• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

hero70411

Jail Break Ipod Touch Gen 3 ?

Vừa mua con Ipod Touch 8Gb Gen 3 FW 3.1.2
Các bạn cho hỏi hiện nay có cách nào để JB hoàn chỉnh ko ?
Cách nào là tốt nhất ?

ThanhMC

Tình hình là mình mới mua iPhone 3GS 32Gb, tự nhiên đang xem video trên máy xong để xuống bàn 1 lúc tự tắt màn hình rồi bật lại không được, kể cả ấn phím HOME và nút On/Off
Không biết bị gì cả, Có Ai bị tình trạng này chưa vậy. Đây là lỗi gì vậy
Hay tốt nhất là đem ra bảo hành

Sau đó để luôn 2 ngày hết PIN thì cắm charge lại thì sử dụng lại được nhưng chỉ dùng được sau 1 ngày lại bị tình trạng tương tự dù máy mới được charge đầy 100%
Mình chưa mang ra bảo hành ngay vì muốn biết nguyên do là gì trước đã

Có Ai giúp Mình được không? Thanks

m0nk3y86

Tình hình là mình mới mua iPhone 3GS 32Gb, tự nhiên đang xem video trên máy xong để xuống bàn 1 lúc tự tắt màn hình rồi bật lại không được, kể cả ấn phím HOME và nút On/Off
Không biết bị gì cả, Có Ai bị tình trạng này chưa vậy. Đây là lỗi gì vậy
Hay tốt nhất là đem ra bảo hành

Sau đó để luôn 2 ngày hết PIN thì cắm charge lại thì sử dụng lại được nhưng chỉ dùng được sau 1 ngày lại bị tình trạng tương tự dù máy mới được charge đầy 100%
Mình chưa mang ra bảo hành ngay vì muốn biết nguyên do là gì trước đã

Có Ai giúp Mình được không? Thanks

Ko bật lên đc sao bít máy còn pin mà để 2 ngày ;)) Cthể lúc đó hết pin rùi, để 2 ngày cũng vậy thui. Sạc lại đầy, đầy lại dùng, dùng lại hết...cứ thử bít ngay mà :)) Bạn nghĩ IP mà xem fim nt thì dùng đc vài ngày chắc, dùng ít thì còn có hy vọng 2 ngày sạc 1 lần, ko có khi 1 ngày sạc 2 lần ý chứ.

ThanhMC

Thank M0nk3y86

Thực tế là lúc bị sự cố mình nghĩ nên mang ra bảo hành, nhưng đầu năm bận quá, để quên luôn 2 ngày, đến lúc định mang đi bảo hành thì cắm thử sạc thấy báo hiệu hết pin (ký hiệu màu đỏ ở cuối pin) như vậy có nghĩa là tự nhiên màn hình có lại nên mình để sạc đầy rồi dùng thấy bình thường.

Tuy nhiên mới chỉ dùng có 1 ngày, sạc cả đêm trước, sáng đang để máy check email thì tự tắt màn hình rồi tắt luôn, mình nghĩ chưa thể hết pin được
Máy mơi mua, mình mới sài IP nên chưa biết sự cố này, có phải bị lỗi phần mềm?

vipboy_9x

Moderator
Thank M0nk3y86

Thực tế là lúc bị sự cố mình nghĩ nên mang ra bảo hành, nhưng đầu năm bận quá, để quên luôn 2 ngày, đến lúc định mang đi bảo hành thì cắm thử sạc thấy báo hiệu hết pin (ký hiệu màu đỏ ở cuối pin) như vậy có nghĩa là tự nhiên màn hình có lại nên mình để sạc đầy rồi dùng thấy bình thường.

Tuy nhiên mới chỉ dùng có 1 ngày, sạc cả đêm trước, sáng đang để máy check email thì tự tắt màn hình rồi tắt luôn, mình nghĩ chưa thể hết pin được
Máy mơi mua, mình mới sài IP nên chưa biết sự cố này, có phải bị lỗi phần mềm?

theo mình bạn có cứ đem máy ra bão hảnh trướt khi máy còn thời hạn bảo hành,theo mình biết thì 1 số nơi khi bán ra 1 cây iphone thì họ sẽ ghi lại fw VÀ modem hết nên khi bạn can thiệp phần miền thì họ sẽ ko bảo hành cho bạn nữa.còn nếu như máy bạn đã hết thời hạn bảo hành thì bạn hãy chạy lai phần miền hoặc bạn có thể đem ra cửa hàng nhờ họ kiểm tra

Jay_Wong

hixhix.Xài con 3gs 3 tháng rồi k bị gì hết.Tự nhiên giờ gặp tình trạng là người ta nhắn tin tới vô message thì k thấy,mà trên gốc phải màn hình là có icon bìa thư.Rồi nhắn tin trả lời nửa chừng thì tự động văng ra.

dungac1602

Không biết trường hợp này đã ai gặp chưa, mình vẫn không lý giải được rút cuộc là nó bị cứng hay mềm nữa. Iphone 3g 16g mình nhận của người bạn bị mất cảm ứng, không làm gì được. mất cảm ứng trong tình trạng slide to power of. khi màn hình nghỉ tối đi chạm vào thì sáng màn hình nhưng không slide được cũng như cancel. Mình quyết định mở ra lau chùi socket và gắn chặc lại cáp cảm ứng. sau khi làm xong ráp lại tình hình vẫn như thế, lúc này máy báo pin cạn thế là mình cắm sạc, sáng hôm sau cảm ứng chạy ầm ầm luôn. mình không biết lý do nó như thế nào lại tiếp tục mở ra xem và gắn cáp chặc lại rồi ráp vào gọn gàng tắt máy khởi động lại nhìu lần cảm ứng vẫn chạy tốt xem như chưa từng bị gì.
Hiện tượng trên là như thế nào mong các cao thủ tư vấn để mình hỉu chút bệnh lý của nó! many thank!

ThanhMC

theo mình bạn có cứ đem máy ra bão hảnh trướt khi máy còn thời hạn bảo hành,theo mình biết thì 1 số nơi khi bán ra 1 cây iphone thì họ sẽ ghi lại fw VÀ modem hết nên khi bạn can thiệp phần miền thì họ sẽ ko bảo hành cho bạn nữa.còn nếu như máy bạn đã hết thời hạn bảo hành thì bạn hãy chạy lai phần miền hoặc bạn có thể đem ra cửa hàng nhờ họ kiểm tra

Thanks Vipboy_9x

Mình đã mang ra bảo hành và được trả lời là do update lên version 3.1.3 (Họ nói phiên bản này chạy chưa ổn định!?)
Dù là bản quốc tế. Không lẽ Apple chưa xử lý lỗi này sao?
Mình chưa cài đặt phần mềm nào cả, nên sure là không thể bị đụng các chương trình nào khác
Nên cuối cùng mình reset All settings và Erase All content & Settings (version vẫn là 3.1.3), sử dụng được 2 ngày rồi, chưa gặp lại tình trạng này

Cám ơn mọi người nhé

dungac1602

mình mới mua iphone,k rành lắm,cũng mày mò cái intune và chép nhạc vào ok.nhưng khi muốn chép thêm nhạc vô thì nhạc cũ lại mất.có cách nào giữ lại không.
làm cách nào để chép video và hình ảnh vào iphone,cũng như lấy hình ảnh ra.thanks anh em trước,k hỏi kỹ mò 1 hồi mất hình là chết mình

bạn phải dùng soft phụ lấy nhạc cũ ra rồi chép chung với nhạc mới sau đó dùng itunes sign thôi: TouchCopy; Xilisoft-ipod rip...

max_luxury

iphone 3gs 3.1.3 cần giúp !

vấn đề là e vừa mua con này, nhưng e thấy nó hok có ifile và cydia, sao h mấy bác, e dow cái ifile về, cài vô thì itunes nhận, cài xong thì mỡ máy lên, hok thấy gì hết, mong mấy bác giúp e với !:|

Zenki

Super V.I.P
vấn đề là e vừa mua con này, nhưng e thấy nó hok có ifile và cydia, sao h mấy bác, e dow cái ifile về, cài vô thì itunes nhận, cài xong thì mỡ máy lên, hok thấy gì hết, mong mấy bác giúp e với !:|
iPhone muốn có Cydia phải qua Jailbreak, theo bạn hiện tại iPhone bạn mới mua đã là FW 3.1.3 rồi thì chưa thể Jailbreak được rồi!

Tham khảo thêm tại khu vực Firmware 3.x nhé - http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?323-FIRMWARE-iPHONE-3-X

phongtinh

S.O.S Restore xong sóng yếu có khi mất!

Tình hình em đang có cây IP3G Lock 16G em đã restore mấy lần bảng custum bình thường! Tự nhiên lần này em restore xong unlock lại thì máy sóng rất yếu có khi lại mất hẳn không sử dụng được! Em đã làm đi làm lại mấy lần nhưng không được!
Rất mong anh em có kinh nghiệm hướng dẫn dùm! XIn chân thành cám ơn!

Zenki

Super V.I.P
Tình hình em đang có cây IP3G Lock 16G em đã restore mấy lần bảng custum bình thường! Tự nhiên lần này em restore xong unlock lại thì máy sóng rất yếu có khi lại mất hẳn không sử dụng được! Em đã làm đi làm lại mấy lần nhưng không được!
Rất mong anh em có kinh nghiệm hướng dẫn dùm! XIn chân thành cám ơn!
Sóng mạnh yêu liên quan tới nhà mạng là chủ yếu, FW không ảnh hướng đến sóng gió nhiều đâu!

Zenki

Super V.I.P
3 mạng đều như nhau đó anh! có khi nào bị HW không anh?
Hàng Locked thì thỉnh thoảng mất sóng thì không có gì lạ đâu bạn! Trước cũng có nhiều người hỏi về vấn đề này!

phongtinh

nhưng vấn đề là mấy lần trước ok! sao giờ lần này lại vậy! sóng mạnh nhất 3 cục có khi mất hẳn!
Em chỉ tháo ra vệ sinh thui ráp lại rất cẩn thận rồi! mà giờ bó tay! hix hix khách chửi um xùm!

rosebeast

mình đổi mật khẩu root bằng winscp mà bị nhầm con số 0 với chữ O bậy giờ hok vào lại dc thì phải làm sao đây

ngochoang_ht87

Các Pro chỉ e cách xóa danh bạ + các hình trong thư viện hình trong máy iphone dùm e.. Thanks

misstele

Hỏi về cây iPhone này ai biết giúp dùm

Mình có 1 cây iPhone 3GS Lock 32GB mới. Vẫn còn đang sử dụng mạng AT&T mới mua được 2 tháng. Sau khi JB và unlock thì xài mạng của VN bình thường ( sóng và wifi đầy đủ). Nhưng tắt máy khởi động lại không có bị dính bootroom. IMEI máy là 01 194900 116557 5 đang cài FW 3.1.2 BB 05.11.07 seial number la 889266RF3NS. Đây có đúng là iPhone sản xuất sau tuần thứ 40 phải không vậy. Không bị dính bootroom có phải do chưa khóa mạng AT&T.

Status
Không mở trả lời sau này.