• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

boy_register

Em có thắc mắc là như vầy mong các pak giúp đỡ! Con 3gworld của em úp lên 3.1 custom của pak longgiang chạy ok ruồi nhưng bây giờ không chụp hình được, cho e hỏi có cách nào khắc phục không ạ?

HaiBanh

tôi mới mua cái iphone 3G 16G cài nhạc trên máy PC ở nơi làm việc . lúc đầu cài nhạc phim bình thường hôm nay vào itunes không nhận được máy . máy Pro cho hỏi như vậy là do iphone hay itunes của tui bi gì

beyondgodlike93

Nếu người đó nghe câu này chắc củng buồn ...
Rồi nếu sau khi check máy không phải QT thì sao ?!

Nhớ từng gặp trường hợp này 1 lần. Khi đó là ở FW 2.2.1 lúc đó chỉ biết chạy flash lại cho nhanh vì có quen. Còn khắc phục cách khác chưa thử

vậy bây h e fa3i làm sao :((

cushin

Cho mình hỏi mình mới có con 2G đã up FW 3.0, PC đã cài iPhone PC Suite 2.6 for iPhone và iTunes nhưng cứ mỗi lần cắm cáp vào là iTunes lại thông báo như này:
Còn cái iPhone PC Suite lại thông báo như này :
và đơ luôn không click vào nó được nữa làm mình không thể add được app nào vào iPhone. Bác nào bắt bênh dùm e với.

elaine263

Cho mình hỏi về iPhone của App Store

Trong iPhone có cái App Store, nếu mình có tài khoản trong App Store rồi, mình download cái game or soft miễn phí, mình download trực tiếp trên iPhone đc không? Có bị khóa máy or bị lỗi cho iPhone kô?

tqt

IP 3Gs của em unlock bằng cách gọi lên trung tâm dịch vụ mạng (mạng 3 của Úc) để unlock chứ không phải unlock bằng công cụ hay phần mềm nào cả. Các bác cho em hỏi liệu con IP của em là bản WORLD hay bản unlock vậy? TKS

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
IP 3Gs của em unlock bằng cách gọi lên trung tâm dịch vụ mạng (mạng 3 của Úc) để unlock chứ không phải unlock bằng công cụ hay phần mềm nào cả. Các bác cho em hỏi liệu con IP của em là bản WORLD hay bản unlock vậy? TKS
Nếu xài của Three hoặc Optus thì sau hợp đồng 2 năm bạn sẽ được UNLOCK miễn phí và một khi đã được bọn nó UNLOCK rồi thì máy của bạn sẽ thành bản WORLD :D

P/S: Đang ở đâu tại Úc vậy? :D Zenki ở Adelaide - SA nè :p PM phát làm quen đi :))

elaine263

Xin giúp về phần mềm iPhone

Sao có những phần mềm đã cài đặt mà không có hiển thị trên màn hình, giờ phải làm sao cho nó hiển thị lên...VD như mình cài Yahoo Messenger rồi, nó không có hiển thị, mà phải search thì có...nếu có những phần mềm khác cũng vậy, giờ phải làm sao giờ

KohryuVN

Bạn vào iTunes Store, chọn một Apps hay bất cứ thứ gì muốn mua, click vào Buy App, nó sẽ hiện ra phần Billing Info hỏi là bạn muốn thanh toán bằng loại thẻ tín dụng nào, iTunes Store chấp nhận 3 hình thức thanh toán, thẻ Visa, MasterAmex (American Express). Sau đó bạn nhập địa chỉ của bạn, thông tin CHÍNH XÁC trên thẻ Credit Card của bạn vào rồi Xác Nhận, sau khi mua xong, Apple sẽ gửi cho bạn 1 cái Receipt (Hóa đơn) vào Email và sẽ trừ tiền trong tài khoản của bạn.

Thân!!

3 loại thẻ này ở vn mình có thể làm ko bạn . nếu có thì cần làm thủ tục gì vậy bạn ?

tqt

@Zenki: Optus không biết unlock như thế nào nhưng với Three thì sau khi ký contract với nó 24h thì gọi lên cho nó nói vài lý do gì đó, chẳng hạn như "vài ngày nữa tao đi nước ngoài mày unlock cho tao cái"...thế là nó unlock cho thôi đâu có phải chờ gì đến tận sau khi hết HD đâu:)
Mình ở Sydney. TKS Zenki, hân hạnh được làm quen

@KohryuVN: Mấy cái thẻ tín dụng này ở VN bây giờ làm cũng dễ mà, bạn có thể qua mấy N.Hàng lớn của VN như Vietcombank để tìm hiểu thêm.

boy_register

Em có thắc mắc là như vầy mong các pak giúp đỡ! Con 3gworld của em úp lên 3.1 custom của pak longgiang chạy ok ruồi nhưng bây giờ không chụp hình được, cho e hỏi có cách nào khắc phục không ạ?
Mong các pak có thể hướng dẩn em cách giải quyết!

TOANTIEN

em đang xài iphone 2G 16Gb, FW 3.0.1 , chạy rất tốt, nhưng khi em kết nối với máy tính của em thì không nhận được cuộc gọi... phải retore lại bằng một máy tính khác thì không vấn đề gì, ai cho em biết là máy tính của em có vấn dề hay IP của em có vấn đề ? có phải IP bị vius?cảm ơn

Zenki

Super V.I.P
3 loại thẻ này ở vn mình có thể làm ko bạn . nếu có thì cần làm thủ tục gì vậy bạn ?
Ra các Ngân Hàng hỏi thủ tục làm thẻ Tín Dụng sẽ hiểu rõ hơn.

Mong các pak có thể hướng dẩn em cách giải quyết!
Có thể liên quan tới phần cứng. Bạn kiểm tra lại bằng cách Restore lại bản Gốc và thử lại nhiều lần với bản Custom.

em đang xài iphone 2G 16Gb, FW 3.0.1 , chạy rất tốt, nhưng khi em kết nối với máy tính của em thì không nhận được cuộc gọi... phải retore lại bằng một máy tính khác thì không vấn đề gì, ai cho em biết là máy tính của em có vấn dề hay IP của em có vấn đề ? có phải IP bị vius?cảm ơn
iPhone cũng như máy MAC không biết tới Virus là gì đâu bạn :D

@Zenki: Optus không biết unlock như thế nào nhưng với Three thì sau khi ký contract với nó 24h thì gọi lên cho nó nói vài lý do gì đó, chẳng hạn như "vài ngày nữa tao đi nước ngoài mày unlock cho tao cái"...thế là nó unlock cho thôi đâu có phải chờ gì đến tận sau khi hết HD đâu:)
Mình ở Sydney. TKS Zenki, hân hạnh được làm quen
Vậy thì còn hỏi gì nữa :D Nếu nói nó vậy mà nó Unlock cho rồi thì thành Quốc Tế rồi :)) Mà như vậy thì nó chỉ Unlock cho vài ngày thôi, khi nào về lại Úc cắm Sim nó vào dùng là thành lại bản LOCK ah :)) Sau hợp đồng 24 tháng nó sẽ UNLOCK cho vĩnh viễn.

quoctuan911

Copy nhạc từ Iphone vào PC

Mình mới Sync nhạc từ máy PC của thằng bạn vào IP nhưng về nhà không biết làm cách nào copy vào PC.
Mong các bạn giúp đỡ

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mới Sync nhạc từ máy PC của thằng bạn vào IP nhưng về nhà không biết làm cách nào copy vào PC.
Mong các bạn giúp đỡ

Chẳng có cách gì đâu mà giúp Bạn, vì iTunes nó MÃ HÓA hết rồi, chứ không phải như kiểu COPY như trên thẻ nhớ hoặc PPC đâu!;)

Status
Không mở trả lời sau này.