• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20924)

tiamo100187

Cái nút reset để ngay góc bên trái phía dưới màn hình ko tiện cho lắm.Nhiều khi ấn lộn vào là nó reset ngay, bất tiện quá.Nếu nó hỏi báo trước khi reset thi hay hơn.

Sonblack

Super V.I.P
Cho em hỏi trong phần Audio Booster có ai xài đc kô gắn tai nghe vô kô đánh dấu đc phần Equalizer còn Bass Trebble hay 3D chỉnh min hay max thì thấy chất lượng và âm lượng của Headphone kô có gì thay đổi
Còn trong System có Headset Volume Limiter ,có phải giới hạn dB của headphone kô?Hay tăng giảm độ dB của Headphone?
Em gắn headphone vào nghe nhạc bình thường chỉnh min rùi chỉnh max thì thấy chất lượng và âm lượng của Headphone kô có gì thay đổi?Mấy bản Rom khác cũng vậy?
Ai biết xin cho ý kiến.
Xin lỗi vì đã làm fiền :D

Phần này (Audio Booster) được port từ rom ship của HTC Opal, thực tế không thấy tác dụng. Đang tìm hiểu và có khả năng bỏ hẵn vì không thích hợp.
Còn Headset Volume Limiter như bạn đề cập là đúng và nó vẫn được giữ nguyên từ rom gốc Atom cho đến giờ! :D

Anh sơn ơi e up binh thương mà sao khi chạy maliana nhìn thấy hình anh post bên trái là phone bên phải là commgr vậy mà của bên trái là reset :-/:O

Thay đổi là chuyện bình thường. Nó chỉ là hình minh họa. Đã vọc ROM thì nên tìm hiểu để sửa nó!

Chỉnh sửa cuối:

ericj

Hi Sonblack
Thanks to côk thí rom,and it í vẻy fast, Hơever I think thể ảe tô many software inside, can you put it to cab file like a optional thíng into ễtnd rom . And let it mỏe spce to let us installler other nêcssary software.
thanks

Sonblack

Super V.I.P
Hi Sonblack
Thanks to côk thí rom,and it í vẻy fast, Hơever I think thể ảe tô many software inside, can you put it to cab file like a optional thíng into ễtnd rom . And let it mỏe spce to let us installler other nêcssary software.
thanks

You can check Storage of this ROM, you see it has so much :D

AnhPheCT

Bản Rom này (v20924) Up xong cài phần mềm đi kèm ko khác gì bản v20758. Cài thêm
link: .Net framework 3.5
link: Advanced Configuration Tool v3.3.0.0 by Julien Schapman còn Storge free: 12M và Program free: 12M khi chay TouchFlo Manilla, trong khi bản v.20758 Storge free: 20M và Program free: 20M
S2U2 v1.33 by A_C lệch thanh trượt!!! Đành quay về Bản S2U2 1.32 VH
link:VH_S2U2 1.32 của NPCD

=====>làm cho một số ứng dụng chạy ko được!!!

Chỉnh sửa cuối:

lenhutminh

có ai bị giống mình kô? 2 ngày nay không thể kết nối GPRS của vietell được, đã úp lại rom nì của anh Sơn rùi.
Nếu bài viết sai quy định các mod cứ xóa, thank!

Sonblack

Super V.I.P
có ai bị giống mình kô? 2 ngày nay không thể kết nối GPRS của vietell được, đã úp lại rom nì của anh Sơn rùi.
Nếu bài viết sai quy định các mod cứ xóa, thank!

Cái này sao không hỏi Viettel nhỉ??????:-??

teckhooi

Hwo To Do That?

I Dun Want Conversation Type.....

Last Time, I Change It Via Advance ManageMent Tôl

khoilm

e đang dơnload. mong rằng bản Rom này fix dc những lỗi của bản cũ.
Cảm ơn anh Sơn nhìu nhìub-)

kain87

Có cách nào để phần Messages như bình thường không nhỉ? Để kiểu Conversation này máy đọc chậm quá!

tiensylao

Banned
Có cách nào để phần Messages như bình thường không nhỉ? Để kiểu Conversation này máy đọc chậm quá!
Bạn dùng công cụ advancedconfig vào phần messenger tình chỉnh lại nha bạn. Vào đó mà nghiên cứu và tinh chỉnh theo ý bạn nhé! Mà theo ý kiến của riêng mình thì để vậy mình thấy máy vẩn hoạt động bình thường mà.! chúc thành công!

kain87

Bạn dùng công cụ advancedconfig vào phần messenger tình chỉnh lại nha bạn. Vào đó mà nghiên cứu và tinh chỉnh theo ý bạn nhé! Mà theo ý kiến của riêng mình thì để vậy mình thấy máy vẩn hoạt động bình thường mà.! chúc thành công!

Cái đấy thì mình biết rồi, nhưng bản này không tích hợp sẵn Advan, không biết có thể chỉnh trong Regedit được không nhỉ, ngại cài Advan quá.

takaru

Cái đấy thì mình biết rồi, nhưng bản này không tích hợp sẵn Advan, không biết có thể chỉnh trong Regedit được không nhỉ, ngại cài Advan quá.

Có gì mà ngại hả bạn . cài mất có tí thời gian . bản rom này tích hợp NCF 2.0 thì mình nên cài Advanced Configuration Tool v2.xx . Vẫn dủ các chức năng mà bạn muốn
link nè : http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-advanced-configuration-tools-v2-0-2-0.html