• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thắc mắc thảo luận phần mềm Symbian^3

huyttm

CÓ BÁC NÀO BÍT XEM CAMERA QUA MẠNG CHO N8 KO.. CHI GIÙM EM VOI ..CÁM IN NHIỀU,,,

toanuyenminh

Giúp mình chi tiết cách cài vietmap cho c7 với.

Mọi người giúp và hướng dẫn :chi tiết cách cài vietmap bản mới nhất cho con c7 của mình, mình đã làm thử theo chỉ dẫn của các bạn trên diễn đàn nhưng loay hoay mãi với đủ thứ cách vẫn không thể nào cài được, toàn báo bộ nhớ đầy không, pó tay thức đêm tới 1h sáng cài mà cũng không ăn thua Help me. Thanks. :(:-?

tanghieu

Mọi người giúp và hướng dẫn :chi tiết cách cài vietmap bản mới nhất cho con c7 của mình, mình đã làm thử theo chỉ dẫn của các bạn trên diễn đàn nhưng loay hoay mãi với đủ thứ cách vẫn không thể nào cài được, toàn báo bộ nhớ đầy không, pó tay thức đêm tới 1h sáng cài mà cũng không ăn thua Help me. Thanks. :(:-?

Xoa du lieu Vietmap, vao trang chu tai lai du lieu va cai vao DT..

manle

Mình đã up cho bạn rồi mà. Đây là bản mình đang xài ok trên N8. Ko bi lỗi báo bộ nhớ đầy. Đây chỉ là file cài: http://www.mediafire.com/?k5mv1xp4ozq3ob1
Còn data thì bạn vào trang chủ của vietmap dowl để lấy được dữ liệu mới nhất. Nếu cài vào mà máy vẫn ko điều hướng bằng giọng tiếng việt thì chép đè thư mục mình up dưới vào E:/Vietmap sẽ có

khoilm

Con C7 của mình vẫn ko thể nào edit option của Vietmap mới buồn chứ :(

minhhoang2311

cho em hỏi phần mềm SPB MobileShell V3.07.598 S^3 SymbianOS9.x này em cài ra máy N8 xong. khi chay no yeu cau registration key là ji zậy , ai chi cho e voi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

may a oi , co ung dung n8 nao , may a thay hay ko , chi cho e voi , e mu` IT lam , co ji xin jiup do e

Chỉnh sửa cuối:

dongtam

mình đã cài tất cả các PM ghi âm cuộc gọi có trong diễn đàn điều không tắt được tiếng beep ... bạn nào có PM tắt được beep khi ghi âm cho mình xin
xin cám ơn !

BabyStorm

các bác cho em hỏi cái. lúc em vào chụp ảnh trên N8 thì giao diện 12MB chụp ảnh nó ko full được cả màn hình, nhưng lúc chuyển về chế độ chụp là 9MB thì full. Giờ em muốn full được màn hình cho chế độ 12MB thì cài PM nào hay phải nâng cấp FW.

manle

cho em hỏi phần mềm SPB MobileShell V3.07.598 S^3 SymbianOS9.x này em cài ra máy N8 xong. khi chay no yeu cau registration key là ji zậy , ai chi cho e voi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

may a oi , co ung dung n8 nao , may a thay hay ko , chi cho e voi , e mu` IT lam , co ji xin jiup do e

Key mình up trong file đính kèm ở dưới. Hiện tại thì đã có bản ko cần key rồi, bạn có thể search trên diễn đàn.
Ứng dụng thì rất nhiều, việt hóa có, tiếng anh có. Ứng dụng hay hay ko là tùy mục đích sử dụng của mỗi người, nó có thể hay với người này nhưng ko hay với người kia va ngược lại. Bạn có thể tìm ứng dụng trong 4rum

các bác cho em hỏi cái. lúc em vào chụp ảnh trên N8 thì giao diện 12MB chụp ảnh nó ko full được cả màn hình, nhưng lúc chuyển về chế độ chụp là 9MB thì full. Giờ em muốn full được màn hình cho chế độ 12MB thì cài PM nào hay phải nâng cấp FW.

Mặc định nó là như vây rồi bạn ơi. Hy vọng ở FW sáu có nâng cấp hay sữa đổi gì ko thôi. Để ở chế độ 12MP tuy màn hình ko full nhưng đem hình bỏ vô PC xem và zoom hoặc đi rữa ảnh thì nét thật

mình đã cài tất cả các PM ghi âm cuộc gọi có trong diễn đàn điều không tắt được tiếng beep ... bạn nào có PM tắt được beep khi ghi âm cho mình xin
xin cám ơn !
Cần gì cài ghi âm cuộc gọi bạn. Bạn đưa icon ghi âm ra home screen. Khi có cuộc gọi đến muốn ghi âm thì chạm vào icon đó và ghi âm cuộc gọi như ghi âm bình thường thôi. Chất lượng lại tốt hơn so với dùng những app khác.

Chỉnh sửa cuối:

giotlelehong

Cho em hỏi chút a.Tại sao con n8 của em chậy sim 3 n, nhưng sao em không cài được tập tin .jar và wgz ạ ?Em chỉ cài được sis và sisx thui ah !Vậy để cài được tập tin jar và wgz em phải làm sao a?Có cần cài phần mềm, nào hkông a ?Em xin cảm ơn !!!

manle

Cho em hỏi chút a.Tại sao con n8 của em chậy sim 3 n, nhưng sao em không cài được tập tin .jar và wgz ạ ?Em chỉ cài được sis và sisx thui ah !Vậy để cài được tập tin jar và wgz em phải làm sao a?Có cần cài phần mềm, nào hkông a ?Em xin cảm ơn !!!

N8 hổ trợ Java và cài app và game Jar tốt mà bạn. Bạn kiểm tra lại file Jar bạn dowl về xem nó có đúng là đuôi Jar ko. Có khả năng là file zip, rar, 7z. Bạn kiểm tra lại đi.

giotlelehong

Hic ..Em nói thiệc a.cái tập tin jar và wgz nó không chịu chậy ah.chỉ sis và sisx nó mới cho thui a.cái tập tin jar và wgz là em tải từ ovi về ah.

manle

Hic ..Em nói thiệc a.cái tập tin jar và wgz nó không chịu chậy ah.chỉ sis và sisx nó mới cho thui a.cái tập tin jar và wgz là em tải từ ovi về ah.

Bạn tải bằng mobile hay bằng PC rồi bỏ vào điện thoại cài. Nếu tải từ ovi mà bằng PC rồi bỏ vào điện thoại cài thì có khả năng trong quá trình tải tập tin bị lỗi. Nếu tải bằng mobile từ ovi thì nó tự động cài luôn mà. Còn đuôi wgz là widget N8 cũng chạy được tuốt. Bạn vào cài đặt/Quản lý ứng dụng/ Thiết lập cài đặt chỉnh lại tương ứng với 3 dòng là: Tất cả, Tắt, Không có. Khởi động lại điện thoại. Xong cài lại file Jar và wgz xem sao.

giotlelehong

Ừa, cảm ơn Bạn nhiều a.

Cho tớ hỏi thêm n.Sao tớ dùng phần mềm mazelock ý.Thỉnh thoảng lock vô nó cứ báo đầy bộ nhớ không lock được a.vậy có các nào tắt nó và vô điện thoại không.Không cần phải khởi động lại máy ah.Tại khi bị vậy tớ toàn phải tắt và mở lại máy ah.tức ghê ?Có cách nào khắc phục hum a?Xin cảm ơn nhiều !!

manle

Ừa, cảm ơn Bạn nhiều a.

Cho tớ hỏi thêm n.Sao tớ dùng phần mềm mazelock ý.Thỉnh thoảng lock vô nó cứ báo đầy bộ nhớ không lock được a.vậy có các nào tắt nó và vô điện thoại không.Không cần phải khởi động lại máy ah.Tại khi bị vậy tớ toàn phải tắt và mở lại máy ah.tức ghê ?Có cách nào khắc phục hum a?Xin cảm ơn nhiều !!

Theo mình bạn nên gỡ hẳn nó ra. Đừng dùng nữa. Vì nó báo lỗi như vậy là ko tốt cho điện thoại đâu. Hãy thử bản khác hoặc gỡ hẳn ra. Dùng các app khóa phím khác. Hiện có rất nhìu app khóa phím vừa hay vừa đẹp nữa.

kienvp

Ừa, cảm ơn Bạn nhiều a.

có pm giải phóng ram trong topic tổng hợp đó bạn .

giotlelehong

Mele : cảm ơn a.Tại mình thấy cái đó nó hay hơn nơn dùng thui ah !
Kien : Cảm ơn nhiều.M có phải cái rambow phải hum ah.
Mà cho tớ hỏi ah.Sao những game tớ tải miễn phí trên ovi về a.khi chơi nó cứ bắt kết núi internet, gprs hum vậy a.Và có một số cái màn hhình nó tí teo ah, hum chơi được, một số nó bải chỉnh lại màn hình máy.Tớ chẳng bít chỉnh sao a.xin giúp đỡ .Tớ xin cảm ơn !Con n8 này đui lúc bực thiệc a.

tieulong2000

mã của spb weather nè : 6V45-T8AU-4RYK
còn spb shell bên v5 có crack rùi.ko bít sym^3 có dùng đc ko.
mìng thèm con n8 we mà ko có xiền.vọc vọc