• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2 Việt hóa chính thức ra mắt

Thangnd31082

vậy là winfile mặc định không cho xem file gif chỉ bung nén ra xem từng file thôi, hy vọng phiên bản tới sẽ thay đổi :D

Bạn hiểu vậy cũng không chính xác đâu, ví dụ như X_Plore khi bạn đọc 1 file jar thì nó vô luôn các tệp trong file đó, bạn muốn cài một ứng dụng java thì cũng phải : Chọn trái --> Open by system mà !

Tóm lại Wf vừa đọc được .gif , vừa bung được .gif

thanhtu8888

Bạn hiểu vậy cũng không chính xác đâu, ví dụ như X_Plore khi bạn đọc 1 file jar thì nó vô luôn các tệp trong file đó, bạn muốn cài một ứng dụng java thì cũng phải : Chọn trái --> Open by system mà !

Tóm lại Wf vừa đọc được .gif , vừa bung được .gif

bạn nói như vậy cũng không chính xác đâu, winfile là bung xong rồi xem từng hình một, còn đọc được file gif thì phải hiển thị ảnh động chớ :-?

anhtamhcm

Có lẽ 1 tuần nữa mới mượn được máy:-/ Kiểu này chết vì thèm:((

Đây là bản gốc tiếng Ý dùng không bao giờ lỗi:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Khi nào có máy sẽ Fix lại lỗi khi nghe nhạc và nhiều thứ khác. Bây giờ chỉ biết nhìn anh em bàn luận:D

Thangnd31082

Khi nào có máy sẽ Fix lại lỗi khi nghe nhạc và nhiều thứ khác. Bây giờ chỉ biết nhìn anh em bàn luận:D

Bác đang ở đâu đấy ??? Hay là em đáp chuyến bay qua cho bác mượn máy nha :D! Sốt sắng quá rùi đây này !:D

Thangnd31082

bạn nói như vậy cũng không chính xác đâu, winfile là bung xong rồi xem từng hình một, còn đọc được file gif thì phải hiển thị ảnh động chớ :-?

Thì đó là bung file khi bạn ấn nút OK, còn bạn muốn xem thì : Chọn trái --> Tập tin --> Mở hệ thống

thanhtu8888

bác tám âm thầm ghê không tiết lộ chỗ ở thì làm sao anh em cho mượn máy được :)) :)) :))

thanhtu8888

Thì đó là bung file khi bạn ấn nút OK, còn bạn muốn xem thì : Chọn trái --> Tập tin --> Mở hệ thống

vậy là từ đầu đến giờ bạn cũng không hiểu ý rồi, mình nói là xem trên winfile luôn kìa mở với hệ thống thì nói gì nữa :-?

Thangnd31082

Vậy là cái khái niệm "xem luôn trên WF" của mình và bạn không giống nhau rồi . Thôi tranh luận về cái này có ích gì , chức năng bung + xem gif của Winfile giúp ta bới đi được một số ƯD cài trên máy đỡ nặng máy !

anhtamhcm

bác tám âm thầm ghê không tiết lộ chỗ ở thì làm sao anh em cho mượn máy được :)) :)) :))

Mấy ông nhà ta giữ máy còn hơn giữ Gái;;) để anhtam mượn của con ghẹ rồi từ từ >> nó mới nhừ chứ=))

thanhtu8888

Vậy là cái khái niệm "xem luôn trên WF" của mình và bạn không giống nhau rồi . Thôi tranh luận về cái này có ích gì , chức năng bung + xem gif của Winfile giúp ta bới đi được một số ƯD cài trên máy đỡ nặng máy !

bạn nói không tranh luận mà còn bồi thêm một câu chi vậy :D mình thấy winfile còn một điểm nữa là icon hơi to nên xem được ít thư mục hơn X-plore nếu khắc phục được cái này thì còn gì bằng :-?

anhtamhcm

bạn nói không tranh luận mà còn bồi thêm một câu chi vậy :D mình thấy winfile còn một điểm nữa là icon hơi to nên xem được ít thư mục hơn X-plore nếu khắc phục được cái này thì còn gì bằng :-?

Dùng phím nóng mà thao tác cho nhanh

Phím # cuộn xuống
Phím 9 cuộn lên

Mọi chức năng đều có phím nóng tương ứng, mò tí là xong:D

Thangnd31082

Icon to rõ ràng là tốt chứ bạn, còn xem nhiều thư mục thì cũng không phải là cái đáng bàn, các thư mục được sắp xếp theo ABC rồi thì bạn chỉ việc dùng cần đk là được.
Kết nhất ở WF là : ĐA NĂNG + Miễn Phí

Thangnd31082

Bác ơi cái Giao diện như hình đầu tiên của bác có màu xanh em kết lắm nhưng sao trong này chọn hoài mà không có vậy ta ? Hay là bác cho em một cái tên em lên GG tìm ?

anhtamhcm

Bác ơi cái Giao diện như hình đầu tiên của bác có màu xanh em kết lắm nhưng sao trong này chọn hoài mà không có vậy ta ? Hay là bác cho em một cái tên em lên GG tìm ?

Hoán đổi biểu tượng đấy>> Chuyển thanh sáng tới giao diện cần chọn >> tùy chọn>>chọn phần Biểu tượng trở ra màn hình là thấy ngay
Cứ phải để cho người không có máy chỉ dẫn là sao nhỉ!!!

thanhtu8888

Hoán đổi biểu tượng đấy>> Chuyển thanh sáng tới giao diện cần chọn >> tùy chọn>>chọn phần Biểu tượng trở ra màn hình là thấy ngay
Cứ phải để cho người không có máy chỉ dẫn là sao nhỉ!!!

bởi vậy mới bái phục anhtam không có máy mà chỉ phà phà :D

Thangnd31082

" Muốn biết phải hỏi , muốn giỏi phải học" mà bác , đang định thục hành việt hóa mấy PM , có gì khúc mắc bác chỉ em dài dài chút nhé ! Bác bảo bận vậy mà thấy bác oline thường xuyên luôn. Em đi ăn cơm đã nhé ! Tối đi dạy _đêm về hỏi bác thêm !

langtu13493

hic tiéc là nó ko đọc được file rar thôi nếu khắc phục đup75c ld9ie63m yếu này ple chẳng là gì