quá huhu

Ax, iPhone wifi của nó mạnh lắm bạn à !!! p1i không chơi lại đâu ! :-/:-/:-/

ks13_gvr

nhân tiện cho mình hỏi là trước có thấy chương trình gì để tắt acitvity menu hay cái gì đấy tớ ko nhớ rõ lắm
tác dụng là để lúc mod icon ...>_<

ai cho tớ biết nó tên là gì hoặc link down được ko
trước thì xài clean level 3 để tắt , nhưng 1 số trường hợp tắt xong lại cần vào 1 chương trình để mod ........ >_<

ngu qua,càng giải thích càng thấy ngu ...thôi ai cho tớ xin cái link vậy

Caohieu88

nhân tiện cho mình hỏi là trước có thấy chương trình gì để tắt acitvity menu hay cái gì đấy tớ ko nhớ rõ lắm
tác dụng là để lúc mod icon ...>_<

ai cho tớ biết nó tên là gì hoặc link down được ko
trước thì xài clean level 3 để tắt , nhưng 1 số trường hợp tắt xong lại cần vào 1 chương trình để mod ........ >_<

ngu qua,càng giải thích càng thấy ngu ...thôi ai cho tớ xin cái link vậy

Soft Stop 2.0 của bạn đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=542337 . Chúc bạn vui!

huynhminhhung

Opera cho UIQ hiện nay mới chỉ có bản 9.5 thôi.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Bác nào có Opera mini bản mới nhất dùng cho p990i cho mình xin . Mình đang dùng bản 4.1 tiếng Việt . Cảm ơn

shadow141206

Posted via Mobile Device
Bác nào có Opera mini bản mới nhất dùng cho p990i cho mình xin . Mình đang dùng bản 4.1 tiếng Việt . Cảm ơn

Bạn nên dùng đt vào trang m.opera.com down bản v4.2 để tránh việc xin quyền mỗi khi dùng opera kết nối mạng nhé !!!

Hình như v4.2 là version mới nhất rồi đó bạn ;););)

vuongtrungduong

tuyệt quá!
cho tớ hỏi thêm là lúc xài link cut ( tạo phím tắt ý) mà khi mình ở ngoài standby .. ấn và giữ phím tắt đã quy định là nó mở luôn cả contact
có cách nào để contact ko hiện khi ấn và giữ 1 phím ngoài stand by ko vậy :D

cái này là vấn đề chung của cả P990i và P1i(cái này đoán vì tớ chỉ có P990i),cứ giữ lâu 1 phím là nó chạy ngay vào contact luôn.nhưng cũng tiện khi cần tìm tên ngưqowif dùng đt trong Danh bạ.