• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thắc mắc thảo luận phần mềm Symbian^3

nokian8

Bạn có thể chỉ cụ thể hơn được không,mình mò mãi chẳng thấy cái chế độ bạn nói ở đâu cả :(

khi mở camera bạn bấm vào cái hình cài đặt (hình cái mỏ lết ấy) hiện ra khung tùy chỉnh bấm tiếp vào chữ A (Scene mode) rùi chon Close-up( chụp gần)

nghiabanh

khi mở camera bạn bấm vào cái hình cài đặt (hình cái mỏ lết ấy) hiện ra khung tùy chỉnh bấm tiếp vào chữ A (Scene mode) rùi chon Close-up( chụp gần)

Của mình là dùng đang để tiếng Việt nên cái chế độ bạn nói là chế độ chụp cận cảnh. Cài đặt ->chế độ cận cảnh (chữ A) ->chọn cận cảnh (Macro). Dưới đây là 2 tấm mình chụp thử bằng Macro, 1 tấm chụp ban ngày và 1 tấm chụp ban đêm

BabyStorm

Có bác nào có cai Code Active của phần mềm này không "CellPhoneSoft RAMBlow v1.3" em xin 1 key nào.

FMT

Tình hình là tớ không tìm thấy chế độ Marco nào cả. Trong máy tớ khi bật vào cái cờ lê rồi vào scene modes chỉ có mấy chế độ: Automatic - User defined - Landscape - Night và Night Portrait thôi. Các bạn kiểm tra hộ tớ nhé
Máy của tớ là C7 chạy firmware 012.003

senshin

Mới tậu em N8 .cho em hỏi N8 có cần Hack như các máy symbian s60 v3,v5 không?Các phần mềm sis S60 có cài được cho n8 không vậy.Hồi trước dùng N82 rồi chuyển sang HD2 giờ quay lại symbian ^3 nên hơi thắc mắc.

NguyenTu

Super V.I.P
Mới tậu em N8 .cho em hỏi N8 có cần Hack như các máy symbian s60 v3,v5 không?Các phần mềm sis S60 có cài được cho n8 không vậy.Hồi trước dùng N82 rồi chuyển sang HD2 giờ quay lại symbian ^3 nên hơi thắc mắc.

n8 hack được, soft thì có thể dùng chung với v5 (không phải tất cả các soft v5 đều dùng đc đâu)

ha2006

Bỗng nhiên hôm nay phần mềm Melon.Advanced.Device.Locks.Pro.v2.06.103 của mình cài đặt trong máy mấy hôm trước sử dụng rất tốt, hôm nay lại ko chạy nữa. Mấy cái ứng dụng đã khóa hôm nay vào vô tư, có anh em nào trên này đã bị hay ko vậy ? Có cách khắc phục hay ko, xin cám ơn trước ạ !

manle

Các bro cho mình hỏi có cách nào để laptop dùng mạng ADSL phát ra Wifi cho điện thoại dùng ko? Mình đã search trên google và đã làm theo nhưng ko thành công. Ai đã làm thành công thì hướng dẫn nhiệt tình giúp mình. Xin cảm ơn.

duc143

Một số phần mềm chạy trên s60v5 chưa tương thích với sym^3

ankct

mình củng vừa tậu con N8, dùng khá mượt nhưng vì mình không ở Việt Nam nên mình máy mình ko có tiếng Việt, vậy có ai biết cài tiếng Việt cho N8 ko nhỉ ? mình cần tiếng Việt và tiếng Nga, ai biết giúp mình với, tra google mãi mà ko tìm thấy :(

trantanthanh77

mình mới mua kon n8,nhưng hk pít xài phầm mềm nào để hack nữa! HelloOX thì xàj hk được r, Ai pít xin chỉ giáo, mình tk nhìu!

FMT

mình mới mua kon n8,nhưng hk pít xài phầm mềm nào để hack nữa! HelloOX thì xàj hk được r, Ai pít xin chỉ giáo, mình tk nhìu!

Thì lấy key và cer rồi sign thôi. Mình đang dùng C7,cài game ầm ầm

Tình hình là tớ không tìm thấy chế độ Marco nào cả. Trong máy tớ khi bật vào cái cờ lê rồi vào scene modes chỉ có mấy chế độ: Automatic - User defined - Landscape - Night và Night Portrait thôi. Các bạn kiểm tra hộ tớ nhé
Máy của tớ là C7 chạy firmware 012.003
Có ai dùng C7 mà chơi được tính năng Marco không ?

nokiaN97

tai sao minh download phim HD tren mang ve may N8 xem nhung chi nghe tieng ma khong thay hinh. Ai bjt xin chi minh voi. thank nhieu

manle

tai sao minh download phim HD tren mang ve may N8 xem nhung chi nghe tieng ma khong thay hinh. Ai bjt xin chi minh voi. thank nhieu

Tại vì phim HD bạn dowl về ko đúng chuẩn của N8 nên bị như vậy. Hãy dùng những soft convert chuyên dụng, cái này bạn có thể tìm trên google.com.vn

marhi600

chao anh em. N8 cua minh khi mo bat ki 1 file JPG nao lec cung ko hien thi va bi treo may. Co anh em nao biet cach khac phuc xin chi giao giup nhe!

TruongHan

Super V.I.P
chao anh em. N8 cua minh khi mo bat ki 1 file JPG nao lec cung ko hien thi va bi treo may. Co anh em nao biet cach khac phuc xin chi giao giup nhe!

Lỗi do Main lô hàng của N8,nếu máy chính hãng thì mang lên Care,chắc phải thay cả Main rồi

marhi600

nguoi anh em a! minh mua N8 ve thi bi loi nguoi. Mang len trung tam no sua cho roi moi nhan ve va ho xac nhan la da ok nen ko kiem tra ky. Ve nha thi thay moi ung dung co ban deu chay tot nhung rat nhanh het pin va rieng trinh xem anh thi bi nhu vay. Nhuc dan` deu`...thay chan' con em nay qua!!!

manle

nguoi anh em a! minh mua N8 ve thi bi loi nguoi. Mang len trung tam no sua cho roi moi nhan ve va ho xac nhan la da ok nen ko kiem tra ky. Ve nha thi thay moi ung dung co ban deu chay tot nhung rat nhanh het pin va rieng trinh xem anh thi bi nhu vay. Nhuc dan` deu`...thay chan' con em nay qua!!!

Xin thành thật chia buồn cùng bạn. Máy bạn bị lỗi nhiều quá, toàn những lỗi nghiêm trọng. N8 của mình từ lúc 6/11 đến giờ chưa bị lỗi gì cả. Bạn hãy nhanh tay tuyển em nó đi đi