• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: Dễ dàng nâng cấp lên Firmware 2.1 và fix lỗi cơ bản

nhatha

ZiPhone chỉ unlock cho phiên bản 1.x thôi bạn nhé. Phiên bản 2.1 của bạn phải unlock bằng QuickPwn2.1-1 (Link và cách làm đã hướng dẫn ở đầu rồi)

e làm như trên rồi ạh, nhưng ko hiểu sao đến quả dứa cắn dở là nó treo luôn àh..:(:(

HoaCK

e làm như trên rồi ạh, nhưng ko hiểu sao đến quả dứa cắn dở là nó treo luôn àh..:(:(

Bạn ở phiên bản nào lên 2.1 (lưu ý là phải từ 1.1.4 lên nhé).
Bạn nên làm lại từ đầu và làm thật cẩn thận từng bước nhé.

hhnq888

máy của bạn là brand new, hay củ, 2G, hay là 3G? Bạn làm thành công đến buóc nào thì bị đúng vậy?

phuonghoan3009

Các pro ơi cứu em! em đang chạy quickpwn đến bước : "release the power button and continue to hold home for 300 seconds" thì máy báo lỗi: "your devive has connected in the wrong mode. This can bi caused by incorrect following of the instructions, or a faulty USB connection. please try again"
em chẳng hiểu lỗi hệ thống gì nữa cap USB của em vẫn cắm BT mà!
Các pro cứu em :|
em dùng win xp BT liệu có sao ko?

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P

Các pro ơi cứu em! em đang chạy quickpwn đến bước : "release the power button and continue to hold home for 300 seconds" thì máy báo lỗi: "your devive has connected in the wrong mode. This can bi caused by incorrect following of the instructions, or a faulty USB connection. please try again"
Cứ làm lại cho đến khi nào được thôi bạn ạh.

phuonghoan3009

hix hix các pro chỉ dùm em với :(

HoaCK

Nếu làm đi làm lại vẫn chưa được thì bạn đổi cái cổng USB khác xem sao, nếu không có thể sẽ phải chuyển sang máy tính khác do driver của Apple trên máy bạn bị lỗi

phuonghoan3009

Nếu làm đi làm lại vẫn chưa được thì bạn đổi cái cổng USB khác xem sao, nếu không có thể sẽ phải chuyển sang máy tính khác do driver của Apple trên máy bạn bị lỗi

hix thằng bạn em nó mượn mất cái USB theo máy rùi em đang cài bằng cái mua 25k :( h0k bít tại sao nữa em làm đi làm lại gần 2h rùi :(
em cũng update từ 1.1.4 lên mà :(
anh cho em xin yahoo của anh có gì em hỏi cho dễ đc ko :(

TaQuangDuc

bạn up lại 1.1.4 rồi unlock có được không? thử up bản 2.1 custom của iPhoner Hanoi đi, xem nó thế nào, có up thành công không?
các bước unlock bằng QuickPwn khá đơn giản, chú ý làm theo là được
theo bạn nói thì hình như bạn không giữ nút theo yêu cầu rồi :D
sau khi hiện cái gì đó 5 seconds ngay lập tức phải giữ home 5 giây
ngay tiếp đó bạn bắt đầu giữ power không thả home 10 giây
sau đó nhả power vẫn giữ home khoảng 15s là ngon rồi đó
làm lại chậm rãi thôi, đừng lo lắng quá

AnhTu

Super V.I.P
Không liên quan đến sợi cáp đâu.
Đề nghị bạn tìm hiểu sơ qua về cách đưa máy về DFU, Recovery mode.

hhnq888

hix thằng bạn em nó mượn mất cái USB theo máy rùi em đang cài bằng cái mua 25k :( h0k bít tại sao nữa em làm đi làm lại gần 2h rùi :(
em cũng update từ 1.1.4 lên mà :(
anh cho em xin yahoo của anh có gì em hỏi cho dễ đc ko :(

Nếu là máy 2G.IP mới, thì bạn hãy thử dùng zipphone để jailbreak và unlock trước xem. Trước đây mình cũng bị tình trạng báo lổi giữa đường như bạn vậy. Mình dùng zipphone chạy xong, sau đó mớy dùng QuickPwn 2.1. Đàng nào bạn cũng lập đi lập lại mấy bước đó và tốn thời gian. Hãy thử cách giải khác xem.
Good luck

HoaCK

Nếu là máy 2G.IP mới, thì bạn hãy thử dùng zipphone để jailbreak và unlock trước xem. Trước đây mình cũng bị tình trạng báo lổi giữa đường như bạn vậy. Mình dùng zipphone chạy xong, sau đó mớy dùng QuickPwn 2.1. Đàng nào bạn cũng lập đi lập lại mấy bước đó và tốn thời gian. Hãy thử cách giải khác xem.
Good luck

Đã restore 2.1 rồi thì làm sao dùng ZiPhone được nữa hả bạn?

TaQuangDuc

à, chạy ZiPhone là để chắc chắn là đã up lên phiên bản 2.x rồi chứ không còn là 1.x nữa, 2.x thì không dùng ZiPhone để JB được mà :p

AnhTu

Super V.I.P
Good luck
Trong các bước nâng cấp lên 2x, ngoại trừ khi restore 1.1.4 và active, thì không có lúc nào mà đụng tới ziphone nữa hết.

à, chạy ZiPhone là để chắc chắn là đã up lên phiên bản 2.x rồi chứ không còn là 1.x nữa, 2.x thì không dùng ZiPhone để JB được mà :p
Lên 2x thì chạy nó kg có tác dụng đ/c ơi :D có nhận được đâu :D

hhnq888

Có lẻ mình được may mắng và đưa ip về 1.1.4 rối break bằng ziphone và sau đó up len 2.1 bằng Quickpwn. Ở đây có nhiều cao nhân tiền bối quá. Mình là hậu bối nên không dám bài nửa. Bác nào ở gần nhà thì gọi ĐT cho phuongHoan và bài từng bước qua ĐT cho xong. Đề anh em có thể move on. :))

TaQuangDuc

Có lẻ mình được may mắng và đưa ip về 1.1.4 rối break bằng ziphone và sau đó up len 2.1 bằng Quickpwn. Ở đây có nhiều cao nhân tiền bối quá. Mình là hậu bối nên không dám bài nửa. Bác nào ở gần nhà thì gọi ĐT cho phuongHoan và bài từng bước qua ĐT cho xong. Đề anh em có thể move on. :))

Gì mà dỗi ngay thế?! :D tại bạn viết không rõ ràng nên ai cũng tưởng bạn dùng ZiPhone được cho 2.1 đó mà! (thật ra là mình cũng hiểu bạn đã đưa về 1.1.4 rồi dùng ZiPhone rồi lên lại 2.1, nhưng trêu chút cho thêm không khí thồi ;))
cheers,

panrai

Super V.I.P
anh mình đang sài 1.1.4 nghe mình giới thiệu 2.1 wifi mước lắm nhưng khi mình dúng Itunes nâng lên 2.1 thì báo lỗi the iphone ''iphone" could not be restord.An unknown error occurred (9),là mình bị gì vậy bạn mà mình đã restord về 1.1.4 thử rùi cũng báo lỗi như thế xin chỉ giúp dùm mình:(:)(:)((