• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2 Việt hóa chính thức ra mắt

Thangnd31082

Ừm mình mở .avi thì được , có thể thằng .flv này có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

thanhtu8888

mấy bạn cho mình hỏi winfile khi xem file .gif sao tự giải nén ra file con mà không hiện trực tiếp ảnh động lên :-?

jimmyvn88

Bùn cười thật. Muốn xem 1cái ảnh .gif thế mà nó bung ra cho mình nhìn, chả xem đc ảnh nó chạy ntn. cái này với mbm còn hay chứ với gif ko hay lém. hj

Thangnd31082

mấy bạn cho mình hỏi winfile khi xem file .gif sao tự giải nén ra file con mà không hiện trực tiếp ảnh động lên :-?

Bùn cười thật. Muốn xem 1cái ảnh .gif thế mà nó bung ra cho mình nhìn, chả xem đc ảnh nó chạy ntn. cái này với mbm còn hay chứ với gif ko hay lém. hj

Các Bác ấn nút chọn trái ---> Mở với hệ thống là OK ngay !

Thangnd31082

Cái này ngon nhưng chạy trên Python + lúc chạy ngốn ram nhiều wa nhưng được cái đa năng

Thangnd31082

mở với hệ thống thì mình biết rồi, vậy winfile không có chế độ xem trực tiếp à :-?

Tưc là vẫn mở trong winfile ấy chứ bạn nhưng bạn dùng chức năng của winfile : Chọn trái ---> Chọn " Mở với hệ thống"

Ở WF nếu bạn chọn luôn OK thì nó chọn mặc định là bung gif hay xem các thành phần của gif, có thể đặt lại mặc định này thì phải !

thanhtu8888

Tưc là vẫn mở trong winfile ấy chứ bạn nhưng bạn dùng chức năng của winfile : Chọn trái ---> Chọn " Mở với hệ thống"

Ở WF nếu bạn chọn luôn OK thì nó chọn mặc định là bung gif hay xem các thành phần của gif, có thể đặt lại mặc định này thì phải !

thì mình vẫn ở trong winfile nhưng mình muốn nói là khi mở gif sao nó không hiện bình thường mà lại giải nén ra

Thangnd31082

Posted via Mobile Device thi minh da tra loi roi thay, wf mac dinh vay, hinh nhu co the thay doi md nay ban thu tim di hon nua no van co the xem dc nhu cach minh noi vay la OK roi

onlylove80

thì mình vẫn ở trong winfile nhưng mình muốn nói là khi mở gif sao nó không hiện bình thường mà lại giải nén ra

Bạn muốn xem hình *.Gif thì phải nhấn tùy chọn =>Mở với hệ thống thì mới xem được..nếu bạn ấn mở luôn là nó sẽ bung tập tin Gif đó ngay..:D

thanhtu8888

Posted via Mobile Device thi minh da tra loi roi thay, wf mac dinh vay, hinh nhu co the thay doi md nay ban thu tim di hon nua no van co the xem dc nhu cach minh noi vay la OK roi

Bạn muốn xem hình *.Gif thì phải nhấn tùy chọn =>Mở với hệ thống thì mới xem được..nếu bạn ấn mở luôn là nó sẽ bung tập tin Gif đó ngay..:D

vậy là winfile mặc định không cho xem file gif chỉ bung nén ra xem từng file thôi, hy vọng phiên bản tới sẽ thay đổi :D