• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

Tomsk_hp

:D Muốn nhận tai nghe bluetooth va GPS bluetooth thì bạn dùng bản 6.1 của bác sonblack la ok ngay. Mình có cả tai nghe bluetooth stereo lẫn GPS nhưng không xài cùng 6.5 được. Nhung xài 6.5 thích nên nhịn hai vụ kia hihi. Thanks bác KHoa_ha nha. Mà các bác cho em hỏi, em O2 Atom ở nhà giá bao nhiêu ấy nhỉ, em hè về tính chuyện thanh lý 1 chú :p. Các bác bảo em cái nha. thanks nhiều!!!

takaru

Hình như bản này có vấn đề khi kết nối internet. mình ko thể update được thời tiết từ titanium cũng như từ spb mobile shell . Vào mạng bằng IE cũng không được. Mình sử dụng máy tính có internet kết nối với điện thoại để vào. Các bác thử ktra lại xem.
Bản rom này mặc dù báo tốn ram nhưng chạy nhanh hơn nhiều bản V2. skin lại đẹp nữa chứ . Mong bác Khoa Ha sửa lỗi đó. Xin cám ơn

umpol2008

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02

CE OS 5.2.21222 Build 21222.5.0.1 Khoa_Ha V02
( Đã sửa hầu hết tất cả các lỗi cài keyboard, WM5torage không hoạt động, Power point không hoạt động, báo Pin sai, Wifi, new skin diapad.....)

Đây có lẽ là bản ROM cuối cùng của mình làm cho Atom tới đây có version mới chắc mình chỉ làm cho Atom Exec nữa thôi chứ làm cho cả 2 loại máy này mất rất nhiều thời gian.
:((

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21222 Build 21222.5.0.1 KHOA_HA V02
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

OpalPhoneCanvas(new)
CorePlayer 1.3.2 (new)
Resco Explorer(new)
WM7 Titanium(new)
Resco Regedit(new)
S2P (new)
And add HTC Album, IE6, start Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?kgd4idourzq

Lưu ý

Chú ý cì có nhiều tùy chọn và phần mềm mình để trong EXtendedROM nên các bạn update với option là All hoặc là OS+EXtendedRom. Các bạn hãy update và cảm nhận nhé! :(:))
Các bạn chú ý khi khởi động lần đầu máy sẽ hỏi có cài đặt Resco Explorer và Resco Resgitry không và sau đó sẽ hiện lên bảng thông báo đang copy chờ khoảng 1 phút... thì các bạn đừng tắt bảng này đi và 1 lúc nó copy xong sẽ hỏi có khởi động lại máy không lúc này chon khởi động lại máy sẽ có đầy đủ các phần mềm.

Does it work with bluetooth headset in this version?::-/

loitraitim490

:D Muốn nhận tai nghe bluetooth va GPS bluetooth thì bạn dùng bản 6.1 của bác sonblack la ok ngay. Mình có cả tai nghe bluetooth stereo lẫn GPS nhưng không xài cùng 6.5 được. Nhung xài 6.5 thích nên nhịn hai vụ kia hihi. Thanks bác KHoa_ha nha. Mà các bác cho em hỏi, em O2 Atom ở nhà giá bao nhiêu ấy nhỉ, em hè về tính chuyện thanh lý 1 chú :p. Các bác bảo em cái nha. thanks nhiều!!!

Atom bữa nay bèo lắm. Tình hình máy thế nào nói rõ cái coi. Thằng bạn đang có nhu cầu tậu một chú, có gì pm cho mình. Oki!:D

loitraitim490

Hình như bản này có vấn đề khi kết nối internet. mình ko thể update được thời tiết từ titanium cũng như từ spb mobile shell . Vào mạng bằng IE cũng không được. Mình sử dụng máy tính có internet kết nối với điện thoại để vào. Các bác thử ktra lại xem.
Bản rom này mặc dù báo tốn ram nhưng chạy nhanh hơn nhiều bản V2. skin lại đẹp nữa chứ . Mong bác Khoa Ha sửa lỗi đó. Xin cám ơn
Ơ! Mình update thoải mái mừ, có sao đâu! Mà hình như cái thằng IE và yahoo go lúc vào đc lúc không, còn máy cái còn lại bình thường mà!

loitraitim490

ĐÂY CÓ LẼ LÀN BẢN ROM CUỐI CÙNG MÌNH BUILD CHO ATOM TỚI ĐÂY MÌNH CHỈ BUILD CHO ATOM EXEC NỮA THÔI VÌ LÀM CẢ 2 MẤT NHIỀU THỜI GIAN QUÁ. :((
CHÚC VUI VẺ![/QUOTE]

Bác mà đi thì từ nay atom .... hết rom :(:)((. Bác cố hắng giúp anh em với, nếu bận quá không ra đc thường xuyên thì lâu lâu ra môt bản để anh em thay đổi! Chứ tình hình này là atom chỉ có mỗi bác coock rom thui.:-??:-??:-??Cám ơn tất cả những gì bác đã làm cho ae atom, cám ơn nhìu!!=D>=D>=D>=D>

Xuanlap

ĐÂY CÓ LẼ LÀN BẢN ROM CUỐI CÙNG MÌNH BUILD CHO ATOM TỚI ĐÂY MÌNH CHỈ BUILD CHO ATOM EXEC NỮA THÔI VÌ LÀM CẢ 2 MẤT NHIỀU THỜI GIAN QUÁ. :((
CHÚC VUI VẺ!

Thế này thì tiêu thật rồi. Vậy là từ nay ae Atom chẳng còn Rom mới để up nữa.
Bác ơi!Bác đừng đi,đừng bỏ rơi ae Atom mà tội nghiệp. Chúc bác có nhiều sức khỏe,nhiều thời gian để thỉnh thoảng nhìn lại ae Atom một chút,một chút thôi củng được.:(:(:(:(:)(:)((

chomphuhome

When I íntalled Thai-g program my device can't change keybord and hang and Pls suggest me too...Thank you very much.

trinhquanghung1

Cám ơn Anh Khoa về bản ROM nhé.Chúc bác có nhiều sức khỏe,nhiều thời gian để thỉnh thoảng nhìn lại ae Atom một chút. Đừng bỏ rơi Atom Anh nhé!

mykolor

Bản này wi-fi ổn rồi, nhìn chung đều ổn và good.
Thời tiết cập nhật được nhưng không apply được, cái này lên xda search rồi down về cài lại cái thời tiết là OK, không vấn đề gì.

binhtrannguyen

Thanks Khoa Ha nhé!!! Bản Rôm này xài rất tốt, chạy ổn định. Không biết may mắn hay sao mà dial như ý mong muốn và các phần mềm khác cũng vậy. Một lần nữa thanks Khoa. Chúc Khoa và các anh em trong PDA Viet thành công và nhiếu sức khỏe.

dungsejin

bạn ơi mình cài phần mềm chat IM trên các rom khác thì ok riêng rom 6.5 no báo login rồi nhưng không hiện lên danh sách chat bạn có thể giải thích cho mình được không.thanks

Khoa_ha

Thanks Khoa Ha nhé!!! Bản Rôm này xài rất tốt, chạy ổn định. Không biết may mắn hay sao mà dial như ý mong muốn và các phần mềm khác cũng vậy. Một lần nữa thanks Khoa. Chúc Khoa và các anh em trong PDA Viet thành công và nhiếu sức khỏe.

không phải may mắn đâu mà V02 này đã fix hết các lỗi đó rồi!

Khoa_ha

bạn ơi mình cài phần mềm chat IM trên các rom khác thì ok riêng rom 6.5 no báo login rồi nhưng không hiện lên danh sách chat bạn có thể giải thích cho mình được không.thanks

Mình vẫn dùng IM 5.66 Ok đó chứ