• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: Dễ dàng nâng cấp lên Firmware 2.1 và fix lỗi cơ bản

babyto

Đã làm được - good good - Iphone lại lung linh - Thanks!

Cảm ơn vì bài viết hữu ích

Cứ làm theo từng bước là OK!
=))

babyto

Chào các Pro

Có Pro nào gặp lỗi này chưa nhỉ

Vào Phne chỉ vào được favorites và contact, vào recents và keypad máy tự động thoát ra Stringboard

Dùng điện thoại khác gọi tới IP không rung không chuông không báo trên màn
hình, ngừng gọi thì IP hiển thị 1 cuộc gọi nhở trong recents (nhưng ko mở lên được)

Lâu lâu máy báo chạy sales mode

Pó tay

Hoack có biết lỗi này không? Chỉ cách xử lý với

bongbin2218

có bac Hoack online k?chi em phần restore may 3G voi, em làm đến bước 3- phần 3 thì nó k hiện chức năng unlock phone va nhảy qua phần 5 luôn va cứ chạy vậy hoài. Chi giúp xem phai làm sao hay thao tác có gi sai k

bongbin2218

re store rùi mà ở máy thì no báo check in s e rt simcard in your iphone and that it i s not PIN locked

HoaCK

có bac Hoack online k?chi em phần restore may 3G voi, em làm đến bước 3- phần 3 thì nó k hiện chức năng unlock phone va nhảy qua phần 5 luôn va cứ chạy vậy hoài. Chi giúp xem phai làm sao hay thao tác có gi sai k

Bạn chưa Jailbreak bằng QuickPwn thì iTunes nó báo SIMCard là đúng rồi.
Đối với máy 3G thì chưa unlock được nên không có option unlock bạn nhé. Bạn chạy QuickPwn theo hướng dẫn đi sẽ được thôi.

bongbin2218

cảm ơn bác,em đã cài được rùi,mà về nhà mới cài được , chắc lúc sáng lấy máy của thằng bạn xấu quá nên cái 3G của em nó chê, k chịu cho cài Quickpwm nên cứ đứng im ở phần 5. hix
THX bác nhé

mikang

Vừa thực hiện upgrade lên firmware 2.1, làm theo hướng dẫn từng bước thành công mỹ mãn, có rất nhiều phần mềm cài đặt, kỳ này nghịch sướng luôn.

mikang

Có FW 2.2 rồi Bạn lên luôn đi (FW 2.1 xưa roài):)) ở đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 Cũng của chủ Topic này!;;)
Mỗi lần up lên firmware mới thì đều hồi hộp, để từ từ đã, làm nữa chắc em đứng tim mất:D, mà cho hỏi câu này hơi ngu tí: mình dùng cách này áp ụng cho IPhone 3G được luôn phải không? sau khi làm xong thì IPhone 3G được unlock luôn, mình khỏi phải dùng Sim ghép ?

misachau

@hoaCK: Mình đã up thêm hình, các MOD thông cảm là mình lấy ở iClarified vì cơ quan chặn không cho up hình lên mạng.

Bạn ơi, hình nào vậy? Mình ko thấy link đâu cả. (thông cảm cho newbie đang tập upgrade 1.4 lên 2.1)

LienMinh

Bạn hay qua bạn HoaCK oi. Mình làm theo những gì bạn hướng dẫn và kết quả thật tuyệt. Thanks ThanksThanksThanksThanks a lot.

khanhhung1

cho mình hỏi tý các bác ơi!mình có ông anh mới cho cái iphone bên kia về không biết fw bao nhiêu nữa chỉ biết nó chưa bẻ khoá mình cài 2.2 rồi làm theo hướng dẫn trên có bẻ khoá đc không! xin chỉ dáo cho!cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi tý các bác ơi!mình có ông anh mới cho cái iphone bên kia về không biết fw bao nhiêu nữa chỉ biết nó chưa bẻ khoá mình cài 2.2 rồi làm theo hướng dẫn trên có bẻ khoá đc không! xin chỉ dáo cho!cám ơn nhiều

Bạn phải biết máy đó là máy 2G hay 3G (World hay Lock) để tìm bản FW thích hợp, chứ hỏi chung chung vậy ai mà trả lời được!

khanhhung1

máy mình bản lock 3G!xin lổi tại chưa biết thế mình chạy thẳng lên 2.2 rồi bẻ khóa theo cách trên hương dẫn là xài đc không!

khanhhung1

thế à mình cám ơn nha!vậy nếu 3G lock thì lên 2.1 rồi theo hướng dẫn trên là xài ok phải không !thank u

ligle

Bước 4: Fix lỗi

Cách 1: đối với những bạn có wifi:
+ Tắt ngay iTunes -> Vào IP mở wifi lên, vào Setting chọn General, chọn auto lock: never thoát ra.
+ Vào cydia search: open ssh và cài nó, BossPref và cài nó (để bật tắt SSH đó mà)
+ Tiếp theo: Chạy SSH_NO_WIFI (Down tại đây - trong thư mục Tools, pwd giải nén là hoack) gõ Pass:alpine

Lỗi 1: Keyboard auto correction:
Các bạn vào theo đường dẫn : /System/Library/TextInput/
Tìm folder tên :TextInput_en.bundle đổi tên thành TextInput_en1.bundle

Lỗi 2: Tin nhắn hiện số, nhưng không hiện tên: Chép file PhoneNumberTemplates.plist (down tại đây trong thư mục fix)
vào đường dẫn:
/System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/PhoneNumberTemplates.plist

Lỗi 3: Không cài được phần mềm :
Chép file: MobileInstallation (down tại đây trong thư mục fix)
vào theo đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/...
Set 0775 cho file đó (Nếu dùng TotalCommander thì không cần set).

Khởi động lại iPhone là xong!

--------------

Mình rất cảm ơn bạn đã chỉ dẫn rất cụ thể, mình đã làm theo. Tuy nhiên vẫn không fix được lỗi cuộc gọi/tin nhắn tới không hiển thị tên người gọi/gởi tin.

Mình đang xài iP3G Fw2.1, bạn chỉ giúp mình với
Cảm ơn bạn rất nhiều!...