• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2 Việt hóa chính thức ra mắt

anhtamhcm

Tác giả Memory
c2008-2009

Ứng dụng quản lý Files

Bản gốc tiếng Ý
Dịch bởi anhtamhcm

Môi trường:
==Python==

Ngày cập nhật: 15/07/2009

Phiên bản: 1.04.02

Tính năng quản lý Files mạnh mẽ

Xem thông tin và bung nén các tệp sau:

SIS ==> Tệp ứng dụng Symbian (C++)
Zip ==> Tệp nén
Jar ==> Tệp ngôn ngữ Java
Dta ==> Bao gồm các ứng dụng của LonelyCatGames
Gif ==> Tệp ảnh động
ARC ==> Tệp Sao lưu (Backup)
MBM ==> Tệp ảnh nén
AIF ==> Tệp ảnh biểu tượng
SKN ==> Tệp Giao diện (Themes)
HTML ==> Tệp dành cho WEB
VCF ==> Tệp sao lưu danh bạ
MBMA ==> Tệp nguồn mở MBM
OTA ==> ...
MBM_MOD ==> Tệp nguồn MBM

Chuyển đổi bổ và sung Mô-đun: Sabri Erkin
===================
Cảm ơn các tác giả đã hỗ trợ Memory thực hiện phần mềm này

Chú ý:
Phiên bản 1.4.2 path English đã up Ở đây thực chất chỉ là bản Fix tồi tệ từ bản 1.03 của một mem có Nick là Smyle

Bản mới Fix lại ngôn ngữ dịch và phần máy nghe nhạc (Nghe được mọi định dạng nhạc như WMA, MP3, OGG, WAV, AMR.... còn rất nhiều không thể kể hết)

Chỉnh sửa cuối:

vokhanhyen

Không biết nó đỉnh cao như thế nào nhưng thật là pro ! :)number one is anh8
Đã thử xem qua file PYC của WINFILE =>thật là 1 số lượng ngôn ngữ khổng lồ ! thật sự phải kiên nhẫn:O
Hic hic ! Đó là còn chưa biết nó mã hóa như thế nào nữa >>>hic hic

nguoiqualoicu

Quá tuyệt, cả ngày nay cứ loay hoay giữa các bản của Dotsis và smyle, kô biết bản nào bản thật, té ra các bản 1.4.2 trước đây toàn là hàng đểu :D, kô biết anh8 lấy bản gốc này ở đâu hay vậy, chắc qua Ý lấy luôn chứ gì :)).

anhtamhcm

Quá tuyệt, cả ngày nay cứ loay hoay giữa các bản của Dotsis và smyle, kô biết bản nào bản thật, té ra các bản 1.4.2 trước đây toàn là hàng đểu :D, kô biết anh8 lấy bản gốc này ở đâu hay vậy, chắc qua Ý lấy luôn chứ gì :)).

Chính hãng của Ý>> Phải mua vé máy bay sang mới có đấy>:)

WIN86

anh ơi cái Winfile này giải nén có vẻ yếu hơn X-plore anh ah..và khi chuyển sang thư mục khác hoặc trở lại thì không tiện = xplore.

anhtamhcm

anh ơi cái Winfile này giải nén có vẻ yếu hơn X-plore anh ah..và khi chuyển sang thư mục khác hoặc trở lại thì không tiện = xplore.

Tất cả các chức năng đều có phím nóng để thực hiện>> Tự khám phá...

anhtamhcm

Đã kiểm tra thấy phần giải nén Zip bị sai ngôn ngữ "loạn ngôn ngữ" đợi anhtam sẽ Fix lại ngay

OK đã sửa xong phần "loạn ngôn ngữ" >> Mời anh em Down lại ở bài mở đầu:D

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Cái này qua đỉnh rồi ! Thanks bác tám, qua mới gợi ý mà nay đã có đồ xài rồi , hết xảy.

anhtamhcm

anhtam mới kiểm tra lại thấy sai ngôn ngữ dịch ở các phần Bung nén như MBM, AIF... Thế mà anh em dùng không có ý kiến gì!? Giờ chưa có máy >>> Phải đợi đến chiều vậy

onlylove80

anhtam mới kiểm tra lại thấy sai ngôn ngữ dịch ở các phần Bung nén như MBM, AIF... Thế mà anh em dùng kh�ng có ý kiến gì!? Giờ chưa có máy >>> Phải đợi đến chiều vậy
Em chưa vọc đến MBM. AIF nhưng nén và bung nén sis rất tốt. Phần Sound thì Winfile này kg hỗ trợ chạy nhạc thì phải anhtam ah.. Nói chung có thể Remove Xplore đi đc rồi;) đỡ phải chờ 3s.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Em chưa vọc đến MBM. AIF nhưng nén và bung nén sis rất tốt. Phần Sound thì Winfile này kg hỗ trợ chạy nhạc thì phải anhtam ah.. Nói chung có thể Remove Xplore đi đc rồi;) đỡ phải chờ 3s.

Posted via Mobile Device

Muốn nghe MP3 thì di chuyển thanh sáng tới tệp MP3 đó nhấn 5 > Tùy chọn> Xóa thông tin Tag đi là nghe vô tư:D
Hỗ trợ nhge nhạc rất hay đó

Thangnd31082

Muốn nghe MP3 thì di chuyển thanh sáng tới tệp MP3 đó nhấn 5 > Tùy chọn> Xóa thông tin Tag đi là nghe vô tư:D
Hỗ trợ nhge nhạc rất hay đó

Thằng này có chức năng "open with" như trên PC nhưng mà em thử với File .flv chỉ đường dẫn tới Coreplayer.app mà nó không chạy được các bác ạ !
Các bác thử đề xuất phương án xem sao, hình up của anhtam có cái Ded, mở txt là nó tự động dùng thằng này để chạy.

Hay là chức năng này chưa hoàn chỉnh ạ ??????????:-?

vokhanhyen

anhtam mới kiểm tra lại thấy sai ngôn ngữ dịch ở các phần Bung nén như MBM, AIF... Thế mà anh em dùng không có ý kiến gì!? Giờ chưa có máy >>> Phải đợi đến chiều vậy

Ha ha ha ! Giống em ! ha ha ha ! mấy cái tệp đó ở trong plugin,nên dịch thì cứ dịch,không test lại là loạn ngôn ngữ ha ha ha:))

jimmyvn88

Thằng này có chức năng "open with" như trên PC nhưng mà em thử với File .flv chỉ đường dẫn tới Coreplayer.app mà nó không chạy được các bác ạ !
Các bác thử đề xuất phương án xem sao, hình up của anhtam có cái Ded, mở txt là nó tự động dùng thằng này để chạy.
Hay là chức năng này chưa hoàn chỉnh ạ ??????????:-?
Mình dùng chức năng này vẫn tốt mà