• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: Dễ dàng nâng cấp lên Firmware 2.1 và fix lỗi cơ bản

AnhTu

Super V.I.P
anh mình đang sài 1.1.4 nghe mình giới thiệu 2.1 wifi mước lắm nhưng khi mình dúng Itunes nâng lên 2.1 thì báo lỗi the iphone ''iphone" could not be restord.An unknown error occurred (9),là mình bị gì vậy bạn mà mình đã restord về 1.1.4 thử rùi cũng báo lỗi như thế xin chỉ giúp dùm mình:(:)(:)((
Vậy thì máy này không "dễ dàng nâng cấp lên Firmware 2.1" :D
Như vậy hãy làm theo cách sau:
- Update iTunes lên 8.01.
- update iphone lên FW 2.0 trước.
- Dùng QuickPwn 2.1 pwn nó, sau khi xong sẽ vào được springboard và có sóng
- Tiến hành update lên 2.1.
Xong.
Good luck.

HoaCK

anh mình đang sài 1.1.4 nghe mình giới thiệu 2.1 wifi mước lắm nhưng khi mình dúng Itunes nâng lên 2.1 thì báo lỗi the iphone ''iphone" could not be restord.An unknown error occurred (9),là mình bị gì vậy bạn mà mình đã restord về 1.1.4 thử rùi cũng báo lỗi như thế xin chỉ giúp dùm mình:(:)(:)((

Bạn phải đảm bảo đã cài iTunes 8.0 sạch sẽ theo hướng dẫn của mình nhé.
Nếu vẫn lỗi thì đổi cổng USB khác xem thử có được không.

Cách cuối cùng là bạn dùng 1 máy tính khác, cài iTunes 8 và restore thẳng lên 2.1 đảm bảo được.

panrai

Super V.I.P
cảm ơn hai anh nhé,em đã làm đc rùi lỗi là do cỗng đó các anh ơi:D

huyahn2003

A,E ơi giúp mình với!sao mình kg up lên 2.1 dc,,mình đang dùng fw 1.1.4,đã xóa sạch itunes cũ và cài itunes 8.0.1.Mình cắm cáp vào,mở itunes lên rồi nhấn Shift+restore chỉ đến fw 2.1,nhưng nó chạy khoản 2 phút thì báo lỗi "The iphone "iphone" could not be restore.An unknown error occurred(1602).Mình làm chính xác theo cách Bạn hoack hứong dẫn.vậy là máy mình bị gì vậy?mong các pro cho chút kinh nghiệm.Thank các Pro trước

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
A,E ơi giúp mình với!sao mình kg up lên 2.1 dc,,mình đang dùng fw 1.1.4,đã xóa sạch itunes cũ và cài itunes 8.0.1.Mình cắm cáp vào,mở itunes lên rồi nhấn Shift+restore chỉ đến fw 2.1,nhưng nó chạy khoản 2 phút thì báo lỗi 1602(kg thể restore).vậy là máy mình bị gì vậy?mong các pro cho chút kinh nghiệm.Thank các Pro trước

đổi cổng khác đi bạn,chúc bạn thành công:D

huyahn2003

Mình đã thử đổi tất cả các cổng usb rồi mà vẩn kg dc.Đang chạy đến Preparing iphone for restore là báo lỗi"[The iphone "iphoen" could not be restore.An unknown error occurred(1602),chắc đành bó tay quá.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã thử đổi tất cả các cổng usb rồi mà vẩn kg dc.Đang chạy đến Preparing iphone for restore là báo lỗi"[The iphone "iphoen" could not be restore.An unknown error occurred(1602),chắc đành bó tay quá.

Bạn đã xóa sạch sẽ bản iTunes cũ trước khi cài bản iTunes mới theo cách ở cuối cùng bài viết đầu Topic chưa?:-?

poseidon0380

Ko có việc gì phải bó tay hết! Cái này là lỗi bình thường! Làm thử theo cách cùi bắp này coi sao: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35976
Làm thứ tự nhé!
Itune 8.0.x
DFU mode<====quan trọng nhé!
Shift Restore chọn FW zin

Ko chọn custom nhé, tuyệt đối ko xài fw custom ở lần đầu tiên. (trừ khi custom của chính mình làm).
Chúc thành công.
Thường cái này do up fw custom or chạy shift update ko vào chế độ DFU mà chơi luôn trong Restore Mode
Note: xóa or ko xóa Itune cũ theo mình là ko cần thiết (làm một việc thừa), có chăng chỉ là vấn đề tâm lý thôi!

Chỉnh sửa cuối:

huyahn2003

Mình đã xóa và làm theo hướng dẩn rất kỷ nhưng vẩn kg dc.kg hiểu nổi.Chắc có lẻ do mỉnh gà quá nên kg biết làm.

poseidon0380

Mình đã xóa và làm theo hướng dẩn rất kỷ nhưng vẩn kg dc.kg hiểu nổi.Chắc có lẻ do mỉnh gà quá nên kg biết làm.

Bạn thử nói rõ bạn up lên 2.1 làm sao? Nói kỹ từng bước để mọi người giúp cho
Bạn thử nói cho mình biết về DFU mode màn hình nó hiện ra cái gi?

huyahn2003

OK.Máy đang ở 1.1.4,xóa sạch itunes cũ(làm theo hoack hướng dẫn).cài itunes 8.0.1 cài NET Framework 2.0,mở itunes kết nối iphone,nhấn shift+restore,dẩn đến fw 2.1(link của hoack up),đag chạy tới Preparing iphone for restore thỉ báo lỗi "The iphone "iphoen" could not be restore.An unknown error occurred(1602)"
Dùng Zipphone 2.3 đưa máy về DFU thì ở màn hình pc nổi lên bảng dos"entering recovery mode" rồi đứng luôn ở đó,con màn hình iphone thì hiện lên đuôi cắm và biểu tượng itunes rồi đứng đó luôn.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Chỉ là 1 trường hợp do không chịu chạy FW chuẩn...theo dõi bài viết kỹ kàng nhé bạn.

TaQuangDuc

đưa về DFU mode khá dễ thôi bạn ạ, làm theo mình nhé
cắm cable vào iphone và máy tính, bật iTunes lên
bấm HOME rồi đếm chậm đến 5 giây
giữ thêm POWER và đếm đến 10 giây
nhả POWER vẫn giữ HOME và đếm 30 giây
DFU rồi đó!
cheers
PS: đọc thêm bài của Mod. ThanhTuan nhé http://pdaviet.net/showpost.php?p=276367&postcount=1

huyahn2003

mình đã làm rất kỷ như bạn hướng dẩn nhưng khi thả nút home ra thỉ khoản 10s sao thỉ nghe tiếng iphone kết nối với pc nhưng trên pc kg có thông báo lả iphone đã ở chế độ DFU và trên màn hình iphone thỉ tối thui(đợi khoản 10p).

poseidon0380

mình đã làm rất kỷ như bạn hướng dẩn nhưng khi thả nút home ra thỉ khoản 10s sao thỉ nghe tiếng iphone kết nối với pc nhưng trên pc kg có thông báo lả iphone đã ở chế độ DFU và trên màn hình iphone thỉ tối thui(đợi khoản 10p).

Vậy là đúng rồi đó! Ở DFU mode màn hình đen thui! Lúc đó cắm IP vào bật Itune lên sẽ thấy là Itune bắt restore, but lúc này chỉ có mỗi nút restore là active thôi, nút update sẽ chìm đi (gray)!
Có vẻ như bạn chưa biết DFU mode là gì thì phải!
Ip hiện cọng cable với đĩa Itunes là Recovery Mode nhé!
Làm như TaQuangDuc chỉ là chính xác!
Bật Itunes, cắm IP vào máy tính, tắt IP, bấm giữ home + power cho đến khi bàn hình chớp hình táo rồi mất thì bỏ power ra vẫn giữ home cho đến khi Itune nhận ra IP ở DFU mode (tức là lúc đó chỉ có mỗi nút restore là active thôi). Sau đó bỏ home ra, nhấn trên bàn phím shift+restore (trên Itunes), chọn FW 1,2.1 (230Mb).
Good luck.

Chỉnh sửa cuối:

huyahn2003

Vậy là đúng rồi đó! Ở DFU mode màn hình đen thui! Lúc đó cắm IP vào bật Itune lên sẽ thấy là Itune bắt restore, but lúc này chỉ có mỗi nút restore là active thôi, nút update sẽ chìm đi (gray)!
Có vẻ như bạn chưa biết DFU mode là gì thì phải!
Ip hiện cọng cable với đĩa Itunes là Recovery Mode nhé!
Làm như TaQuangDuc chỉ là chính xác!
Bật Itunes, cắm IP vào máy tính, tắt IP, bấm giữ home + power cho đến khi bàn hình chớp hình táo rồi mất thì bỏ power ra vẫn giữ home cho đến khi Itune nhận ra IP ở DFU mode (tức là lúc đó chỉ có mỗi nút restore là active thôi). Sau đó bỏ home ra, nhấn trên bàn phím shift+restore (trên Itunes), chọn FW 1,2.1 (230Mb).
Good luck.
Trước tiên mình xin cám ơn các bạn đã tận tình hướng dẫn.Nhưng minh cũng làm y như vậy,khi vể màn hình đen mình đợi hoài(lúc này itunes chạyWaiting for ipodthì báo lỗi 1601 rồi đứng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Trước tiên mình xin cám ơn các bạn đã tận tình hướng dẫn.Nhưng minh cũng làm y như vậy,khi vể màn hình đen mình đợi hoài(10p)mà itunes nó kg nhận ra iphone thế mới nhứt đầu.

Vấn đề là ở chỗ đưa về chế độ DFU đã được chưa cơ đấy (Thường hay bị thao tác sai bước này)!:-?:D

huyahn2003

Sao mình kg đưa máy ve dfu dc,chán thật.Các bạn cho mình hỏi:bây giờ mình cắm ip vào và mở itunes lên rồi nhấn thẳng vào nút update luôn(vì khi kết nối ip với itunes 8 thỉ itunes nó yêu cầu up fw 2.1),rồi mình dùng QuickPwn21-1 unlock dc kg các bạn?

poseidon0380

Sao mình kg đưa máy ve dfu dc,chán thật.Các bạn cho mình hỏi:bây giờ mình cắm ip vào và mở itunes lên rồi nhấn thẳng vào nút update luôn(vì khi kết nối ip với itunes 8 thỉ itunes nó yêu cầu up fw 2.1),rồi mình dùng QuickPwn21-1 unlock dc kg các bạn?

tốt nhất là về DFU mode rồi up! Ráng về DFU mode đi.
1. Tắt IP, bật Itunes cắm cable
2. Bấm đồng thời 2 nút home và Power, giữ hoài nhé
3. Chờ cho đến khi nào màn hình hiện trái táo (or léo lên một cái) thì buôn nút Power ra, nhưng vẫn giữ Home cho đến khi Itunes nhận được IP ở DFU mode.

huyahn2003

Chán quá!mình làm tất cả các cách mà kg tài nào đưa máy về DFU dc.chắc do cái iphone hay pc bị lỗi gì rồi.để ngày may cài win lại rồi thử up lần nữa,nếu kg dc nữa thì đành ở lại 1.1.4 mà ngậm ngùi :( đau sót :)