• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2 Việt hóa chính thức ra mắt

Thangnd31082

Đúng đấy , thử cái bài trang 10 số #94 chưa bạn, không dùng Winfile ân hận cả đời !
Trả lời kèm theo trích dẫn này

vẫn ko được,vào nó hiện màng hình trắng khoản 5 giây ourt ra liền

Vẫn do Bộ python + libs thôi .Đã chép đè Libs tui share chưa ?:-??

thuonghonda68

vẫn ko được,vào nó hiện màng hình trắng khoản 5 giây ourt ra liền... bộ nhớ ram ổ D free 1,3mb,........format máy rồi,thẻ chỉ cài xplore,bộ phython và bộ bils của anh thangnd31082 và WinFile 1.4.2 Việt hóa.....hết,nó vẫn out

thuonghonda68

Anh thangnd31082 ơi em đã làm được rồi...3 lần format máy và thẻ nhớ,cài xong rồi gỡ bỏ vài chục lần.....còn nhiều nửa....cuối cùng em cũng đã thành công mỹ mãng không còn gì để nói hơn WinFile 1.4.2,tuyệt đỉnh,chân thành cảm ơn các fro...đã hổ trợ pm và kỹ thuật..thank,thank,thank..................

thanhtu8888

Anh thangnd31082 ơi em đã làm được rồi...3 lần format máy và thẻ nhớ,cài xong rồi gỡ bỏ vài chục lần.....còn nhiều nửa....cuối cùng em cũng đã thành công mỹ mãng không còn gì để nói hơn WinFile 1.4.2,tuyệt đỉnh,chân thành cảm ơn các fro...đã hổ trợ pm và kỹ thuật..thank,thank,thank..................

bạn phải tìm rõ nguyên nhân vì sao không chạy được, chứ cài phần mềm mà format máy như vậy dễ đai lắm :)) :)) :))

thuonghonda68

đúng rồi do em giải nén ra mà ko bung các thư mục con libs ,mà để nguyên thư mục libs cóp E/system/bils

jimmyvn88

kết hợp cả winfile và xplore thì tuyệt vời vì mỗi cái có cái hay riêng , như mình thì hay dùng xplore để xem mã hex nhanh

langtu13493

nếu thang winfile mà khắc phục được khuyết điểm đọc được file rar là x-plore sẽ ra đi thật đấy chứ ah hình như là winfile ko chuyển file thành zip như x-plore được pải ko? tốt như là xài như tớ nè kết hợp cả hai là vô đối

anhtamhcm

Điên hả mà chào tạm biệt ! sẽ hối hận không kịp đấy :))

kết hợp cả winfile và xplore thì tuyệt vời vì mỗi cái có cái hay riêng , như mình thì hay dùng xplore để xem mã hex nhanh

Mọi người không biết Siêu dịch có chức năng sửa Hex à. Siêu dịch mà sửa Hex thì còn vô đối hơn MobilHex=))=))

Thangnd31082

Hehe thấy chưa mình bảo mà , không dùng Winfile hối hận nửa đời còn lại ! Chúc mừng nhé !
>:)

BigHeadCrew

anh ơi.. sao em cài nó ghi là "Not Supported" ( Em đã hacked phone, cài python trên máy rồi :( ).. Mong hồi âm

vohoangminh

Pac 8 ơi thằng 6600 cài cái này được không vậy,sao em cài vào khi mở lên bị đá ra không vậy,em cài đủ python rùi mà,cả bộ lids nữa chứ???Em muốn tận hưởng xem thằng này so với x plore như thế nào!!giúp em với pác!!

thuonghonda68

em tạm biệt là đúng,vì đang vọc WinFile 1.4.2 nên chưa biết lúc nào gặp lại...
chớ đâu có vĩnh biệt X_xpore v1.22 EN crack thân thương đâu

saodoingoi142

Moderator
Xảy ra nghịch cảnh sau khi cài Libs xong...!!!

Bạn thử cách của mình coi nhé, Mình đang chạy cho 6260 nuột lắm:

Bước 1 : Gỡ bỏ tất cả các Python + module + Script trước giờ đã cài nhưng vô tác dụng với Winfile (Nhớ nhé đừng quên _ Mà sướng dùng quá thì 4mart máy + thẻ như hôm qua bạn bảo cho thêm chắc ăn _ nhưng nếu thất bại thì hãy làm việc này )

Bước 2 : Tải bộ Python + Module + ScriptShell chuẩn 6260 tại đây về cài theo thứ tự.

Bước 3 : Cài xong các bước trên rồi thì giải nén bộ LIBS này (tổng hợp riêng cho 6260 và các dòng khác tương thích ) vào thư mục E:\system\libs trên thẻ nhớ.

Bước 4 : khởi động lại máy, cài Winfile vào và thử tận hưởng thành quả của bác anhtamhcm

Với cách này của bạn thì mình chỉ dùng dc pm SmartSiS khi chép đè bộ Libs của anh8 + với Modules_SmartSis.sis(TrDung).Nhưng ngược lại pm WinFile của anh8 + SisTail của MTu thì ko dùng dc máy báo lỗi!
Bạn hiểu ko?:-/Bây giờ quay trở lại với pm Winfile này thì những lời mình nói ở trên đúng là tương khắc,nghịch cảnh mà quá đau đầu đối với mình!Và đối với cái này thì mình lại tháo thẻ nhớ ra chép đè lại bộ Libs khác mà bạn đã Up ở trên thì lại chạy dc WinFile nhưng 2 pm kia(pm SmartSiS và pm SisTail2.52_MTu) bị báo lỗi <Please install MegaMudulePack by smart4n> và tự nó out ra ngay!Thế đấy!_Mong bạn hãy bỏ chút thời gian quý báu của bạn giúp mình 1 lần nữa xem sao!!!:-??:-?:((

anhtamhcm

Với cách này của bạn thì mình chỉ dùng dc pm SmartSiS khi chép đè bộ Libs của anh8 + với Modules_SmartSis.sis(TrDung).Nhưng ngược lại pm WinFile của anh8 + SisTail của MTu thì ko dùng dc máy báo lỗi!
Bạn hiểu ko?:-/Bây giờ quay trở lại với pm Winfile này thì những lời mình nói ở trên đúng là tương khắc,nghịch cảnh mà quá đau đầu đối với mình!Và đối với cái này thì mình lại tháo thẻ nhớ ra chép đè lại bộ Libs khác mà bạn đã Up ở trên thì lại chạy dc WinFile nhưng 2 pm kia(pm SmartSiS và pm SisTail2.52_MTu) bị báo lỗi <Please install MegaMudulePack by smart4n> và tự nó out ra ngay!Thế đấy!_Mong bạn hãy bỏ chút thời gian quý báu của bạn giúp mình 1 lần nữa xem sao!!!:-??:-?:((
Không dùng được SmartSis thì dùng S60UnPack đó. Giải nén các tệp:

.sis .sisx .tar .gz .zip .aif .mbm .mif .qhf .uhtm .jar .gif .nf3 .fb2

Đã up trên diễn đàn