• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG HỆ THỐNG

chaopac

các bác ơi cho em hỏi, vậy Winzip với Winrar thì thằng nào sài tốt hơn và rốt cuộc thì nên sài thằng nào ạh???

carrick1984

Tuy sinh sau người anh em là WinZip nhưng hiện nay WinRAR đã hoàn toàn qua mặt WinZip về chất lượng nén file và tính dễ sử dụng. WinRAR cung cấp sự hỗ trợ đầy đủ cho các file lưu trữ dạng RAR và ZIP archives và có thể giản nén các file lưu trữ CAB, ARJ, LZH, TAR, GZ, ACE, UUE, BZ2, JAR, ISO, 7Z, Z.Sử dụng WinRAR làm bạn nổi trội hơn khi có nhu cầu nén file, nó giúp bạn tạo các file lưu trữ nhỏ hơn so với các đối thủ, tiết kiệm lưu lượng đĩa và chi phí chuyển tải.Các tính năng của WinRAR được phát triển để làm cho WinRAR là một tiện ích hàng đầu.

chaopac

thế thì tại sao 4rum mình kô có topic riêng cho Winrar để ae tiện tham khảo nhỉ, thắc mắc :-?

giadaiminh

"Windows cannot find 'veifiar'. Make sure you typed the name correctly, and then try again. To search for a file, click the Start button, and then click Search"
Mình cài cái theme lên giờ pc của mình cứ báo vậy ko ah, 1 hay 2 phút nó lại xuất hiện. Tháo ra mà nó vẫn còn
Các pro chỉ giúp mình khắc phục với.thanks rất nhiều

Huycl2507

Game này sử dụng đc trên Vista k vậy bạn ???

Mình tải về chỉ sử dụng đc cái kawai03 !!!

bond0201

Mình đang xài Win Vista Home có bản quyền nhưng khi cài mấy game mà yêu cầu chép c-r-a-c-k thì chép c-r-a-c-k qua không được. Vậy phải làm sao để chép c-r-a-c-k được vậy? Mình cảm ơn trước

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang xài Win Vista Home có bản quyền nhưng khi cài mấy game mà yêu cầu chép c-r-a-c-k thì chép c-r-a-c-k qua không được. Vậy phải làm sao để chép c-r-a-c-k được vậy? Mình cảm ơn trước

Không hỏi và thảo luận các vấn đề này trên PV Bạn nhé, đó là QUI ĐỊNH!;;)

ThaiChienvn

Window XP của em bị quên mật khẩu giờ muốn mở khóa thì thực hiện như thế nào ạ.?!
Em cảm ơn các anh nhiều ạ.!

MinhTien

Well-Known Member
Window XP của em bị quên mật khẩu giờ muốn mở khóa thì thực hiện như thế nào ạ.?!
Em cảm ơn các anh nhiều ạ.!

User của bạn có phải là Administrator không nếu không phải có thể đăng nhập = user này để reset mật khẩu của user đã bị mất .
hoặc có thể dùng tool có trong Hiren's boot để reset lại .

ngocthanhdhgtvt

Win7 không hiện ảnh dạng thumbnails ?

dạ chào các anh khu vực windown. em ko biết lập và hỏi ở đâu nên post vào đây, có gì sai vị tri box các mod move dùm em hé

tình hình là con dell studio 1450 của em sao ko có chế độ xem ảnh trước vậy ạh( nó chạy win7 final)
các anh xem này

ko giống như win XP, chúng ta vẫn có thể xem trước được các ảnh nhưng với Win7 này thì ko được vậy ạh'mặc dù em đã chọn chế độ large shown icon nhưng ko thể xem được, show

tức ghê
em nghĩ có vấn đề gì đó nên up xin ý kiến kinh nghiệm của các anh

ngocthanhdhgtvt

huhu
em hỏi mà anh còn trêu em, win 7 của em chính cống há
em mua con dell ở phong vũ, bảo họ cài cho cái win7 này đó, về nhà tháng nay nhưng ko mò được nó bị sao mà ko xem trứoc được.
mà em nghi win7 của anh la win lậu(beta) vì con compad của thằng bạn em chạy win7 beta vẫn xem được mà
ôi win của anh cũng là win lậu mà khoe
hic

MinhThang

Manager
huhu
em hỏi mà anh còn trêu em, win 7 của em chính cống há
em mua con dell ở phong vũ, bảo họ cài cho cái win7 này đó, về nhà tháng nay nhưng ko mò được nó bị sao mà ko xem trứoc được.
mà em nghi win7 của anh la win lậu(beta) vì con compad của thằng bạn em chạy win7 beta vẫn xem được mà
ôi win của anh cũng là win lậu mà khoe
hic
Chuẩn không cần chỉnh!

TruongHan

Super V.I.P
Win 7 xem được cả thumbnail mà ta :|.Máy bạn có cài thêm phần mềm Picasa chưa vậy? :)

MinhTien

Well-Known Member
Bạn vào Advanced system settings --> Advanced --> Settings đánh dấu vào cái Show thumbnails instead of icons là được.