• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

phuctutin86

mình đang dùng iphone 3gs với ver 3.1 và dùng itune 9.0 , mình cài game và soft từ 1 ng bạn , giờ mình muốn syn để cài tiếp các app và game đã cài nhưng khi syn vào nó đòi phải remove mấy app củ , nếu ko muốn remove mà cài tiếp thì sao mấy ban

Zenki

Super V.I.P
mình đang dùng iphone 3gs với ver 3.1 và dùng itune 9.0 , mình cài game và soft từ 1 ng bạn , giờ mình muốn syn để cài tiếp các app và game đã cài nhưng khi syn vào nó đòi phải remove mấy app củ , nếu ko muốn remove mà cài tiếp thì sao mấy ban
iPhone chỉ dùng để Sync với 1 máy tính mà thôi, nếu xài 2 máy khác nhau thì muốn Sync tiếp App khác vào phải chịu cho nó Remove mấy App cũ đi :D

xenosensi

máy mới mua, test cuộc gọi thì kêu tiếng rè trước khi rung, tiếng nhạc chuông thì vẫn bình thường thì có phải nó bị hư gì vậy..
- test nghe nhạc thì nó không có tiếng như vậy
- help dzum mình vụ này cái( gà chơi iphone)

tinh_la_gi

Administrator
Thử bài nhạc chuông mặc định trên máy trước đi. Chứ tiếng rè trước khi Rung là thế nào thì củng mù mờ quá chưa tưởng tượng nổi bệnh này
+ Do nhạc chuông.
+ Do rung gây ra.
+ Hay do "cảm giác" ?!

xenosensi

em test rồi anh à. em thấy là do rung gây ra.. vì khi nhạc chuông mà ko có rung thì bình thường....
còn khi để rung thôi ( không chuông) thì nó phát ra tiếng rè trước xong rồi mới rung... cứ có tiếng rè trước rồi mới rung. ( cái này phải đặt tai gần mới nghe.)
mà em hỏi chút... sao em xài máy rất nóng và mau hết pin. phải chăng em vào nhìu ứng dụng quá rồi thoát ra bằng nút giữa. khi thoát nút giữa như vậy thì chương trình vẫn còn chạy ngầm đúng ko anh..

Zenki

Super V.I.P
em test rồi anh à. em thấy là do rung gây ra.. vì khi nhạc chuông mà ko có rung thì bình thường....
còn khi để rung thôi ( không chuông) thì nó phát ra tiếng rè trước xong rồi mới rung... cứ có tiếng rè trước rồi mới rung. ( cái này phải đặt tai gần mới nghe.)
mà em hỏi chút... sao em xài máy rất nóng và mau hết pin. phải chăng em vào nhìu ứng dụng quá rồi thoát ra bằng nút giữa. khi thoát nút giữa như vậy thì chương trình vẫn còn chạy ngầm đúng ko anh..
Khi thoát bằng nút HOME thì chỉ 1 số chương trình chạy nhầm thôi chứ không phải chương trình nào khi thoát bằng nút HOME cũng chạy ngầm cả. Những cái hay chạy ngầm là iPod, Mail, Safari. Nếu bạn có SBSettings thì vào tắt hết các Processes đó đi là Ok ;)

xenosensi

Thử bài nhạc chuông mặc định trên máy trước đi. Chứ tiếng rè trước khi Rung là thế nào thì củng mù mờ quá chưa tưởng tượng nổi bệnh này
+ Do nhạc chuông.
+ Do rung gây ra.
+ Hay do "cảm giác" ?!

bafknight

Em hay nhận card điện thoại qua tin nhắn để nạp tiền nhưng Iphone ko hỗ trợ paste số vào chỗ call, bây giờ dùng app nào để có thêm chức năng này vậy ?

Zenki

Super V.I.P
Em hay nhận card điện thoại qua tin nhắn để nạp tiền nhưng Iphone ko hỗ trợ paste số vào chỗ call, bây giờ dùng app nào để có thêm chức năng này vậy ?
Bây giờ up lên FW 3.1 sẽ có hỗ trợ tính năng Paste vào chỗ CALL :))

khuyetdanh

các bác cho em hỏi với ạ, em lỡ tay up con 2G lên 3.1, bây giờ bị lock máy, em có restore lại 3.1 custom luôn đc không ạ, hay là phải về fw gốc trước rồi mới lên sau?
Em làm thẳng 3.1 custom toàn bị lỗi 1601, với cả lỗi 13, hix hix

xenosensi

cho em hỏi chút được ko vậy. Chương trình quản lý File cho IPhone là chương trình nào vậy.. cách cài của nó như thế nào.thx

bupbes

1 VÀI CÂU HỎI NGỚ NGẪN Của NGƯỜI MỚI SỬ DỤNG IPHONE

- Em xài Iphone cũng khá lâu nhưng có 1 số thắc mắc ko rõ câu trả lời , nay muốn học hỏi thêm mong các anh chỉ dạy ( mong Mod cho em vài ngày )

1/ Khi back up Iphone = itunes :

VD: 2G

- Nếu ta Restore bản Backup 2G cho 1 máy 3G hoặc 3G s , thì có ảnh hưởng gì ko ?

- Nếu máy đc Restore mà cài chương trình khác với máy trước thì có gây ra phản ứng phụ gì ko ? (Ăn táo chẳng hạng )

- Nếu máy ở FW 2.2.1 Back up - thì khi lên 3.0 restore lại back up đó có gây ra lổi gì ko ?

- Back up thì sẻ Back up những gì ?

2/ Restore FirmWare

- Khi Restore cùng 1 Firmware nhưng có hiện tượng máy lổi , máy ko lổi -> vậy lổi này là do trong lúc cài bị vắn đoạn hay do máy ?

3/ Kết nối Iphone với máy tính

- Khi cài Soft , có khi rút cable ra vào liên tục , trường hợp này có gây chai PIN hay ko ?

- Nến cắm cable vào PC trước rồi cắm vào Iphone hay ngược lại ?

Vài câu hỏi ngớ ngẫn của em .... mong các anh giúp đở ... da tạ các anh !

taiphong

thắc mắc về Iphone!

Mong các bác chỉ giáo! Chả là em mới mất con N95 8G và muốn cưới em mới, em đang rất máu Iphone mà chả biết tí gì về nó, nhưng có người bạn đang dùng một IP 3G 8GB bảo pin kém lắm (mua được mấy ngày mà dùng chỉ được 1 ngày là phải sạc- có thể bạn em chơi nhiều) và đọc ở đâu đó có người nói pin IP sau 4000 lần sạc là có hiện tượng "chai", hix.
Vấn đề PIN là thế còn vấn đề nữa là tay em ra nhiều mồ hôi, vậy có ảnh hưởng gì không ạ?
Vấn đề thứ 3 là IP có đọc được file PDF, Word, và file Ebook copy từ máy tính vào hay không? Vì theo em biết IP đọc được văn bản nhưng đặc tính IP là k copy được các file khác ngoài nhạc và film, mà muốn copy file vào máy thì phải cài cái gì đó để làm cho IP có thể lưu trữ dữ liệu như ổ cứng máy tính
Vấn đề nữa khá là quan trọng, cũng theo em biết :( IP 2G 8GB giờ không còn máy mới, mà máy cũ thì rất dễ bị thay vỏ tàu... vậy các bro nào đã, đang và có hiểu biết về IP đặc biệt là IP 2G 8GB thì giảng giải cho em hiểu, em xin chân thành cảm ơn và sẵn sàng hậu tạ bằng chầu ... cafe.

Chỉnh sửa cuối:

xXxConVoiConxXx

Iphone 3G Ko Unlock Được

Mình Có 3 Cái Iphone 3G 8Gb , Cả 2 Điều Đang Sử Dụng Firmware 3.0 , Khi Unlock Bằng Resnow 0.7 và 0.8 Thì 1 Cái Unlock Được, Cái Thứ 2 và 3 Thì Khi Unlock Hiện Lên Chữ Finish , Sau Đó Cái DT Nó Reboot Lại Và Màng Hình Đứng Yên , Ko Hiện Lên Hình Trái Táo Giống Như Cái DT Đầu Tiên . Mình Đã Làm Đi Làm Lại Nhiều Lần Nhưng Vẫn Ko Unlock Được , Cứ Sau Khi DT Nó Reboot Là Nó Bị Đứng Yên . Mình Cũng Thử Xài Bảng Firmware Custom 3.0 Nhưng Ko Cài Được , Nó Cứ Báo Lỗi

Zenki

Super V.I.P
Mình Có 3 Cái Iphone 3G 8Gb , Cả 2 Điều Đang Sử Dụng Firmware 3.0 , Khi Unlock Bằng Resnow 0.7 và 0.8 Thì 1 Cái Unlock Được, Cái Thứ 2 và 3 Thì Khi Unlock Hiện Lên Chữ Finish , Sau Đó Cái DT Nó Reboot Lại Và Màng Hình Đứng Yên , Ko Hiện Lên Hình Trái Táo Giống Như Cái DT Đầu Tiên . Mình Đã Làm Đi Làm Lại Nhiều Lần Nhưng Vẫn Ko Unlock Được , Cứ Sau Khi DT Nó Reboot Là Nó Bị Đứng Yên . Mình Cũng Thử Xài Bảng Firmware Custom 3.0 Nhưng Ko Cài Được , Nó Cứ Báo Lỗi
Bước bạn đang làm là JAILBREAK chứ không phải UNLOCK.

Jailbreak thì dùng redsn0w còn Unlock phải dùng ultrasn0w.

Nếu cái thứ 2 không JB được thì dùng bản Custom 3.1 của Mod longgiang build rồi Shift + Restore lên luôn. Bản này đã được JB sẵn với Cydia. Link - http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=68261

dungeasy

Theo lời bạn nói , bạn chỉ mới jailbreak để có Cydia
xong bạn vào Cydia add source : repo666.ultrasn0w.com , xong bạn cài ultrasn0w rồi reboot là ok , nếu bị lỗi thì restore , nhớ restore bản 3.1 custom của mod LongGiang nếu ko mún làm ipod :)

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Mong các bác chỉ giáo! Chả là em mới mất con N95 8G và muốn cưới em mới, em đang rất máu Iphone mà chả biết tí gì về nó, nhưng có người bạn đang dùng một IP 3G 8GB bảo pin kém lắm (mua được mấy ngày mà dùng chỉ được 1 ngày là phải sạc- có thể bạn em chơi nhiều) và đọc ở đâu đó có người nói pin IP sau 4000 lần sạc là có hiện tượng "chai", hix.
Vấn đề PIN là thế còn vấn đề nữa là tay em ra nhiều mồ hôi, vậy có ảnh hưởng gì không ạ?
Vấn đề thứ 3 là IP có đọc được file PDF, Word, và file Ebook copy từ máy tính vào hay không? Vì theo em biết IP đọc được văn bản nhưng đặc tính IP là k copy được các file khác ngoài nhạc và film, mà muốn copy file vào máy thì phải cài cái gì đó để làm cho IP có thể lưu trữ dữ liệu như ổ cứng máy tính
Vấn đề nữa khá là quan trọng, cũng theo em biết :( IP 2G 8GB giờ không còn máy mới, mà máy cũ thì rất dễ bị thay vỏ tàu... vậy các bro nào đã, đang và có hiểu biết về IP đặc biệt là IP 2G 8GB thì giảng giải cho em hiểu, em xin chân thành cảm ơn và sẵn sàng hậu tạ bằng chầu ... cafe.
Tóm lại bạn muốn mua 3G hay 2G? Máy 3G mới hàng WORLD giờ giá cũng không quá cao, nếu muốn đầu tư thì đầu tư luôn con mới, lần đầu tiên dùng mà dùng mấy con cũ cũ có vấn đề mệt lắm.

Về Pin tùy mức sử dụng và nhu cầu sử dụng, sử dụng thế nào cho thích hợp và khoa học thì Pin được lâu còn nếu muốn giải trí đa năng thì Pin nhanh hết cũng không có gì là đáng ngạc nhiên.

iPhone có thể đọc được file PDF, Office và Ebooks, những cái này trong mục Ứng Dụng đều có sẵn, bạn mua máy về rồi nghiên cứu thêm.

danhvogiacmo

máy kết nốt chập chờn với máy tình

em đang dùng itunes 8 sau khi up lên 9 không kết nói được phần mềnps suite thì đã gỡ ra cài lại itunes 8.2, bây giò khi căm vào máy phần pc suite thỉnh thoản không kết nối được thỉnh thoản nó lại báo chưa JB, lúc nhận lúc không, cả itunes nhận xong khi synic xong một cái gì đó tự thoát kết nối, và tự nhận lại kết nối, em ko biết là lỗi gì nữa

Status
Không mở trả lời sau này.