• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
ah thêm 1 vấn đề nữa liệu iphone xài lâu ngày thì mình sẽ intall và remove nhiều cái sofl liệu có sinh ra file rác ko ?? lúc trước xài 5800 thì cứ lâu lâu mình lại *#7370# 1 lần .còn iphone thì ko biết sao ? đôi lúc muốn có những cái cài đặt mặc định của máy như chưa có bàn tay nào đụng vào cài đặt này nọ .
Thật sự xài hàng lock mình chưa đủ tự tin để restore .thắc mắc lớn nhất là trước khi restore lại thì có phải mình phải có cái FW đang xài trên fone là 3.0 ko ? và sau khi xòng thì cần cài thêm những món gì .theo như mình biết thì là jaibreat và app hack thôi ? ko biết có đúng ko ? :-/ tại ộng anh ổng cứ hù nói 3g lock mà làm này làm nọ coi chừng chết wifi nên cũng sợ

tốt nhất là chỉ mình ở đây đi đừng đưa mấy cái link coi ko chắc chắn đc tổng cộng có mấy bước ... Fw hiên tại mình đang xài la 3.0 (7A341)
Xài iPhone ít xảy ra trường hợp dính các File rác như ở các máy khác. Một khi App đã được Remove thì nó sẽ được Remove sạch sẽ ra khỏi hệ thống, kể cả App cài qua iTunes hay qua Cydia. Vì thế không lo ngại đến các vấn đề file rác.

Hàng Lock nhưng nếu có Tool JB và Unlock thì cứ Restore thoải mái, vả lại 3G Apple nó không ràng buộc nhiều như với 3GS mới bây giờ, gặp lỗi cứ Restore, Restore xong lại JB và Unlock rồi chạy tiếp.

Các ứng dụng cơ bản cần cài sau khi Restore lại:

- OpenSSH
- AppSync hoặc MobileInstallation (Tùy phiên bản FW)
- Winterboard

cau3dtn

vậy giờ mình gắn vào và bấm vào chữ restore thì chờ nó chạy xong thì mình lấy xài bình thường . máy sẽ ko mất sóng chứ :-? zenki trực tuyến tốt quá . có thể cho xin số fone ko có gì cầu cứu dùm 1 phát ??

Zenki

Super V.I.P
vậy giờ mình gắn vào và bấm vào chữ restore thì chờ nó chạy xong thì mình lấy xài bình thường . máy sẽ ko mất sóng chứ :-? zenki trực tuyến tốt quá . có thể cho xin số fone ko có gì cầu cứu dùm 1 phát ??
Restore trên iTunes thì sẽ về lại tình trạng mới khi xuất xưởng đấy. Như vậy thì sẽ bị mất JB và mất Unlock, Restore xong máy sẽ chưa có sóng. Lúc đó cần phải JB và Unlock lại là được.

Zenki đang ở Úc, bạn có đủ tiền gọi không :D Có gì cứ Post lên PDAVIET là được rồi. Sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất, không có mình thì còn có nhiều anh em khác mà.

sea76

Member
mình xài win7 sao mình cài itune vào nó không nhận được iphone vậy ? có ai biết chỉ mình nha

AnhTu

Super V.I.P
@cau3dtn: bạn có thể restore phiên bản firmware mới nhất, 3.1.2, sau khi restore xong, JB máy, unlock và cài các ứng dụng cơ bản sau:
*afc2add
*relocate font
*five icon dock
*Battery control premium
*CarrierVN
*iATM
*Safari Download Manager
*SBSettings
*Winterboard
*MobileInstallation 3.1.x
*Install0us

@sea76: Khi cắm cáp đã nối với iPhone/iPod vào máy tính, win7 sẽ hỏi về việc nhận thiết bị kết nối, và hỏi có cần kết nối với internet để tự cập nhật online driver cho thiết bị của Apple, bạn hãy chuyển chế độ qua Auto update driver, win7 sẽ nhận được thiết bị ngay.

bungbuip3gs

mình đang dùng iphone 3gs world nhưng sao không bỏ phim lớn hơn 1Gb vào máy được. ai biết chỉ giúp mình nha!

bungbuip3gs

minh biết mà, cùng cover giống mấy cái kia mà sao những phim trên 1Gb la nó ko nhận ah. cứu bồ. :(

blackcatdn

minh biết mà, cùng cover giống mấy cái kia mà sao những phim trên 1Gb la nó ko nhận ah. cứu bồ. :(

mình chịu rồi,để hỏi mấy bác khác thử xem. Vì chưa lần nào mình bỏ film cỡ như vậy vô cả. Toàn coi trên lap ko hà

huyduonghn

iphone nhà mình có nhận đc ảnh động đuôi GIF ko nhỉ? mình có cho vô máy nhưng ảnh cứ đứng im ah? hay là phải cài thêm PM thì máy em nó mới đọc được?:-?

Zenki

Super V.I.P
iphone nhà mình có nhận đc ảnh động đuôi GIF ko nhỉ? mình có cho vô máy nhưng ảnh cứ đứng im ah? hay là phải cài thêm PM thì máy em nó mới đọc được?:-?
Không xem được ảnh đuôi .gif đâu bạn ah :D

bungbuip3gs

mình đang dùng iphone 3gs world nhưng sao không bỏ phim lớn hơn 1Gb vào máy được. ai biết chỉ giúp mình nha!

đó là đuôi gì vậy bác,thường thì iPhone chỉ nhận đuôi mp4 mà thôi

mình chịu rồi,để hỏi mấy bác khác thử xem. Vì chưa lần nào mình bỏ film cỡ như vậy vô cả. Toàn coi trên lap ko hà

có bạn nào giúp mình với không. help me, please !!!:((

AnhTu

Super V.I.P
Thử dùng phần mềm Xilisoft Video Convert chuyển đổi định dạng & cho đúng chuẩn dành cho iPhone, nhận tốt...

cau3dtn

WAY KO Biết sao tớ thấy cái dòng chữ sau máy của mình ko giống với các con iphone 3g lock khác nhỉ ?? có khi nào là lẩu dựng bò ko ?? =>

Zenki

Super V.I.P
WAY KO Biết sao tớ thấy cái dòng chữ sau máy của mình ko giống với các con iphone 3g lock khác nhỉ ?? có khi nào là lẩu dựng bò ko ?? =>
...
Nhìn lạ quá :-? Chưa thấy bao giờ cả :-/

Zenki

Super V.I.P
sặc kinh vậy .. cái hàng sofl bank của japan ấy ..chẳn lẽ có vấn đề sao cà :((
Nếu đúng nguồn gốc của Softbank - Japan rồi thì còn lo gì nữa.
Có thể mỗi nước nó có mỗi thiết kế riêng ở mặt sau thôi :D

cau3dtn

làm lo thế ngồi nãy giờ định đem bán rồi đấy .. ức chế quá . check dùm cái nào .MB496j/a
seri 88849KYTY7K

cau3dtn

tìm đc rồi : =>> cũng có 1 em tương tự là sợ quá hix hix năm nay năm tuồi còn có 1 tháng nữa là hết tưởng đâu bị thuốc rồi chứ rầu quá

Status
Không mở trả lời sau này.