• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: Dễ dàng nâng cấp lên Firmware 2.1 và fix lỗi cơ bản

HoaCK

Hiện tại mình đã up Iphone lên 2.1 nhưng wifi của mình không thể dò sóng được ở bất cứ đâu. Mình vẫn chưa thực hiện được bước jairbrick vì khi tới bước đó nó không hiện button next nên mình không thể làm bước tiếp theo mong các bạn chỉ giúp. Thank nhiều nha!

Bạn chưa jailbreak thì làm sao vào springboard để có thể dò wifi được nhỉ:-/

longnguyen1204

ah xin lỗi. Hiện tại Ipone của mình chỉ làm được đến chổ Browse thư mục restor thoi la đứng chưa đến bước chép 2 file BL vo nữa. Máy vẫn chạy bình thường chỉ có wifi là dò không được. Mong các bạn chỉ giúp.:(:)-?

AnhTu

Super V.I.P
ah xin lỗi. Hiện tại Ipone của mình chỉ làm được đến chổ Browse thư mục restor thoi la đứng chưa đến bước chép 2 file BL vo nữa. Máy vẫn chạy bình thường chỉ có wifi là dò không được. Mong các bạn chỉ giúp.:(:)-?
Dòng chữ để chọn Wifi còn sáng chứ hay đã bị mờ đi? Nếu muốn restore máy thì nhấn Shift+Restore ở iTunes, sau khi browse tới thư mục thì nhấn vào file firmware download về) có dạng đuôi .ipsw, nếu muốn xem file có đuôi gì thì vào Folder Options của window và chọn Show file extension.

hhnq888

không biết chạy đường để fix lỗi.

Đúng đó bạn. Nếu bạn có wifi thì dùng WINSCP cũng được:|

Mình cũng bị kẹt ở bước này. Bạn vui lòng cho thêm chi tiết làm thế nào để chạy WINSC
Phần fix lổi thì mình cũng chịu. vẫn chưa fix được lổi nào bơi không hiểu "...vào theo đường dẫn : /System/Library/TextInput/". Xin bạn chi rõ hơn tí dùm trong phần fix lổi. không tìm ra được path băt đầu /system.../ đê save file.

Xin bạn chi rỏ hơn o bước 3 Fix lối để sync app (games) qua IP dùm. Mình dùng itunes sync các chương trình sang iphone nhưng đều bị báo lỗi "It 's could not verified". Do đó không sync sang được iphone.

Mình đả theo chỉ dẫn và tìm đươc file MobileInstallation nhưng không tìm được path "/System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/..." để Save file.

Mình mơi vừa mua em iphone nen không có smooth. Xin bạn cứu mình với.

Cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

Mình cũng bị kẹt ở bước này. Bạn vui lòng cho thêm chi tiết làm thế nào để chạy WINSC
Phần fix lổi thì mình cũng chịu. vẫn chưa fix được lổi nào bơi không hiểu "...vào theo đường dẫn : /System/Library/TextInput/". Xin bạn chi rõ hơn tí dùm trong phần fix lổi. không tìm ra được path băt đầu /system.../ đê save file.

Xin bạn chi rỏ hơn o bước 3 Fix lối để sync app (games) qua IP dùm. Mình dùng itunes sync các chương trình sang iphone nhưng đều bị báo lỗi "It 's could not verified". Do đó không sync sang được iphone.

Mình đả theo chỉ dẫn và tìm đươc file MobileInstallation nhưng không tìm được path "/System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/..." để Save file.

Mình mơi vừa mua em iphone nen không có smooth. Xin bạn cứu mình với.

Cám ơn.

Bạn phải vào Cydia cài OPENSSH và BossPrefs, sau đó dùng BossPrefs để ON SSH lên thì mới kết nối WINSCP được.

hhnq888

Bạn phải vào Cydia cài OPENSSH và BossPrefs, sau đó dùng BossPrefs để ON SSH lên thì mới kết nối WINSCP được.

mình đã cày openssh va Bossprefs rồi bạn. xin ban cho biết làm sao để chạy WINSCP. Mình có wifi.

Nếu không chạy WINS thì không có cách nào tìm được path để chạy System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework hả bạn?

longnguyen1204

Dòng chữ để chọn Wifi còn sáng chứ hay đã bị mờ đi? Nếu muốn restore máy thì nhấn Shift+Restore ở iTunes, sau khi browse tới thư mục thì nhấn vào file firmware download về) có dạng đuôi .ipsw, nếu muốn xem file có đuôi gì thì vào Folder Options của window và chọn Show file extension.

Mình đã rétore Iphone trong Itune rồi. Nhưng khi browse file trong PWn thì bị đứng. Nó đâu hiện button next đâu. Nút Wifi không bị mờ đi, chỉ co search la không được thôi.

hhnq888

Ăn Thơm sau khi set mobilinstallation file thành 0775 hay 0777

Chào !
Mình cũng bị tình trạng như Bạn đó nhưng Bạn vui hơn mình là bạn set 0777 thì ngon lành còn mình thì sau khi làm đến bước 5 thì tốt đẹp nhưng khi set 0775 hoặc 0777 đều ăn táo.
Đang tìm nguyên nhân tại sao ? không biết có Bạn nào bị như mình không ? nếu có vùi lòng chia sẻ kinh nghiệm khắc phục.

Chúc vui - thành công

Mình cũng bị tương tự. Sau khi set 0775 không work, mình phai restore lai IP và làm lại từ đầu, set MobileInstallation thành 0777, turn off IP, khi khởi động IP lại thì máy đứng và chỉ thấy trái Thơm.

Bạn nào biết trị bệnh này, xin giúp dùm.
Rất Cám Ơn.

hhnq888

Chay WINSCP

Bạn có thể qua đây để tham khảo => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22692 Chúc thành công!:D

Rất cám ơn Bác Xuân Trường. Bác biết chữa đúng bệnh. Giờ thi em đã biết chạy WINSCP, nhưng lại bị bệnh khác. Sau khi đổi MobileInstallation thanh 0775 hay 0777, restart máy lại, thì IP bị đứng. Nhưng dù sau đi nửa, cũng rất cám ơn Bác đã cho tip.
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

vtp9x

Rất cám ơn Bác Xuân Trường. Bác biết chữa đúng bệnh. Giờ thi em đã biết chạy WINSCP, nhưng lại bị bệnh khác. Sau khi đổi MobileInstallation thanh 0775 hay 0777, restart máy lại, thì IP bị đứng. Nhưng dù sau đi nửa, cũng rất cám ơn Bác đã cho tip.
Thanks.

Trường hợp bạn chép "MobileInstallation " đúng theo đường dẫn và đúng theo hướng dẫn mà khi reboot máy lại bị ăn táo là do bạn cho uống nhằm thuốc.
Một lần nữa xin nhắc lại file " MobileInstallation " dùng cho các FW khác nhau là khác nhau ( cả 2G và 3G luôn) :
- FW 2.0 - 2.0.1 dùng chung ( download file đính kèm)
- FW 2.0.2 dùng riêng ( download file đính kèm)
( nếu cài qua wifi thì 2.0-2.0.1-2.0.2 thì dùng chung)
- FW 2.1 dùng riêng ( download file đính kèm)
nếu bạn chép nhằm thì khi reboot máy lại là ăn táo ngay

Thao tác:
- Trường hợp thủ công ( o có wifi ) như hướng dẫn trên
- Trường hợp có wifi : add soure :zacklyn.110mb.com và cài đặt ( cái này không cần set siết gì cả )

hhnq888

Trường hợp bạn chép "MobileInstallation " đúng theo đường dẫn và đúng theo hướng dẫn mà khi reboot máy lại bị ăn táo là do bạn cho uống nhằm thuốc.
Một lần nữa xin nhắc lại file " MobileInstallation " dùng cho các FW khác nhau là khác nhau ( cả 2G và 3G luôn) :
- FW 2.0 - 2.0.1 dùng chung ( download file đính kèm)
- FW 2.0.2 dùng riêng ( download file đính kèm)
( nếu cài qua wifi thì 2.0-2.0.1-2.0.2 thì dùng chung)
- FW 2.1 dùng riêng ( download file đính kèm)
nếu bạn chép nhằm thì khi reboot máy lại là ăn táo ngay

Thao tác:
- Trường hợp thủ công ( o có wifi ) như hướng dẫn trên
- Trường hợp có wifi : add soure :zacklyn.110mb.com và cài đặt ( cái này không cần set siết gì cả )

Vẫn ăn táo bạn ơi. Có khi nào lổi là ở 2 files BL-39.pin và BL-46.bin mà mình lấy ở iclarified site không bạn? các phần khác mình điều lấy từ những links ở site này.

QuickPwn 2.1 = down từ link của bác Hoack
FW 2.1 cho iPhone 2G = down từ link của bác Hoack

2 files "BL-39.pin" va "BL-46.bin" = down từ link của iclarified site (trong phần hướng vẫn, bác Hoack không có đề cập đến nhưng khi chạy quickpwn2.1 thì nó cần phải có, nên mình mới đi tìm).

MobileInstallation FW 2.1 = down từ link của bác VTP9X

Sau khi copied mobileinstallation vào folder mobileinstallation.frameworks bằng WINSCP (Wifi connection) và đổi tên mobileinstallation thành 0775 hoặc là 0777, off và khởi động lại IP, thì IP bị đứng máy.

Mong bạn cho thêm ý kiến.
Rất cám ơn,

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

Vẫn ăn táo bạn ơi. Có khi nào lổi là ở 2 files BL-39.pin và BL-46.bin mà mình lấy ở iclarified site không bạn? các phần khác mình điều lấy từ những links ở site này.

QuickPwn 2.1 = down từ link của bác Hoack
FW 2.1 cho iPhone 2G = down từ link của bác Hoack

2 files "BL-39.pin" va "BL-46.bin" = down từ link của iclarified site (trong phần hướng vẫn, bác Hoack không có đề cập đến nhưng khi chạy quickpwn2.1 thì nó cần phải có, nên mình mới đi tìm).

MobileInstallation FW 2.1 = down từ link của bác VTP9X

Sau khi copied mobileinstallation vào folder mobileinstallation.frameworks bằng WINSCP (Wifi connection) và đổi tên mobileinstallation thành 0775 hoặc là 0777, off và khởi động lại IP, thì IP bị đứng máy.

Mong bạn cho thêm ý kiến.
Rất cám ơn,

Bạn dùng Winscp set permission 0775 cho file mobileinstallation chứ không phải đổi tên file đó thành 0775 bạn nhé

hhnq888

Cài MobileInstallation thẳng từ IP.

Bạn dùng Winscp set permission 0775 cho file mobileinstallation chứ không phải đổi tên file đó thành 0775 bạn nhé

Ui, Cám ơn bác nhiều. Thế mà làm mất ngủ hết 1 đêm. nhưng mình đã tìm được cách patch mobileinstallation mà không cần phải sửa tên file và cũng không cần chạy qua WINSCP. Có thể làm thẳng trên IP.

1. Vào Cydia trên IP, rồi bấm vào Manage (tab ở dưới cùng)
2. Bấm vào Source -> Edit -> Add (nó sẻ hiện lên 1 window để mình type)
3. Đưa link này vào: http://iphone.org.hk/apt/
4. Sau khi đưa link trên vào thì bấm vào "Add Source" (nằm ngay phía dưới của link vừa đưa vào.
5. Bâm lên "Done"
6. Bấm lên "iphone.org.hk"
7. Kéo xuống và bấm lên MobileInstallation Patch
8. Bấm lên Install rồi Cofirm.
9. Bấm lên return to Cydia và khởi động lại IP.

Sau đó mình sync các APP (games) từ iTune vào IP mà không bị lổi nửa.

Xin chia sẽ cùng các bạn rookie nào như mình thành công.

nhatha

e cài bản 2.1 này bằng Itunes, sau đó dùng Ziphone để Unlock nhưng lại ko được, các bác giúp e unlock bằng cách nào với ạh

HoaCK

e cài bản 2.1 này bằng Itunes, sau đó dùng Ziphone để Unlock nhưng lại ko được, các bác giúp e unlock bằng cách nào với ạh

ZiPhone chỉ unlock cho phiên bản 1.x thôi bạn nhé. Phiên bản 2.1 của bạn phải unlock bằng QuickPwn2.1-1 (Link và cách làm đã hướng dẫn ở đầu rồi)