• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20954)

TaQuangDuc

Hình như ROM này hơi nặng thì phải vì;
Đôi khi máy bị treo đứng không tắt nổi ứng dụng kể cả sms, phải 1 lúc lâu sau mới tắt xong (nhẹ là 5s). Đặc biệt là khi dùng commanager xong.
Pin ngốn cũng kinh
cá nhân em thì không thích M2D (mặc dù là nó rất đẹp, nhưng không thể hiện cái lịch phù đổng của anh NNCuong).
khi dùng giao diện M2D thì vào phần photo rất khó sau khi set lưu ảnh và video vào thẻ nhớ (trong thẻ nhớ có vài ảnh và video)
Thêm 1 cái nữa là không hiện ra power setting khi chọc vào cục pin ở ngoài today.
Front trên today screen không chuyển về smaller được, chữ cứ to khù khụ ở ngoài màn hình, thấy mà bực
Cuối cùng, nghe tin con Exec của anh Sơn Đen đã theo tiếng gọi nơi hoang dã. Giờ em biết bấu vào đâu đây?!

Chỉnh sửa cuối:

kbh3004

Bản này hay bị treo quá bác ạ. Mà e chỉ không thích ở điểm là không chọn được nhiều file hay tin nhắn cùng lúc bằng bút, vào menu thì không tiện bằng, rất cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

cực thích lúc gọi điện, khi bên kia nhấc máy thì có 1 cái rung báo hiệu :D bác Sơn đen làm thế nào để được như thế vậy? cảm ơn bác

arthurking

Mình Up trên Vista Basic nó báo cái gì mà "No target found.." rồi ngưng luôn. Mà hình chỉ hiện Update Utility thôi. Bạn nào giúp với.

longak83

Thanks, bác Sơn nhiu! e đang đợi bản room này của bác:-D vì e thay ku bạn dùng Dopod đã up room giống vậy rùi, nhìn rất thix!

longak83

help me! mong các bác xem giúp tinh trang may e. sau khi uproom hoan tat, canh chinh man hinh xong may bao loi nhu the nay:

máy vẫn thực hiện được cuộc gọi, tin nhan binh thường, nhưng em vào Programs - Applications - PIM backup để restore lai contacs,messages, call logs ko được, trước đây e dùng room Core 20273 để backup dữ liệu.

pro_xeo

help me! mong các bác xem giúp tinh trang may e. sau khi uproom hoan tat, canh chinh man hinh xong may bao loi nhu the nay:

máy vẫn thực hiện được cuộc gọi, tin nhan binh thường, nhưng em vào Programs - Applications - PIM backup để restore lai contacs,messages, call logs ko được, trước đây e dùng room Core 20273 để backup dữ liệu.

Giống như máy mình hồi trước, bạn rút thẻ nhớ ra rồi resest( nguồn + resest + call + end call) mới lại như lúc đầu, đợi cài đặt xong xuôi tất cả, khởi động lại máy rồi gắm thẻ nhớ vào ^^b-)

khoa_blue

Chào anh Sơn,
anh Sơn coi dùm phần Calendar và Task, mỗi lần mình tạo 1 cuộc nhắc nhở appoitment hoặc new task torng phần Task rồi muốn vào sửa lại thì không thể đc, khi đóng lại thì báo lỗi. Nếu muốn sửa lại thì chỉ còn cách xóa đi làm lại.
em thấy rom này rất OK, chỉ còn thiếu 2 phần trên nên nhiều khi hơi phiền hà vì em rất hay dùng calendar và task. hy vong anh Sơn sửa nhanh và update cho mọi người cùng sử dụng.
ah, em thấy có bản windows 6.5 rồi, không biết anh Sơn có đang làm không nhỉ, có gì thông báo cho anh em vui nhé.

longak83

thanks pro_xeo đã cho góp ý nhưng lúc uproom mình tháo thẻ nhớ ra mà! up lại room Build 20273.1.3.3 thì vẫn chạy ổn, lạ thật. soft PIM backup trong bản room mới (Build 20954.1.5.0) chạy ko được thì phải, ko pit la do máy mình hay nó thế? anh em nào fix dc trường hợp của mình xin được chỉ giáo

AnhPheCT

thanks pro_xeo đã cho góp ý nhưng lúc uproom mình tháo thẻ nhớ ra mà! up lại room Build 20273.1.3.3 thì vẫn chạy ổn, lạ thật. soft PIM backup trong bản room mới (Build 20954.1.5.0) chạy ko được thì phải, ko pit la do máy mình hay nó thế? anh em nào fix dc trường hợp của mình xin được chỉ giáo

Theo mình nghĩ là quá trình Up Rom của bạn có vấn đề!!! Ko làm đúng hướng dẫ của chủ Top!!! Bạn nên Up lại Rom nhé!!! Mình thấy bản Rom v21109 nhẹ chạy ổn nhất nè!! hoặc v20765 new nhé!! Up lại lần này Bạn nên chọn ALL xm sao nhé!!! Thông thường bản Rom ra sau sẽ ổn hơn bản ra trước....!! Chúc may mắn!!

TaQuangDuc

Theo mình nghĩ là quá trình Up Rom của bạn có vấn đề!!! Ko làm đúng hướng dẫ của chủ Top!!! Bạn nên Up lại Rom nhé!!! Mình thấy bản Rom v21109 nhẹ chạy ổn nhất nè!! hoặc v20765 new nhé!! Up lại lần này Bạn nên chọn ALL xm sao nhé!!! Thông thường bản Rom ra sau sẽ ổn hơn bản ra trước....!! Chúc may mắn!!

Cái bản 21109 này là bản nào vậy cà, mà em lục tung cả 4rum chẳng thấy đâu vậy, có mình link với.
thanks
PS: cái 4rum này càng ngày càng hay, có 451 lần tải, cứ cho là người nào cũng down 4 lần thì ít nhất cũng phải thanks 100 phát, thế mà lèo tèo có 24 thành viên cho là bác Sơn đen làm việc có ích, kỳ quặc :|

nam470

Chắc đây là bản dành cho Atom đó bạn. Ko khéo ông kia nhầm chỗ rùi.
Mà sao dạo này chẳng thấy bác sơn hay bác quang cho 1 bản rom mới nhỉ? Lâu quá rùi. Lại sắp có win 6.5 nữa, hic, thèm quá

Sonblack

Super V.I.P
Rất tiếc là mình không có Atom Exec, chỉ mượn máy đứa bạn làm khi nó thích ROM mới. Atom cũng die luôn òi. Prophet thì ra đi vì hào bao ngân sách.
Giờ chắc chỉ chơi với Omnia vừa mua chịu thui. Đam mê cũng nghiệt. :D

nullbrain

Cho mình hỏi, làm thế nào remove bớt 1 số phần mềm như youtube...
Mình cài thêm báo thức Chronos 3.9.6.3 thì lúc báo thức nhạc giựt (có phải thiếu bộ nhớ)
Cài thêm tiếng trung quốc, thì tab Music của HTC touch bị đứng "searching..." (reset rồi cũng vậy)
Làm ơn chỉ giùm, xin đa tạ.

Vcenter

Ủa bị sao vậy trời???

Ủa cho em hỏi:
----Cái rom này hình như ngốn pin nhiều hơn các rom khác thì phải _ _".
----Sao mỗi lần em gọi điện nó tự động reset máy dù đã HR + cài lại?
----Mà hình như lúc ban đầu cài nó cứ đứng một hồi lâu( bao nhiêu lần cài, bấy nhiêu lần bị! =.=)... Cái đó có bị sao ko?
---------> Dù sao cũng thx bác vì sp rom này ^.^

mrducbao

Bác Son ơi, bác cố gắng cho bên Atom Exec 1 bản Rom mới đi. Nhìn các anh em bên Atom thấy liên tục ăn cỗ mà thèm chảy nước miếng.

Đề nghị các anh em bên bên Atom Exec ủng hộ bác Son đi nào!=D>

knmh2005

Xin lỗi A Sơn nha vì gấp quá nên post bài quên kô có dấu.Kô biết bao giờ tụi em mới có rom mới hả A Sơn.