• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6] Windows Mobile 6 Pro 3.0

lamtuanphong84

bác nào làm ơn chỉ hộ cái phần mềm để thay cái nút chức năng Calendar thành chức năng khác như phone....là phần mềm gì ấy nhỉ,trong bản này hình như không có,cám ơn nhiều nha
Phần mềm bạn nói là New Menu có bên box ứng dụng đó

lamtuanphong84

Anh em cho mình hỏi. Bản Rom này có chạy được cho O2 Stealth không? Nếu không chạy được thì anh em mình có thể gợi ý bản Rom WM6 nào chạy ổn định trên O2 Stealth?

Cám ơn các anh em.
Room này không dùng được cho Stealth được , Bên box room stelth mình thấy có room 2005 giao diện Cossbow đó

hung1406

Phần mềm bạn nói là New Menu có bên box ứng dụng đó

New Menu chỉ tạo các file mới của SMS, Task, Appointment, Word, Excel,.... thôi
Bạn nên dùng SKTools hoặc Soft Key đó. Qua Box thảo luận hoặc Ứng dụng để tìm và xem cách sử dụng phần mềm đó nhé! :D

drdoccocaubai

Bản Rom MW6Pro3 này sáu khi cài xong thì nút số 4 không hoạt động được vì không có chương trình voiceCommander

lesyhoangchuong

Bản Rom MW6Pro3 này sáu khi cài xong thì nút số 4 không hoạt động được vì không có chương trình voiceCommander
Vì ít người dùng VoiceCommander nên cooker ANTC đã không cài vào bản ROM này. Nhưng bạn vẫn có thể gán nút số 4 một ứng dụng khác ở mục Settings >> Button

tuanlinh

Sau một thời gian dùng thì thấy dùng ROM này âm thanh nghe gọi bé đi hẳn, trước dùng PV4 để Speaker On nghe rõ mồn một to đều, còn bây h để Speaker On vẫn phải để sát tai mới nghe rõ mặc dù đã để Phone Volume, Call Volume lên tới 80-100%. Chắc phải up về PV4 thôi, đang định thử up Core 2.0n các bác thấy thế nào ?

binhlerhm

Sau một thời gian dùng thì thấy dùng ROM này âm thanh nghe gọi bé đi hẳn, trước dùng PV4 để Speaker On nghe rõ mồn một to đều, còn bây h để Speaker On vẫn phải để sát tai mới nghe rõ mặc dù đã để Phone Volume, Call Volume lên tới 80-100%. Chắc phải up về PV4 thôi, đang định thử up Core 2.0n các bác thấy thế nào ?

Mấy bro khác thì bảo loa to quá, riêng bác lại bảo nhỏ quá, bác xem lại coi loa có vấn đề gì không . Tôi sử dụng bản pro3 này và chỉnh pp lên 8Mb chạy rất nhanh và ổn,pin dùng khoảng 3 ngày (có xài soft mobilsell, thằng này nổi tiếng hao pin), loa vẫn ổn nghe nhạc bằng WM, pocket music tốt không bị rè nếu chỉnh âm thanh < 95%. Bản rom Core 2.0n theo tôi thì tương thích với soft tốt hơn bản pro3, ít lỗi, nhưng chạy chậm hơn nếu bro muốn sử dụng bản này nên chỉnh pp lên 6-8mb ( bản này free ram khoảng # 33Mb) thì chạy rất ngon (đã sử dụng bản này 2 tuần lễ trước khi xài pro3 chỉ có lỗi wifi thỉnh thoảng phải chọt 2 lần)

daotoan3Ihut

Tôi sử dụng bản pro3 này và chỉnh pp lên 8Mb chạy rất nhanh và ổn,pin dùng khoảng 3 ngày (có xài soft mobilsell, thằng này nổi tiếng hao pin), loa vẫn ổn nghe nhạc bằng WM, pocket music tốt không bị rè nếu chỉnh âm thanh < 95%.

Bác cho em hỏi,bác dùng những chương trình gì,những hoạt động gì,mà 3ngày mới hết pin vậy.Em hỏi thế để so sánh với con của em,em dùng mau hết pin quá,cứ tưởng do bản Rom này.Em dùng miniS.Bác cho em hỏi thêm,việc chỉnh PP chỉ làm thay đổi tốc độ thôi chứ k liên quan gì đến pin đúng k?với bản Rom nguyên gốc thì PP là bao nhiêu?thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

tuanlinh

Mấy bro khác thì bảo loa to quá, riêng bác lại bảo nhỏ quá, bác xem lại coi loa có vấn đề gì không . Tôi sử dụng bản pro3 này và chỉnh pp lên 8Mb chạy rất nhanh và ổn,pin dùng khoảng 3 ngày (có xài soft mobilsell, thằng này nổi tiếng hao pin), loa vẫn ổn nghe nhạc bằng WM, pocket music tốt không bị rè nếu chỉnh âm thanh < 95%. Bản rom Core 2.0n theo tôi thì tương thích với soft tốt hơn bản pro3, ít lỗi, nhưng chạy chậm hơn nếu bro muốn sử dụng bản này nên chỉnh pp lên 6-8mb ( bản này free ram khoảng # 33Mb) thì chạy rất ngon (đã sử dụng bản này 2 tuần lễ trước khi xài pro3 chỉ có lỗi wifi thỉnh thoảng phải chọt 2 lần)

Thank binhlerhm ! Vấn đề ở đây là loa ngoài của bản Pro 3.0 này thì to nhưng loa nghe điện thoại thì lại nhỏ ! Chả biết tại sao lại thế ? :D
Còn chỉnh PagePool thì bạn có thể chỉ luôn cho mình được ko ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé ! :)

binhlerhm

Thank binhlerhm ! Vấn đề ở đây là loa ngoài của bản Pro 3.0 này thì to nhưng loa nghe điện thoại thì lại nhỏ ! Chả biết tại sao lại thế ? :D
Còn chỉnh PagePool thì bạn có thể chỉ luôn cho mình được ko ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé ! :)
Cách chỉnh PP:
Đầu tiên các bạn tải 2 bộ tool để build rom:
Tom_Wizard_tools.rar‎ và hexa editor trên diễn đàn
http://pdaviet.net/showthread.php?t=7788&page=4
http://rapidshare.com/files/34753939/HexaXV32.rar.html
1- Copy file nk.nbf của rom cần chỉnh pp vào trong folder AllTool_Build_Wizard của bác Tom chạy file "Giai nen nbf thanh nb.bat" --> file 80040000-OS.nb, delete file nk.nbf
2- chạy file XVI32 trong folder HexaXV32 chọn file-open tìm đến file 80040000-OS.nb trong folder AllTool_Build_Wizard --> open file 80040000-OS.nb
3- Chọn lệnh Find (Ctrl+F) Search HEXA string
00 B0 04 00 FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00
Có khi phải tìm đến lần thứ 2 (bấm tiếp phím F3) tìm được HEXA string
00 B0 04 00 FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 ở address 378534
Xuống address bên dưới (378552)
chỉnh hexa code 40 (pp 4Mb) --> 60 ( pp 6Mb)
--> 80 ( pp 8Mb)
--> C0 (pp 12Mb) (lưu ý C0 = C và zéro , khi tăng pp thì Program Memory giảm )
Sau khi chỉnh xong save lại thoát XVI32
4- Chạy file Tools NK.nbf_wizard tạo lại file nk.nbf
và cuối cùng uprom và thưởng thức sản phẩm của mình xem sự khác biệt vể tốc độ sau khi chỉnh pp theo ý muốn
( các bạn tham khảo thêm bằng tiếng Anh trong bài Giojoes_Tutorial có trong folder HexaXV32)
chúc các bạn thành công
tham khảo thêm: http://pdaviet.net/newreply.php?do=newreply&p=124162
Khi sử dụng bản Pro 3 mình thấy loa nghe điện thoại vẫn bình thưởng âm thanh trong tốt , không có vấn đề gì đáng phàn nàn nếu bạn đừng chỉnh volum đến 100% , bạn thử vào icon hình loa ở bên trên góc phải màn hình chỉnh lại âm lượng của phone xem có cải thiện hay không
chúc vui

tuanlinh

Thank Binhlerhm !
Nhưng quả này đi thật rồi, mình vừa mới thử up bản Crossbow Reloaded 1.7.1 thông qua Shelltool, mọi việc diễn ra ok. nhưng cho đến khi xong việc, HR thì màn hình chỉ dừng lại ở màn hình khởi động có mấy dòng IPL, SPL, GSM, OS mà thôi, ko chạy tiếp đến phần tiếp theo nữa ! HR lại rồi cũng được, tháo pin khởi động lại cũng ko được, SR cũng ko được ....

Anh em có cách nào giúp ko vậy ? :((

sonnga

Thank Binhlerhm !
Nhưng quả này đi thật rồi, mình vừa mới thử up bản Crossbow Reloaded 1.7.1 thông qua Shelltool, mọi việc diễn ra ok. nhưng cho đến khi xong việc, HR thì màn hình chỉ dừng lại ở màn hình khởi động có mấy dòng IPL, SPL, GSM, OS mà thôi, ko chạy tiếp đến phần tiếp theo nữa ! HR lại rồi cũng được, tháo pin khởi động lại cũng ko được, SR cũng ko được ....

Anh em có cách nào giúp ko vậy ? :((

Bạn up lại rom gốc rồi up lại thôi.

digikni

Em dùng bản này thỉnh thoảng để chế độ Standby (chờ) đến khi ấn nút Power thì ko thấy màn hình hiện lên gì cả, làm kiểu gì cũng ko hiện lên, kể cả gọi điện vào máy. Ngoại trừ phải soft reset lại thì mới hiện màn hình, còn ko thì chịu.

Có bác nào bị hiện tượng này ko ạ ? Và có bác nào có cách khắc phục ko ạ ?

còn lỗi này anh em biết cách nào để giải quyết chưa? chứ tình hình càng ngày càng bị nặng rồi. máy thích là nó tắt àh. chán quá

tuanlinh

Bạn up lại rom gốc rồi up lại thôi.

Vấn đề là cắm PPC với PC nhưng ko có dấu hiệu của kết nối của Active Sync.
Mình vừa chạy up ROM nguyên bản vào những nó báo lỗi là ko có kết nối giữa PPC và máy tính ERROR[260]. :(

Bạn có cách nào khác ko ?

binhlerhm

Vấn đề là cắm PPC với PC nhưng ko có dấu hiệu của kết nối của Active Sync.
Mình vừa chạy up ROM nguyên bản vào những nó báo lỗi là ko có kết nối giữa PPC và máy tính ERROR[260]. :(

Bạn có cách nào khác ko ?
Máy của bro có vào botloader được khộng, nếu được thì không thành vấn đề. khởi động máy vào botloader--> cắm dây sync với pc chờ 1 chút, khi thấy pc báo nhận dạng được usb thì lúc đó mới uprom được
Có gì thì nhắn cho mình YM: binhlerhm

tuanlinh

Thank binhlerhm rất nhiều ! :)

Nhưng chiều nay mình đã mang máy qua cửa hàng để sửa rồi, nghe anh ở cửa hàng nói thì có thể máy mình bị chết flash nên phải để lại để anh ý thử lại xem thế nào. Ít ra cũng phải 2 ngày mới sửa được và tối thiểu cũng mất 400K ! hic hic ... đen thế cơ chứ !

>>> khuyến cáo anh em ko nên up ROM Crossbow Reloaded 1.7.1 vì mình cũng ko phải là nạn nhân đầu tiên của việc up xong rồi máy chết luôn !

@binhlerhm: mình cắm dây sync từ PPC tới PC mãi nhưng cũng ko có dấu hiệu gì là nhận cả ! :(

minhduc

các bác cho em hỏi vì sao con wizard của em đã unlock cid rồi,giờ muốn up rom 2006 nhưng mặc dù đã chạy hết 100% nhưng khi khởi động lên thì vẫn là WM05.thank all

bonmat8888

các bác cho em hỏi vì sao con wizard của em đã unlock cid rồi,giờ muốn up rom 2006 nhưng mặc dù đã chạy hết 100% nhưng khi khởi động lên thì vẫn là WM05.thank all

Có lẽ bạn unlock CID chưa thành công rồi! bạn xem lại nhé. CHúc thành công

minhduc

cám ơn bạn.nhưng mình đã unlock và unlock cid thành công rồi nhưng cẫn kô up đc.mình dùng JAFWM unlock giờ máy bị simlock rùi.màn hình hiển thị data crashes please contact your sẻvice center.mong mọi người giúp mình với nhé.mình xin cám ơn nhiều.

buitruc

cám ơn bạn.nhưng mình đã unlock và unlock cid thành công rồi nhưng cẫn kô up đc.mình dùng JAFWM unlock giờ máy bị simlock rùi.màn hình hiển thị data crashes please contact your sẻvice center.mong mọi người giúp mình với nhé.mình xin cám ơn nhiều.
Máy bạn có đưa về bootloader được không ? nếu được thì bạn up lại bản rom gốc là ok ngay thôi