• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: Dễ dàng nâng cấp lên Firmware 2.1 và fix lỗi cơ bản

AnhTu

Super V.I.P
Chán quá!mình làm tất cả các cách mà kg tài nào đưa máy về DFU dc.chắc do cái iphone hay pc bị lỗi gì rồi.để ngày may cài win lại rồi thử up lần nữa,nếu kg dc nữa thì đành ở lại 1.1.4 mà ngậm ngùi :( đau sót :)
Haha, chắc máy bạn nó nhõng nhẽo rồi :))
Trước mắt mình cần bạn làm những điều sau:
- Remove iTunes 8.01 & ngay cả Apple Mobile Device Support.
- Xóa thư mục iTunes (hoặc chỉ cần xóa các file có dạng đuôi *.itl) trong My Documents.
- Re-install iTunes 8.01.
- Download bản FW 2.02 và FW 2.1 của Apple (các bản chuẩn, không phải Custom)
Bắt đầu làm như sau:
Restore bản 2.02, sau đó QuickPwn nó (active & jailbreak), khi xong sẽ vào được màn hình Springboard.
Restore tiếp bản 2.1 chuẩn, tiến hành QuickPwn.
Xong.
Còn nếu không làm được thì qua mình hướng dẫn cho ngay tại máy.

TaQuangDuc

thôi thôi, mang đi offline là nhanh nhất :)) xem anh em làm 1 lần cho biết cách thức rồi sau làm cho đỡ run tay :p

poseidon0380

ai thử cài itunes và Qtime trên Windows sever 2003 chưa em cài mà no ko chịu run

Sorry trước, ko biết bạn có biết tiếng anh or bạn có đọc những gì viết trên trang: http://www.apple.com/itunes/download/ không?
Nó ghi như vậy nè:
Windows Hardware
A PC with a 1GHz Intel or AMD processor
Playing videos purchased on the iTunes Store requires an Intel Pentium D or faster processor
Playing HD-quality videos purchased on the iTunes Store requires a 2.0GHz Intel Core 2 Duo or faster processor
512MB of RAM; 1GB is required to play HD-quality videos
A DirectX 9.0-compatible video card with 32MB of video RAM; 64MB recommended
A QuickTime-compatible audio card
A broadband Internet connection to use the iTunes Store
An iTunes-compatible CD or DVD recorder to create audio CDs, MP3 CDs, or back-up CDs or DVDs
Windows Software
Windows XP Service Pack 2 or later, or 32-bit editions of Windows Vista
64-bit editions of Windows Vista require the iTunes 8 64-bit installer
QuickTime 7.5.5 or later is required (included)
200MB of available disk space
Screen reader support requires Window-Eyes 7.0 or later; for information about accessibility in iTunes, visit http://www.apple.com/accessibility/

Kô biết bạn có thấy hay ko, nhưng theo mình thấy thì nó ko có ghi Windows Server 2003. Vậy bạn biết tại sao nó ko chạy chưa? Mình thì đọc hiểu được những dòng trên nên mình ko có thử!

poseidon0380

thôi thế là khỏi chơi Itunes ở nhà.. đem ra NET chơi

Sai lầm lần 2! Nếu ko dùng chương trình Swap cho IP thì mặc định IP chỉ syn được với mỗi một máy tính duy nhât (kể cả IPod/Itouch cũng vậ). Vậy mỗi lần ra net bản phải mướn đúng với cái máy đã syn với IP trước đó và với điều kiện máy ở đó cũng ko cài Norton GoBack/ Deep Freeze.
Sorry lần nữa, ko biết bạn dùng Windows Server 2003 làm gì, thường thì đa số những người dùng hệ điều hành này giỏi về IT lắm, hay là nằm trong thiểu số??? Còn nếu mục đích bạn sử dụng Itunes để nghe nhạc thì...(kô biết Itunes có được gọi là trình nghe nhạc hay or not?).

dragon5801

thanks bạn
vì lí do công việc nên bắt buộc PC ở nhà mình phải xài cái W2k3 sp1
Giá như Apple no phát triển 1 bản danh cho W2k3 thì hay biết mấy
Mới mua dc Iphone 3 tiếng hì hục mãi ..

Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

thanks bạn
vì lí do công việc nên bắt buộc PC ở nhà mình phải xài cái W2k3 sp1
Giá như Apple no phát triển 1 bản danh cho W2k3 thì hay biết mấy
Mới mua dc Iphone 3 tiếng hì hục mãi ..

Nếu vì công việc sao ko dual boot or xài Virtual PC/Server, or VMWare, còn kô thì thử chạy Itunes với chế độ compatibility???

a76vna

Của em cứ làm đến bước này (bước cuối) thì treo đơ màn hình rất lâu, Iphone thì tối đen. Em đợi đến 1 tiếng cũng không ăn thua gì. Các bác biết tại sao ko? em làm đi làm lại đến 5 lần ko đc.

HoaCK

Của em cứ làm đến bước này (bước cuối) thì treo đơ màn hình rất lâu, Iphone thì tối đen. Em đợi đến 1 tiếng cũng không ăn thua gì. Các bác biết tại sao ko? em làm đi làm lại đến 5 lần ko đc.

Bạn đổi sang cổng USB khác xem có được không? Nếu vẫn không được thì dùng PC khác làm lại nhé.

december_09th

Em up lên 2.1 mà kô để ý nó là dưới fw 1.4. nó báo error. xong lỡ tay click restore rồi tự update. kết quả là như thế này. cứu e với.

các bác có cách nào giúp e restore lại thành default dc ko a ?

TaQuangDuc

Em up lên 2.1 mà kô để ý nó là dưới fw 1.4. nó báo error. xong lỡ tay click restore rồi tự update. kết quả là như thế này. cứu e với.

các bác có cách nào giúp e restore lại thành default dc ko a ?

làm nốt cái Jailbreak đi chứ còn gì nữa bạn, chẳng lẽ bó chân không ngồi làm nốt phần còn lại?!
Làm đi, có gì chết thì gào thét, anh em lại ôm ấp iPhone hộ cho :D dễ ý mà (lần đầu rất run và rất khó)

december_09th

ơ. e tưởng như thế là bị hỏng... ??? vì e lỡ tay ấn restore and update mà ko giữ Shift. ip của e bay h cứ đòi SIM để activate. e chịu. chả hiểu

TaQuangDuc

ơ. e tưởng như thế là bị hỏng... ??? vì e lỡ tay ấn restore and update mà ko giữ Shift. ip của e bay h cứ đòi SIM để activate. e chịu. chả hiểu

Rồi, rồi, đọc bài của Hoack rồi làm nốt các bước còn lại, không làm được thì gào phát để anh em còn biết mà ôm hộ cho :D
mai mình ở nhà, thích thì gào phát
Cơ mà nếu muốn an tâm thì làm lại từ bước 1 cho nó lành

Chỉnh sửa cuối:

december_09th

đây. e shift + Restore đc 1 lúc thì nó bị thế này. lần trc up itouch thì ngon lành. lần này up ip thì bị. như nồi....T_T

HoaCK

đây. e shift + Restore đc 1 lúc thì nó bị thế này. lần trc up itouch thì ngon lành. lần này up ip thì bị. như nồi....T_T

Bạn down file FW 2.1 về trước nhé. Sau đó làm ơn đưa IP về DFU mode như hướng dẫn ở đầu bài rồi dùng iTunes để Shift+Restore như hướng dẫn là được bạn ạ:D

poseidon0380

Những điều cần lưu ý khi up/restore FW:
1. Máy phải có nguồn dữ trữ (UPS), notebook(laptop) phải có pin đầy.
2. Nếu xài máy bàn thì nên lấy cổng USB nằm trên main (phía sau máy), còn kô thì nên xài laptop.
3. Phải up đúng FW của từng loại máy (2G có FW khác với 3G tuy là cùng version 2.1)
4. Máy phải sạch (ko có virus) phải cài Dot(.)Netframwork.

poseidon0380

Lúc này trên IP có hiện cái hình cái ổ cứng ko?