• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

taiphong

hic, e dinh mua 2g8gb, vi jo e chi co 5,5 6t. The con van de tay e ra nh mo hoi thi sao a? Co anh huog j cho man hinh va vo k a?
Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
hic, e dinh mua 2g8gb, vi jo e chi co 5,5 6t. The con van de tay e ra nh mo hoi thi sao a? Co anh huog j cho man hinh va vo k a?
Posted via Mobile Device
Vấn đề tay ra mồ hôi phải xem là ít hay nhiều nữa, thường thì sẽ không có vấn đề gì xảy ra nhưng nếu ra nhiều như NƯỚC thì phải xem lại, tay mình cũng hay ra mồ hôi, ẩm thôi chứ không nhiều thì dùng Ok, không vấn đề gì, với lại là điện thoại CẦM TAY thì ít ra nó cũng được thiết kế để phù hợp với vấn đề này rồi. Nếu bạn sợ thì có thể dán thêm lớp KEO quanh máy để bảo vệ cũng không sao :D

P/S: Lần sau cố gắng gõ Tiếng VIỆT có dấu cho mọi người dễ đọc và hiểu nhé bạn ;)

xXxConVoiConxXx

Bước bạn đang làm là JAILBREAK chứ không phải UNLOCK.

Jailbreak thì dùng redsn0w còn Unlock phải dùng ultrasn0w.

Nếu cái thứ 2 không JB được thì dùng bản Custom 3.1 của Mod longgiang build rồi Shift + Restore lên luôn. Bản này đã được JB sẵn với Cydia. Link - http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=68261

Làm theo chỉ dẫn , mình dùng firmware custom 3.1 , sau đó shift click , restore thì bị lỗi từ itune " error occurred 1604 "

taiphong

hic, minh online bang dien thoai ma, minh moi lay 1 Ip 2g 8g da duoc up len ver 3.0 thi phai,nhung minh thay may kha nong khi su dung, dau tien nguoi ta dan dang sau,minh da boc di ma van nong,k hieu sao nua. Ma cho minh hoi minh muon vao web tu ip ma k dung wifi thi vao cach nao? Sim viettel cua minh da cai gprs
Posted via Mobile Device

hei123

Iphone 2g camera

Cách đây 1 tuần , em vẫn xài camera bình thường .Mà hôm nay , mở camera lên, no' cứ đóng hoài. Hok có hiện hình lên được.
Giúp em ih:((
Em xài 2G, OS 3.0

conmanho

Iphone mất rung

Con Iphone của em bình thường thì không sao cả, tối qua Restore lại thì bị mất rung luôn, do công việc bận nên trưa nay em mới biết, tưởng lỗi trong quá trình Restore nhưng không phải vì em Restore lại lần nữa rồi mà vân thế. Bác nào đã trải qua xin chỉ giúp cho em với. Thanks

khuyetdanh

các bác cho em hỏi với ạ, em thấy con iphone của ông ở cơ quan em, muốn đổi nhạc chuông chỉ cần vào setting/sound/ringtones rồi chọn bất kỳ bài hát nào trong máy làm nhạc chuông đều đc, máy của em chỉ chọn đc nhạc mặc định của iphone, không có các bài nhạc trong máy để em set làm nhạc chuông.
Cho em hỏi, phải làm thế nào để được như của ông ở cơ quan em ạ?:)

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi với ạ, em thấy con iphone của ông ở cơ quan em, muốn đổi nhạc chuông chỉ cần vào setting/sound/ringtones rồi chọn bất kỳ bài hát nào trong máy làm nhạc chuông đều đc, máy của em chỉ chọn đc nhạc mặc định của iphone, không có các bài nhạc trong máy để em set làm nhạc chuông.
Cho em hỏi, phải làm thế nào để được như của ông ở cơ quan em ạ?:)

Bạn qua đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=46537 Tham khảo và làm theo nhé!;;)

taiphong

có bác nào tạo được acc Iturn mới không vậy, híc, mình tạo mã không được.

longgiang81

Super V.I.P
Hướng dẫn tạo acc iTunes free đã có bài rất chi tiết ở đây rồi. Lần sau post bài bạn post đúng nơi đúng chỗ sẽ có câu trả lời sớm hơn, post như thế này ko những ko trả lời mà còn Del. bài đấy, bạn chú ý nhé :D

khuyetdanh

các bác cho em hỏi, em rất thích vừa nghe nhạc vừa chơi game, nhưng mà cứ vào game thì nhạc lại tự động dừng lại và chuyển sang âm thanh của game (em tắt sound của game đi thì không nghe thấy gì hết luôn:-/). Có cách nào làm nhạc vẫn chạy bình thường không các bác. Tks các bác nhiều.:D

tinh_la_gi

Administrator
các bác cho em hỏi, em rất thích vừa nghe nhạc vừa chơi game, nhưng mà cứ vào game thì nhạc lại tự động dừng lại và chuyển sang âm thanh của game (em tắt sound của game đi thì không nghe thấy gì hết luôn:-/). Có cách nào làm nhạc vẫn chạy bình thường không các bác. Tks các bác nhiều.:D
Thiệt là một sở thích pro ... :)) bạn thự cài thêm soft background để chạy nền cái Ipod rồi vào game thử xem sao ...
Chắc "táo" củng chưa nghĩ sẽ có khách hàng có sở thích này ...:D nếu biết chắc các bản FW sau này sẽ có ;;)

windowmtd166

Itune không nhận iphone

Con iphone 2G của em đang chạy bình thường, gần hết pin, em mượn sợi cáp ipod của thằng bạn, cắm vô nó báo unrecognize sau đó ko sạc luôn, bây giờ nó không sạc được, itune cũng không nhận luôn. Em đã đưa thử về DFU và Recover nhưng cũng không nhận anh em nào biết cách khắc phục chỉ em với, không lẽ cắm cáp ipod vào mà hư luôn phần cứng sao hic hic

tienlakimchinam9

cứu em với!
em vừa tậu 1 chú 3g 16g moi toanh!
cài phiên bản fw 3.0
do đặt mua ở xa nên o kịp test thử.máy bị lỗi cảm ứng chuyển động,nghĩa là mở tin nhắn,nhac,game là nó tự quay trái dù đang để máy đứng,chơi game là tệ nhất nó cú cua trái khiến ta khong thể chơi game cảm ứng chuyển động đươc !

xin hỏi anh em máy mình bị phần cứng hay phần mềm!
có cách sử lý không!
mình mới sài ip nên gà lắm,mong chỉ giáo !

Zenki

Super V.I.P
cứu em với!
em vừa tậu 1 chú 3g 16g moi toanh!
cài phiên bản fw 3.0
do đặt mua ở xa nên o kịp test thử.máy bị lỗi cảm ứng chuyển động,nghĩa là mở tin nhắn,nhac,game là nó tự quay trái dù đang để máy đứng,chơi game là tệ nhất nó cú cua trái khiến ta khong thể chơi game cảm ứng chuyển động đươc !

xin hỏi anh em máy mình bị phần cứng hay phần mềm!
có cách sử lý không!
mình mới sài ip nên gà lắm,mong chỉ giáo !
Máy mới toanh là bạn tự bung hộp luôn hay sao? Máy mới cứng sao bị lỗi vậy được? Thử Restore lại xem sao? Sợ cái này bị lỗi phần cứng chứ không phải phần mềm nữa.

tienlakimchinam9

thanks !

mới mua.hàng sách tay.gia 10tr3.
tớ khui và nhờ cửa hàng cài dùm phan mềm và game,vội quá nên o kịp test thử.

Zenki

Super V.I.P
mới mua.hàng sách tay.gia 10tr3.
Nếu mới mua thì phải còn bảo hành chứ? Bạn đem ra cho người ta xem lại đi. Buôn bán gì kỳ quá.

tinh_la_gi

Administrator
Củng khó nói ... ai biết chú em kia chọt ngoáy kiểu gì con iphone ... nói chung mới mua thì nếu rành thì restore lại còn không rành thì đem ra cho nó bảo hành ... hầu như cửa hàng thì đều bh 12th hết. Còn các buôn lái thì 1~3 tháng tùy theo giao kèo thôi!
Hy vọng bạn sớm tận hưởng công nghệ của Táo

KohryuVN

Mình có 2 file Mp4 ,đưa vào movie thì chỉ sync được có 1 file . còn 1 file nó báo là ko chạy trên iphone được ??????????????

Status
Không mở trả lời sau này.