• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19213)

emam55

mr Sonblack hi thí vẻy vẻy gôd rôm but not wark blotooth can hilp me thaks me frind

tuanpro_hl

Bạn có phải dùng bản ROM này không vậy?
Bản ROM này có sẵn Network Wizard mà bạn. Nó sẽ yêu cầu bạn cài đặt cấu hình tự động ngay sau khi uprom và sau mỗi lần bạn HardReset PPC kia mà.
Còn một cách khác là bạn vào Start-Settings-Connections chọt Network Wizard và cài đặt bán tự động được mà!
Chúc vui!

Đầu tiên em dùng bản rôm này.nhưng bị 1 lỗi là dùng 1 thời gian ngắn,cứ cắm tai nghe vao để nghe nhạc thì chỉ đc máy s là tự nhiên mất tiếng.mỗi lần như vậy thì e HR thì lại đc.nhưng lại chi đc 1 thời gian ngắn là lại bị hiện tượng như trên:((
Cho nên em quyết định up lại về room 19209.về bản này thì dùng ok luôn.ko bị hiện tượng như trên nữa:).
Ko biết do máy em hay do room nữa.:-??
Bác có biết j về hiện tượng này thì chỉ giáo giúp em với.
thank bác!;;)

kamat

Vừa cài thử cái ROM này xong, chạy khá ngon. Tuy nhiên em có chút thắc mắc là làm sao để thay cái skin cho cái rlToday, em muốn chuyển skin sang màu đen mà ko biết làm thế nào. Em đã download một số skin về nhưng ko tìm thấy thư mục cài đặt ở đâu cả.

Ah tiện thể em muốn hỏi thêm link down bản original ROM (chưa add thêm các software) nhỉ, em muốn thử cài một bản clean xem thế nào.
Thanks in advance !

Chỉnh sửa cuối:

goodmorning

giúp em với.
chẳng là em vừa xin được cái tai nghe bluetooth hiệu Sony Ericsson nhưng không làm sao kết nối với Atom được. em mở bluetooth của máy và tai nghe lên nhưng máy không nhận. em không biết làm thế nào.
Mong các anh giúp.
Thanks !!!

TranMinhMan

Super V.I.P
giúp em với.
chẳng là em vừa xin được cái tai nghe bluetooth hiệu Sony Ericsson nhưng không làm sao kết nối với Atom được. em mở bluetooth của máy và tai nghe lên nhưng máy không nhận. em không biết làm thế nào.
Mong các anh giúp.
Thanks !!!

Vì bạn ko nói rõ tai nghe BT SE mã gì, nên mình chỉ góp ý thế này:
- Nhấn giữ nút power của tai nghe khoang 5-6s, khi có tín hiệu kết nối với thiết bị khác.
- Mở Bluetooth ĐT, quét Add New Device --> thấy tai nghe thì bạn connect --> nếu bắt nhập mã thì hãy thử nhập 0000 hoặc 1111.
Chúc thành công!
:D

icecreamvn

battery status nó cứ hiện thông báo

sao cái battery status cứ báo shareware hoai vậy anh Sơn, có cách nào tắt cái thông báo của nó không anh?

goodmorning

Vì bạn ko nói rõ tai nghe BT SE mã gì, nên mình chỉ góp ý thế này:
- Nhấn giữ nút power của tai nghe khoang 5-6s, khi có tín hiệu kết nối với thiết bị khác.
- Mở Bluetooth ĐT, quét Add New Device --> thấy tai nghe thì bạn connect --> nếu bắt nhập mã thì hãy thử nhập 0000 hoặc 1111.
Chúc thành công!
:D

em cảm ơn. tai nghe BT SE HBH-602.
em đã mở BT của dt và tai nghe, em cũng đã quét Add New Device nhưng mà dt không nhận tai nghe. hay là tai nghe có vấn đề rồi. :-/ :-/ :-/
vì đây là đồ đi xin + chưa dùng tai BT lần nào nên em không biết nó còn sống hay đã chết rồi. nhưng mà khi bấm vào nút power thì vẫn có tiếng tút tút (3 lần kêu)
Mong các anh giúp đỡ.
Thanks !!!

Sonblack

Super V.I.P
sao cái battery status cứ báo shareware hoai vậy anh Sơn, có cách nào tắt cái thông báo của nó không anh?

Nó là phần mềm Shareware, hiện thông báo đó là bình thường. Vài bữa sẽ như cũ thôi bạn à! Chịu khó tý nha!

kunpotae

Bluetooth work but not well on my xda atom.when call on to my friends they heard not clearly or gentlely. what is the solution of this problem.

umpol2008

I got the same problem

Bluetooth work but not well on my xda atom.when call on to my friends they heard not clearly or gentlely. what is the solution of this problem.

Please check what's wrong.I got the same problem.

kunpotae

Please check what's wrong.I got the same problem.
i test my bluetooth(p..815) with nokia e65. it work well and hearing with my atom was clearing too. So,not from bluetooth hardware and probably it may be reason of software problem or other? :-/

Chỉnh sửa cuối: