• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20924)

AnhPheCT

Có ai UpRom xong cho ý kiến đi!!! Hiện tại mình đang dùng bản v20758 ổn quá trời ko nở chia tay nó!!! Vã lại mình đang bận quá...! Chưa kip UpRom này. (Còn cài mọi thứ linh tinh).... Chờ ý kiến các Bác xem sao!!! Mình ko thấy có ý kiến gì chắc Bản này Good lắm thì phải!!!??

Lan_Truong

Hiện tại mình đang dùng bản v20758 đã ok.
nay lại them ban mới tối nay lại khó ngũ rồi......Cám ơn Sonblack???

tranmaihuuquan

Khi nghe anh SƠn bảo sẽ k có bảng ROM nào mới trong 1 quản thời gian dài & trả máy lại cho chính chủ nhân của nó(sau ROM 20758.Mình cứ ngỡ ... thế nhưng đang ngồi up lại ROM bản 20758(đang ở step 1) thì thật quá đỗi bất ngờ,anh Sơn lại cho ra lò bản ROM mới nóng hổi.Vậy là fải chờ up xong ROM này rồi mới up sang bản mới của anh Sơn được.
Cám ơn anh Sơn vô cùng.
ANh em nào đã test qua cho xin chút thông tin nhá.
Thân chào.

senosaga1985

hix , em là new member, các pác cho em hỏi, cái rom này mình có xài được cho Atom life ko các pac

tranmaihuuquan

hix , em là new member, các pác cho em hỏi, cái rom này mình có xài được cho Atom life ko các pac

Only for XDA ATOM / ATOM PURE
Thấy cái này đỏ chót,to đùng ở trên cùng topic.Chắc có lẻ là chỉ dùng được cho 2 dòng máy này bạn ạ :D

lycucu

không biết nói gì ngoài việc bấm nút thanks và download rồi up hihi!anh Son pro wá rom này nhẹ hơn rom trước nhiều nên chạy mượt hơn hẳn

Chỉnh sửa cuối:

tuancannt

hix có bản rom mới rùi à.thank anh Sơn hen.anh em nào cho cái tổng quát về bản Rom nào,:O

AnhPheCT

Up rồi đang tìm hoài ko thấy:
Xin hỏi Bác SonBlack có phải ko tích hợp:
1. Advanced Configuration Tool v3.3.0.0 by Julien Schapman
2.P MH Tray.
3..NET Compact Framework 3.5.7283.0
4. Ko có phần "Extended ROM" lấy ở v.20758 dc ko????????
5. Không có Shutdown PPC.
pk?

Mệt thiệt à nha! Xem trên bài giới thiệu có ghi hay là không? (Sonblack)

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

WirelessManager.exe trắng xoá! Ko có gì hết!!! Mọi thứ vẫn tuyệt!!!
Bác SonBlack ơi cho Em xin cái link: "Advanced Configuration Tool v3.3.0.0 by Julien Schapman" Vì bận công việc quá nên ko tìm được!!!
Thank's!!!

Sonblack

Super V.I.P
WirelessManager.exe trắng xoá! Ko có gì hết!!! Mọi thứ vẫn tuyệt!!!
Bác SonBlack ơi cho Em xin cái link: "Advanced Configuration Tool v3.3.0.0 by Julien Schapman"
thank's!!!

Ha ha! Up rom mà không đọc kỹ hướng dẫn rồi ông ơi! Có chọn "OS+ExtendedROM" trong mục Option khi up rom không? Nếu không thì là nó. Nếu có thì ông nói sai :D, chắc chắn lên. WirelessManager.exe gốc của Atom không dùng được vì giao diện bị thủ tiêu để nhường chỗ cho những thứ khác như CommManager.exe.
Về những gì ngoài lề ROM, xin miễn bàn ở đây đại ca nhé!
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

dangkhoivt

Bản này mà vẫn còn Manila cùi bắp à? đành giã từ uprom thôi, đợi bản rom ko có manila sẽ up tiếp hehe

KiD2034

Bản này mà vẫn còn Manila cùi bắp à? đành giã từ uprom thôi, đợi bản rom ko có manila sẽ up tiếp hehe

KÔ Có Manila cùi bắp đâu bạn nhá,chỉ có những người cùi bắp kô bik sử dụng mà thôi bạn àh,nếu kô thích Manila thì mình vẫn có thể up rom của anh Sơn và tắt Manila.Mình chắc rằng bạn kô bik tắt Manila nên mới nói thế đúng kô:-/
Ps : Pm mình đi ,mình chỉ bạn tắt Manila cùi bắp của bạn cho,kô cần cảm ơn đâu:))

AnhPheCT

Ha ha! Up rom mà không đọc kỹ hướng dẫn rồi ông ơi! Có chọn "OS+ExtendedROM" trong mục Option khi up rom không? Nếu không thì là nó. Nếu có thì ông nói sai :D, chắc chắn lên. WirelessManager.exe gốc của Atom không dùng được vì giao diện bị thủ tiêu để nhường chỗ cho những thứ khác như CommManager.exe.
Về những gì ngoài lề ROM, xin miễn bàn ở đây đại ca nhé!
Chúc vui.
Bác nói sao chứ Tui làm lại rồi Up bản v20758 xong đâu đó...! Tui Up bản 20924 chỉ :chọn "OS+ExtendedROM" trong mục Option
nhưng xong hết vào WirelessManager.exe nó vẫn trắng xoá!!!! có lẽ Bác nói đúng!!! Bản Rom này còn nhiều điều phải bàn!!!!
**** Up "OS+ExtendedROM" xong nó vẫn thiếu nhiều thứ quá.... và mất nhiều thứ quá!!!! Đành chịu tìm vậy!!!!
Chỉ có:
CE OS 5.2.20924 Build 20924.1.5.0 PV

S2U2 v1.33 by A_C
- S2P v0.55 by A_C
- HTC Sim Manager for Pocket PC v6.58
- HTC Opal Enlarge Start Menu

Mới thôi mà đánh đổi nhiều thứ quá!!! ha ha ha !!!...

Dù sao cũng Cảm ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:
A

atman

Guest
Thank you, for this latest ROM with S2P!! HTC Opal Enlarge Start Menu is great!
Only one problem for me-Web and Maps missing in TouchFlo. Google maps do not load and Opera also.Do I have to change the "Cabs" from Storage card? Updated "OS+Extended Rom"
Thank you in advance.

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Túm lại 1 phát, mọi thứ vẫn chạy tốt. Không sử dụng Cab từ thẻ nhớ mà nó sẽ tự chạy và cài không cần thẻ nhớ. Nhét hết vào ExtendedRom của Atom vì thế không dùng WirelessManager.exe (thay bằng CommManager.exe).
Bản này chẳng có gì phải bàn. Nói chung như bản cũ 20758 nhưng cách thể hiện cấu trúc của bản rom khác so với bản trước mà thôi.
Cũng chẳng có gì là đánh đổi, mọi thứ vẫn thế, có chăng là update version mà thôi.

Nếu dùng backup để backup lại các phần mềm đã cài từ bản trước e rằng không phù hợp và rom hoạt động không hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Thank you, for this latest ROM with S2P!! HTC Opal Enlarge Start Menu is great!
Only one problem for me-Web and Maps missing in TouchFlo. Google maps do not load and Opera also.Do I have to change the "Cabs" from Storage card? Updated "OS+Extended Rom"
Thank you in advance.

You don't need to use Cabs folder and file SDConfig.txt with the ROM.
You only flash it with option "OS+ExtendedRom". That's enough!
To Manila2D, if you want you can use "Manila 2D Customizer" for adjusting tabs "Internet" and "Map" display again.
Thank you so much for your interest to my rom. Welcome!

KiD2034

Em up Rom = thẻ nhớ SDAutorun setup đc 2 cái
ravest Youtube fix và HTC Album 2.5 (vô Remove Programs coi)
Vậy đã đầy đủ chưa anh Sơn:-/
Kiếm mệt gần chết , ai cần Advanced Configuration Tool 3.3 thì down về xài nè đừng làm fiền anh Sơn nữa,để ảnh nghĩ ngơi nữa chứ http://www.touchxperience.com/en/ad...vanced-configuration-tool-33-cab-install.html
Sẵn cho em hỏi thêm 1 câu :
Cho em hỏi trong phần Audio Booster có ai xài đc kô gắn tai nghe vô kô đánh dấu đc phần Equalizer còn Bass Trebble hay 3D chỉnh min hay max thì thấy chất lượng và âm lượng của Headphone kô có gì thay đổi
Còn trong System có Headset Volume Limiter ,có phải giới hạn dB của headphone kô?Hay tăng giảm độ dB của Headphone?
Em gắn headphone vào nghe nhạc bình thường chỉnh min rùi chỉnh max thì thấy chất lượng và âm lượng của Headphone kô có gì thay đổi?Mấy bản Rom khác cũng vậy?
Ai biết xin cho ý kiến.
Xin lỗi vì đã làm fiền :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhbinh123

Anh sơn ơi e up binh thương mà sao khi chạy maliana nhìn thấy hình anh post bên trái là phone bên phải là commgr vậy mà của bên trái là reset :-/:O

KiD2034

Anh sơn ơi e up binh thương mà sao khi chạy maliana nhìn thấy hình anh post bên trái là phone bên phải là commgr vậy mà của bên trái là reset :-/:O

Bạn cài cái này vô mún sửa thành cái gì cũng đc .
Kiếm mệt gần chết , ai cần Advanced Configuration Tool 3.3 thì down về xài nè đừng làm fiền anh Sơn nữa,để ảnh nghĩ ngơi nữa chứ http://www.touchxperience.com/en/adv...b-install.html