• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG HỆ THỐNG

boydeptrai

Mình down theme cho windows trên mạng chỉ có 6,6MB dạng rar nhưng khi giải nén ra thì đc tới 216 MB lận. Cho mình hỏi làm cách nào để nén đc file dạng rar nhỏ hơn gấp nhiều lần như vậy? Thanks :)

MinhTien

Well-Known Member
Bạn chọn chế độ High compress khi nén . Tùy từng loại file sẽ cho ra kích thước khác nhau . Hiện tại KGB được cho là nén nhỏ nhất nhưng yêu cầu cấu hình máy đủ mạnh và nhiều thời gian ( Tải KGB tại đây )

boydeptrai

cho mình xin pm giúp ẩn folder mà chỉ có chính mình mới có thể hiển thị đc chúng. Ẩn folder có sẵn trong win ai cũng cho hiện lên đc.

AnhPheCT

cho mình xin pm giúp ẩn folder mà chỉ có chính mình mới có thể hiển thị đc chúng. Ẩn folder có sẵn trong win ai cũng cho hiện lên đc.

Bạn có nghe từ " Ko thể và có thể " c? Còn đằng này thì Ko thể rùi!! Trừ khi ghi vào đĩa CD, coppy vào USB đem dấu chổ khác thui! Dấu trêm máy tính là Ko được rồi!! Đặt pass cho Folder đi dù biết mở cũng ko đc!! hi hi

boydeptrai

mình dùng các pm để khôi phục dữ liệu đã xóa thì đc, nhưng ko sao xài đc nữa, mở lên ko dc dù dung lượng sau khi khôi phục vẫn đầy đủ. Mình đã thử tới 3 pm nhưng đều bị như vậy. Ai chỉ mình cách khôi phục lại mà vẫn xài đc với. thanks :)

MinhTien

Well-Known Member
mình dùng các pm để khôi phục dữ liệu đã xóa thì đc, nhưng ko sao xài đc nữa, mở lên ko dc dù dung lượng sau khi khôi phục vẫn đầy đủ. Mình đã thử tới 3 pm nhưng đều bị như vậy. Ai chỉ mình cách khôi phục lại mà vẫn xài đc với. thanks :)

Những phần mềm khôi phục dữ liệu thường chỉ khôi phục hoàn toàn lại những file mới xóa và chưa bị ghi đè lên . Nên giải phân mảnh ổ đĩa thường xuyên cũng giúp cho việc khôi phục lại dữ liệu hiệu quả hơn .

AngelLe

Có ai sài Hide Folder XP không nhỉ.
Phiên bản 1.2 sài rất tốt. Tuy nhiên không chạy trên Vista.
Phiên bản sau cài đc cho XP thì bị tình trạng thông báo không đủ quyền tiếp cận folder. Phải bấm tới mấy lần mới vào đc.

Ai biết phần mềm giấu thư mục nào xử dụng giống phiên bản 1.2 thì cho mình với. Cảm ơn nhiều.

AngelLe

Bạn dùng phần mềm này đi lock folder, theo mình rất đơn giản dễ sử dụng mà hiệu quả tuyệt vời.Có thể ẩn thư mục, và sử dụng mật khẩu.
http://www.4shared.com/file/96301082/359a528b/lock_folder.html
Thêm link dow hidefolder nữa cho bạn:
http://www.4shared.com/file/103084621/cd85cfe/HideFolders2009giahuynh.html

Cảm ơn bạn nhiều nhé. =D>
- Chẳng hiểu sao mình cài Lock Folder mấy lần mà sài không đc. Nó cứ đơ đơ ra chẳng chịu lock gì cả.
- Cái Hide Folder này mình cũng đã cài thử rồi. Sài khó chịu lắm nên gở bỏ rồi.

carrick1984

Hiii,uhm cái Lock Folder để ý cái biểu tượng hình cái khóa đóng vào là ẩn,còn mở ra là hiện.Còn có nhiều chương trình khác nữa mà,nhưng mình thấy dùng cái này là tiện nhất.

thanhviet

Về Microsoft Outlook

Máy mình xài Win XP, trước giờ xài bình thường. Tự nhiên thời gian gần đây khi vào Outlook, nó báo mising file outlook.pst (hay pts gì đó). Mỗi khi sync với con PPC thì lại bị lỗi. Có ai biết làm sao đển install lại thằng này ko? Vui lòng chỉ dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Máy mình xài Win XP, trước giờ xài bình thường. Tự nhiên thời gian gần đây khi vào Outlook, nó báo mising file outlook.pst (hay pts gì đó). Mỗi khi sync với con PPC thì lại bị lỗi. Có ai biết làm sao đển install lại thằng này ko? Vui lòng chỉ dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều
Bạn vào đây tham khảo thảo luận về sử dụng active sync http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=861

o0badboy0o

mấy bro ơi, xin giúp em với. máy o2 IIS bị hư cảm ứng nên không vào được win phải canh lại màn hình, em nghe nói có cách không cần canh lại màn hình, nhưng search mấy h rùi mà không thấy. bro nào có thể chỉ e dc không??? thank anyway

TraiNgheoHn

mấy bro ơi, xin giúp em với. máy o2 IIS bị hư cảm ứng nên không vào được win phải canh lại màn hình, em nghe nói có cách không cần canh lại màn hình, nhưng search mấy h rùi mà không thấy. bro nào có thể chỉ e dc không??? thank anyway

Sao PPC bạn lại thảo luận ở đây?

vanmanh_vm

có bác nào có phần mềm tim kiếm nhanh trên máy tính không em daw mấy cái ava find về mà chưa crack nên chỉ xem đc thôi chứ không coppy từ trong đó ra đc bác bào có bản ava find đã crack rồi post cho em cái cảm ơn nhìu