• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19213)

O9xx19xx29

bluetooth dùng tốt mà bạn vào beam đánh dấu kiểm sau đó wa bluetooth vào MODE đánh dấu kiểm vào cả hai là ok liền,bản này em thấy pin cũng bình thường mà chỉ có điều âm thanh nghe wa loa ngoài kh được good lắm, kh biết có phải do thằng equalizer kh để em tét thằng khác coi sao

Ko được roài - thử bằng nhiều cách vẫn ko được - cứ up về bản 2005 cũ thì lại okie :|

goodmorning

anh Sơn ơi, có pm nào hiệu chỉnh âm thanh thay cho WOW HD không ạ.
để WOW HD nghe rè quá.
Giúp em.
Thanks anh Sơn !

meoden07

dc mà bạn up về chi mình xai bình thường mà,mình gửi và nhận đều ok hết đâu có bị gì đâu.Thêm một điều nữa khi mình kh sử dụng thì mức độ hao pin cũng bình thường,nhưng khi sử dụng thì nó ngốn pin dữ luôn.Anh Sơn có cách nào khắc phục không

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn ơi, có pm nào hiệu chỉnh âm thanh thay cho WOW HD không ạ.
để WOW HD nghe rè quá.
Giúp em.
Thanks anh Sơn !

Bạn phải tinh chỉnh nó cho phù hợp. Setting hiện có của nó là mặc định, tùy phần cứng mà phải điều chỉnh cho phù hợp. Có thể với loa ngoài không tốt lắm nhưng với Earphone thì đúng là tuyệt vời. So với Equalizer gốc của nó thì tốt hơn nhiều.
Bạn xem lại đi nhé!
Chúc vui!

duyquehan

hehe làm theo cách của bác Mèo đen thui Bluetool bắn qua bắn lại thoải mái luôn cám ơn bác Mèo Tom nha

Sonblack

Super V.I.P
dc mà bạn up về chi mình xai bình thường mà,mình gửi và nhận đều ok hết đâu có bị gì đâu.Thêm một điều nữa khi mình kh sử dụng thì mức độ hao pin cũng bình thường,nhưng khi sử dụng thì nó ngốn pin dữ luôn.Anh Sơn có cách nào khắc phục không

Dùng Bluetooth hao pin nhiều hơn là phải rồi bạn ạ. Khắc phục chỉ là tương đối thôi và mình đã làm rồi đấy bạn ạ!
Chúc vui!

goodmorning

Bạn phải tinh chỉnh nó cho phù hợp. Setting hiện có của nó là mặc định, tùy phần cứng mà phải điều chỉnh cho phù hợp. Có thể với loa ngoài không tốt lắm nhưng với Earphone thì đúng là tuyệt vời. So với Equalizer gốc của nó thì tốt hơn nhiều.
Bạn xem lại đi nhé!
Chúc vui!

vâng. cái này mà nghe bằng Earphone thì khỏi nói.
nhưng nghe bằng loa ngoài thì lại kém xa Equalizer. :D :D :D
bản Rom này tuyệt lắm anh ạ.
Thanks anh Sơn lần nữa.
Chúc anh luôn luôn khỏe mạnh, vui vẻ và quan trọng nhất là ... tiếp tục build Rom cho dòng Atom.:)

meoden07

ý em là kh phải sử dụng BTOOTH mà nó ngốn pin mà mình chỉ cần mở lên sử dụng nó ví dụ SMS,hoặc dọc phần mềm là ngốn pin dữ lắm

TranMinhMan

Super V.I.P
ý em là kh phải sử dụng BTOOTH mà nó ngốn pin mà mình chỉ cần mở lên sử dụng nó ví dụ SMS,hoặc dọc phần mềm là ngốn pin dữ lắm

Ko biết nếu bạn vọc như vậy thì pin bạn có sử dụng wa hết một ngày ko!? Vì nếu ko wa 1 ngày thì lúc đó mới xem lại, còn vẫn xài hơn một ngày là đạt yêu cầu rùi bạn àh!
Vì dòng Atom là vậy rùi, ngay cả Atom Exec và Atom Life cũng vậy! Mở máy chọc chọc vài cái là thấy rớt 2-3% pin rùi.:(
Chúc vui!

minhdakai

Theo tôi bảng ROM này hao pin kinh khủng. Đặc biệt nếu bạn test thử sẽ biết: chỉ cần sử dụng các ứng dụng 1 chút là thấy ngay thôi. Bạn nghe thử 1 bài nhạc khoang 5 phút xem mất bao nhiêu %, đặc biệt là wifi và blutooth thì hao kinh khủng lắm.

Ngoài ra so với bảng ROM 19209 thì chậm hơn rất nhiều. Tôi đã thử qua (với cùng số lượng ứng dụng cài như nhau).

Ứng dụng SRC eq có lỗi nên loa bị rè: thông thường khi set cái này bạn phải để chế độ headphone và chỉnh eq sao cho nghe duoc là tốt. Còn chế độ internal (stereo) thì dù có chỉnh eq thế nào thì loa ngoài vẫn rè. Tuy nhiên SRC mặc định là internal (stereo), dù bạn có chỉnh qua headphone thì sau khi thoát ra nó vẫn trờ lại như cũ --> nên loa ngoài vẫn rè

Thanks SONBLACK rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

tuanpro_hl

Theo em thấy thì dúng là tốn pin thật!
em chi mở may ra,vào sms chừng >5phut ma đã tốn 1-2% rồi.có thể là do pin em bị chai.nhưng em dùng room cũ cũng ko tốn pin như này!
nếu mà hay nghịch máy thì dùng 1 ngày em phai sạc tầm 2-3 lần rồi.
có cách nào khắc phục tối đa đc vấn đề pin này đc ko hả bác Sơn ơi?
Dùng bản room này của bác hay wa ma mỗi cái tốn pin wa!hix!

kaokuong

bản ROM này có 1 số cải tiến khá hay nhưng những cái "cải lùi "lại thuộc vào những thứ quan trọng như loa ngoài tệ đến mức không thể chấp nhận được , hao pin , chạy chậm...ngoài ra dùng phần mềm wow để thay thế EQ là không hợp lí vì bản chất phần mềm wow là bóp méo về không gian và trường âm thanh stereo trong khi người ta đang có gắng tái tạo âm thanh sao cho trung thực nhất nên chắc chắn những người biết nghe nhạc sẽ rất khó chịu với chương trình này , so với EQ cũng là làm biến đổi âm thanh nguyên thủy nhưng cái nó biến đổi là đáp tần nên có thể điều chỉnh để bù trừ cho loa hoặc tai nghe vốn chẳng bao giờ có đáp ứng tần số bằng phẳng ( dùng cái không bằng phẳng + 1 cái không bằng tạo ra 1 cái bằng phẳng)

icecreamvn

em thấy bản này pin ở chế độ chờ tốt hơn bản Original nhiều. Thanks anh SOnBlack nhiều lắm, may chay rất mượt không có lỗi gì cả. Anh tiếp tục phát triển nó toàn diện hơn anh nhé.

black_jack0211

Âm thanh tệ nhất trong các bản ROM tôi từng up. Mong anh Sơn bờléc cook lại cái EQ! ROm chạy mượt, pin nhanh hết. Cám ơn anh Sơn và mong chờ ở bản ROM sau!

tuanpro_hl

các bác ơi!
em muốn cài gprs cho con atom cua em wa ma cài mãi ko đc!
em dung vina ma!
hôm trước em nghe nói co phần mềm Network Wizard.có thể tự cài đặt cấu hình cho máy
tiếc là room của mình ko có
vậy có bác nào có phần mềm đó thì cho em với nha!
em xin chân thành cảm ơn!
:D

S

sweetvietguy81

Guest
Cái bản ROM này âm thanh tệ quá, loa ngoài rè nghe ko nổi luôn, khắc phục cái này được thì hay quá

Sonblack

Super V.I.P
Network Wizard đã có sẵn trong ROM!

các bác ơi!
em muốn cài gprs cho con atom cua em wa ma cài mãi ko đc!
em dung vina ma!
hôm trước em nghe nói co phần mềm Network Wizard.có thể tự cài đặt cấu hình cho máy
tiếc là room của mình ko có
vậy có bác nào có phần mềm đó thì cho em với nha!
em xin chân thành cảm ơn!
:D

Bạn có phải dùng bản ROM này không vậy?
Bản ROM này có sẵn Network Wizard mà bạn. Nó sẽ yêu cầu bạn cài đặt cấu hình tự động ngay sau khi uprom và sau mỗi lần bạn HardReset PPC kia mà.
Còn một cách khác là bạn vào Start-Settings-Connections chọt Network Wizard và cài đặt bán tự động được mà!
Chúc vui!