• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20924)

Sonblack

Super V.I.P
Cách set bằng registry để thay đổi kiểu hiển thị tin nhắn mình đã nói nhiều rồi. Nếu các bạn muốn thay đổi vẫn tự làm được. Sao các bạn không tìm lại các bài giới thiệu rom đã post để xem lại mà cứ đụng chuyện là hỏi? Đây là nơi chia sẻ thì thứ gì cũng có, có điều nó nằm ở đâu đó thôi.

toangiaphat

Cam on SONBLACK.! nhiều.
Bác làm ơn cho mình xin bản ROM 6.1 clearn được ko? Mình muốn cài tất cả ứng dụng trên thẻ, để máy trống nhiều bộ nhớ như vậy sẽ chạy nhanh hơn. Minh thấy có bạn khác có rom clearn nhưng ko ổn. Vả lại mình chỉ thích Rom của Bac thôi. Thank you! Nợ Bac chầu càe nha.

letuankhung

bác có thể hướng dẫn em cách chuyển cai reset thành cái khác có được không em cài cái Advanced Configuration Tool v2.xx vô rùi nhưng không biết làm sao chỉnh lai được mong mấy bán giup' mình chút thanks có gì phiền thi xin mấy bác bỏ qua :(

lenhutminh

Cam on SONBLACK.! nhiều.
Bác làm ơn cho mình xin bản ROM 6.1 clearn được ko? Mình muốn cài tất cả ứng dụng trên thẻ, để máy trống nhiều bộ nhớ như vậy sẽ chạy nhanh hơn. Minh thấy có bạn khác có rom clearn nhưng ko ổn. Vả lại mình chỉ thích Rom của Bac thôi. Thank you! Nợ Bac chầu càe nha.

Nếu muốn sài rom clearn thì dể thôi, qua các diễn đàn khác có mà đầy, theo bạn clearn có nghĩa là sao, sạch bách chỉ có OS thôi phải không, nếu vậy thì anh Sơn đâu phải mất công xào nấu mà làm gì, thêm soft vào rom thì dễ, nhưng tinh chỉnh bản rom thì khó, rom clearn chưa chắc chạy ngon hơn cool rom đâu.

Các soft anh Sơn bỏ vô rom chạy rất mược, mình đã thử nhiều lần lắm rồi, tự cài tự chỉnh sao cho y như rom anh Sơn làm không cần úp mới, kết quả Atom chạy ì ạch, M2D chậm rì.

Vài lời góp ý, nếu quá đáng các mod cứ xóa ^^!

Sonblack

Super V.I.P
Các bác nhà ta chuẩn bị có ROM mới nhé! Đã hoàn tất bản rom 20757 (build xịn) từ ROM ship của Touch HD. Sẽ post bài trong chiều nay và link download rom có vào tối nay. :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Chuẩn bị có Rom mới Test nữa !!!! Cảm ơn!!!! Mong lắm từ ROM ship của Touch HD xem sao???? Chớ test hoài Rom HTC Opal thấy cũng nhàm!!!!

tiensylao

Banned
bác có thể hướng dẫn em cách chuyển cai reset thành cái khác có được không em cài cái Advanced Configuration Tool v2.xx vô rùi nhưng không biết làm sao chỉnh lai được mong mấy bán giup' mình chút thanks có gì phiền thi xin mấy bác bỏ qua :(
Bạn có thể nói rỏ vấn đề bạn cần hơn không. Mình không hiểu bạn cần j nên không thể trả lời nha!

toangiaphat

Các bác nhà ta chuẩn bị có ROM mới nhé! Đã hoàn tất bản rom 20757 (build xịn) từ ROM ship của Touch HD. Sẽ post bài trong chiều nay và link download rom có vào tối nay. :D

Sao Bac nhanh vay! Ban Rom nay chưa tét xong đã có Rom mới. À! hình như Rom này bị đứng khi mở Camara phải ko Bác. Mình định Up rom clearn nhưng nghe Bac nói có Rom mới Touch nên đợi tối vậy. Khi nào up nha máy mình được ko, mình muốn sử dụng ngay khi Bac vừa up. 0904455792. Thank Bac!

knmh2005

cảm ơn bác Sonblack nhiều nha!

Đang tính up bản này thì bác nói có bản 20757 thì thui vậy!để tối down luôn!thanks!

Sonblack

Super V.I.P
Đang tính up bản này thì bác nói có bản 20757 thì thui vậy!để tối down luôn!thanks!

Nói từ hum qua lận, tối nào nữa, ROM người ta đã down bao nhiêu lần rồi. Hy vọng ngày mai gặp bạn trong buổi off mừng sinh nhật PV.

binhtrannguyen

Hix, core 20578 chạy thì ngon thật, nhưng sao nó cứ bị lỗi camera hoài, với lại mỗi lần em reset máy thì nó bị đứng một hồi mới vào được, ai có thể giải thích cho em được không ạ. Em đang up rom 20924 hi vọng sẽ chữa được các chứng bệnh đó. Thanks Anh Sơn!!

AnhPheCT

Hix, core 20578 chạy thì ngon thật, nhưng sao nó cứ bị lỗi camera hoài, với lại mỗi lần em reset máy thì nó bị đứng một hồi mới vào được, ai có thể giải thích cho em được không ạ. Em đang up rom 20924 hi vọng sẽ chữa được các chứng bệnh đó. Thanks Anh Sơn!!
Bản Rom v20924 Camera tạm ổn, ko bi sọc....! Nhưng chụp hìmh hơi bị tệ hơn Bản Rom mới nhất hiện giờ là Bản Rom v20757 đó bạn ơi!!! Chụp hình như in luôn!!! Rõ đẹp, màu sắc ko thể tượng tượng nổi là máy O2 chụp đâu....! Nếu có Up Rom sao ko thử Up Bản Mới Nhất!!!! Bản Rom v20924 còn 1 số lổi nhỏ...! Nhưng Bản v20757 chưa tìm ra lỗi!!!!!! Chúc thành công!!!

toangiaphat

Nói từ hum qua lận, tối nào nữa, ROM người ta đã down bao nhiêu lần rồi. Hy vọng ngày mai gặp bạn trong buổi off mừng sinh nhật PV.

Bac Son cho xin so Điện Thoại với. Có gì mình Phone cho Bac nhé.À! Bản này có chưa? Đêm qua ko online được có việc. Sáng nay tranh thủ lướt web tí.

Sorry bạn nhé! Có gì théc méc cứ vào đây trao đổi hoặc PM qua diễn đàn. Ngoài đời rất bận! (Sonblack)

Last edited by a moderator:

buianhtuan

Bác sơn ơi, ở bản này có chức năng bật GPRS ko? Ở bản 20758 thì em thấy ko có. Muốn kết nối vào GPRS thì cứ phải update thời tiết?

AnhPheCT

Bác sơn ơi, ở bản này có chức năng bật GPRS ko? Ở bản 20758 thì em thấy ko có. Muốn kết nối vào GPRS thì cứ phải update thời tiết?
Hai file: GPRS.exe hoặc GPRS.lnk nằm trong thư mục: \Windows\GPRS.lnk lấy ra màn hình PPC hoặc Dùng Resco Explore sent ra Program mà dùng!!! Làm gì ko có!!! Chỉ có tội là ko biết nó nằm đâu thôi. Bạn phải cấu hình GPRS trước đã! Chúc thành công.!!!

xammy

great !.. this is what i've been looking for. your ROM with .NETCF 2.0
mostly u use .NETCF 3.5, i cannot install .NETCF 2.0 and SQLCE 2.0 with those ROM, I dunno if you have some tricks for that.

flashing it right now.. hope to see a better performance..

thanks a lot !!

update:
just flash the ROM, everything working fine, except that camera is fan flickering...
try to reset, still no luck...

any solutions will greatly appreciated

Chỉnh sửa cuối: