• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thắc mắc thảo luận phần mềm Symbian^3

Hieuheroin123

Sao app idesigner em cài thành công rổi. Nhưng khi sử dụng , chọn vietnamese xong thì app trắng tinh luôn ???

Letanphatw

Alinh cho e hỏi sao e vào rompatcher to apply nó hiện dấu x là sao vậy a.?

Chỉnh sửa cuối:

mrvotinh

[Cần Giúp] Cho mình xin phần mềm chặn cuộc gọi cho Nikia N8 belle

Như tiêu đề mình đang cần tìm phần mềm chặn cuộc gọi cho dòng ĐT này ( Bị làm phiền từ số lạ nhiều quá ) vậy pro nào có thì gửi cho mình xin với ! Có hướng dẫn sử dụng luôn thì càng tốt

Mình ko biết post ở đâu nên mạo muội đc post bài ở đây ! nếu có sai thì mod move về đúng chỗ dùm mình với nhé !

Tks

duylinh27884

Moderator
Như tiêu đề mình đang cần tìm phần mềm chặn cuộc gọi cho dòng ĐT này ( Bị làm phiền từ số lạ nhiều quá ) vậy pro nào có thì gửi cho mình xin với ! Có hướng dẫn sử dụng luôn thì càng tốt

Mình ko biết post ở đâu nên mạo muội đc post bài ở đây ! nếu có sai thì mod move về đúng chỗ dùm mình với nhé !

Tks

Đây bạn!
Bạn có thể vào đây xem thêm tính năng của ứng dụng này

-Move Thread!-

mrvotinh

Pro nào Cho mình xin phầm mềm diệt virut hiệu quả cho COn Nokia N8 của mình với

mrvotinh

Mình không hiểu sao tự nhiên máy mình bị loạn cả lên ! Pin lúc lên lúc xuống ! lúc xem thông báo pin báo thì còn 82% xong lúc sau lại tụt 1 phát xuống 20 % , rồi lúc sau lại 30% ! nhiều lúc pin Báo còn 30 - 40% Pin máy cũng tự nhiên bị sập nguồn ! Như mọi lần nếu pin yếu thì máy hiện thông báo hỏi có muốn chuyển sang chế độ tiết kiệm pin hay ko nhưng dạo này ko thấy Thông báo Hoặc bị sụt bất ngờ ko kịp thông báo mình cũng ko rõ nữa
:( tình trạng này mới xảy ra mấy hôm nay! Kiểm tra thì thấy bị dính con virut tạo thư mục giống thư mục chính .Exe

Ko biết do Pin hay Do máy nữa ! Nếu do máy thì phải chạy lại phần mềm Mà mình thì Gà vụ này Quá !

MinhThang

Manager
Mình không hiểu sao tự nhiên máy mình bị loạn cả lên ! Pin lúc lên lúc xuống ! lúc xem thông báo pin báo thì còn 82% xong lúc sau lại tụt 1 phát xuống 20 % , rồi lúc sau lại 30% ! nhiều lúc pin Báo còn 30 - 40% Pin máy cũng tự nhiên bị sập nguồn ! Như mọi lần nếu pin yếu thì máy hiện thông báo hỏi có muốn chuyển sang chế độ tiết kiệm pin hay ko nhưng dạo này ko thấy Thông báo Hoặc bị sụt bất ngờ ko kịp thông báo mình cũng ko rõ nữa
:( tình trạng này mới xảy ra mấy hôm nay! Kiểm tra thì thấy bị dính con virut tạo thư mục giống thư mục chính .Exe

Ko biết do Pin hay Do máy nữa ! Nếu do máy thì phải chạy lại phần mềm Mà mình thì Gà vụ này Quá !

Bạn thực hiện theo các bước sau đây:

1. Tháo thẻ nhớ (nếu có)
2. Tắt nguồn điện thoại (nếu máy bị đơ không thể tắt nguồn, bạn tháo pin sau đó lắp lại, khi lắp lại không bật nguồn lên. Đối với những máy pin liền trong máy, bạn nhấn và giữ đồng thời nút Menu và nút Nguồn khoảng 10s máy sẽ tắt)
3. Thực hiện hard reset bằng cách nhấn cùng lúc 4 phím
- Menu
- Camera
- Nút giảm âm lượng (-)
- Sau đó nhấn nguồn làm máy rung lên thì bỏ nút nguồn nhưng vẫn giữ chặt 3 nút kia cho đến khi máy khởi động lên là xong

Chú ý! Nên backup lại dữ liệu cần thiết vì thực hiện các bước trên sẽ mất toàn bộ dữ liệu hiện có trong máy của bạn.

mrvotinh

Bạn thực hiện theo các bước sau đây:

1. Tháo thẻ nhớ (nếu có)
2. Tắt nguồn điện thoại (nếu máy bị đơ không thể tắt nguồn, bạn tháo pin sau đó lắp lại, khi lắp lại không bật nguồn lên. Đối với những máy pin liền trong máy, bạn nhấn và giữ đồng thời nút Menu và nút Nguồn khoảng 10s máy sẽ tắt)
3. Thực hiện hard reset bằng cách nhấn cùng lúc 4 phím
- Menu
- Camera
- Nút giảm âm lượng (-)
- Sau đó nhấn nguồn làm máy rung lên thì bỏ nút nguồn nhưng vẫn giữ chặt 3 nút kia cho đến khi máy khởi động lên là xong

Chú ý! Nên backup lại dữ liệu cần thiết vì thực hiện các bước trên sẽ mất toàn bộ dữ liệu hiện có trong máy của bạn.

làm như thế này thì máy mình sẽ bị reset về phiên bản Anna ban đầu hả bạn ? rồi mình lại phải Update lại từ đầu ?
mình dùng máy Nokia N8

MinhThang

Manager
làm như thế này thì máy mình sẽ bị reset về phiên bản Anna ban đầu hả bạn ? rồi mình lại phải Update lại từ đầu ?
mình dùng máy Nokia N8

Nếu bạn update lên Belle trực tiếp trên Phone thì sẽ về Anna, còn bạn up bằng Phoenix thì không sao cả.

mrvotinh

Nếu bạn update lên Belle trực tiếp trên Phone thì sẽ về Anna, còn bạn up bằng Phoenix thì không sao cả.

Bạn có thể hướng dẫn hoặc cho mình đường Link đến hướng dẫn cụ thể từng bước sau khi đã Reset máy được không

MinhThang

Manager
Bạn có thể hướng dẫn hoặc cho mình đường Link đến hướng dẫn cụ thể từng bước sau khi đã Reset máy được không

Link hướng dẫn cụ thể gì bạn? Bạn cứ làm theo các bước ở trên đi, sau khi làm xong máy bạn sẽ như thế nào và cần làm gì thì hỏi anh em sẽ giúp bạn.

mrvotinh

Link hướng dẫn cụ thể gì bạn? Bạn cứ làm theo các bước ở trên đi, sau khi làm xong máy bạn sẽ như thế nào và cần làm gì thì hỏi anh em sẽ giúp bạn.

Minh Thang Ơi bạn có thể chỉ Lần lượt các bước để mình có thể reset máy của mình để cài 1 CFW mới được không ! Mình thấy thích bản CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79 Và mình muốn cài bản này !
Cụ thê mình muốn hỏi 1 vài câu hỏi như sau
1 . muốn reset máy của mình thì phải làm thế nào ?
2. Khi muốn cài CFW mới thì thẻ nhớ trong Đt của mình phải Fomat hết đi hả bạn ?
3. Khi Flash bằng Phonix ( theo bài hướng dẫn của bạn ) thì Điện thoại của mình để ở chế độ tắt máy hay bật ?
4. File CFW Down về là dạng .rar thì mình chép luôn cả thư mục rar vào C:/ProgramFiles/Nokia/Phoenix/Products/.. Luôn hay phải giải nén ra ?

Vì mình chưa bao giờ làm thử nên rất gà và hỏi hơi nhiều mong bạn thông cảm
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn ! xin cảm ơn