• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

xenosensi

Mấy anh cho em hỏi chút.. tự nhiên máy em mới mua về giờ người khác ngoài danh bạ nhắn tin đến thì được nhưng người trong danh bạ nhắn tin đến thì lại nhận được.......
Với lại máy em lúc nào cũng có biểu tượng tin nhắn màu đỏ gàn chỗ cục pin.... anh nào biết nó bị làm sao thì giúp em với..
Máy em mới mua mà người ta cài nhìu chương trình lắm.... thx.. không biết có liên quan gì đến chương trình ILog ko.. tại em thấy máy em cũng có chương trình này

Zenki

Super V.I.P
Mấy anh cho em hỏi chút.. tự nhiên máy em mới mua về giờ người khác ngoài danh bạ nhắn tin đến thì được nhưng người trong danh bạ nhắn tin đến thì lại nhận được.......
Với lại máy em lúc nào cũng có biểu tượng tin nhắn màu đỏ gàn chỗ cục pin.... anh nào biết nó bị làm sao thì giúp em với..
Máy em mới mua mà người ta cài nhìu chương trình lắm.... thx.. không biết có liên quan gì đến chương trình ILog ko.. tại em thấy máy em cũng có chương trình này
Bạn xem trong máy có các chương trình chặn cuộc gọi hay tin nhắn gì không? Chẳng hạn như iBlacklist hay MCleaner chẳng hạn, nếu có thì Remove đi. Máy mới mua thì nên tự nghiên cứu tìm hiểu cách cài chương trình chứ để ngoài tiệm nó cài thì tới lúc mình sử dụng không biết đường nào mà lần đâu. Cài những cái nào cần thiết và biết sử dụng hãy cài không thì tới lúc không nhận được cuộc gọi tin nhắn rồi không hiểu tại sao lại tưởng máy bị gì nữa.

xenosensi

Bạn xem trong máy có các chương trình chặn cuộc gọi hay tin nhắn gì không? Chẳng hạn như iBlacklist hay MCleaner chẳng hạn, nếu có thì Remove đi. Máy mới mua thì nên tự nghiên cứu tìm hiểu cách cài chương trình chứ để ngoài tiệm nó cài thì tới lúc mình sử dụng không biết đường nào mà lần đâu. Cài những cái nào cần thiết và biết sử dụng hãy cài không thì tới lúc không nhận được cuộc gọi tin nhắn rồi không hiểu tại sao lại tưởng máy bị gì nữa.
anh cho em hỏi làm sao để remove được chương trình vậy. thx anh

cat_nobita

Xin giúp đỡ về Font tiếng việt?????

IP 3GW, FW 3.1 Cus BB 05.11.07, hiện tại Em đang dùng giao diện tiếng việt bình thường, vào WEB đọc tiếng việt bình thường, nhưng khi Em check Yahoo mail sau đó xem file tài liệu đính kèm thì không thể nào đọc được tiếng việt, các trang tài liệu hiện ra các ký tự lung tung (Giống hết trên PC dùng font vn.time mà đáng dạng Unicode ấy), theo Em nghĩ có lẽ trong IP thiếu Font vn.time nên nó có dạng như vậy. Có cao thủ nào đã từng bị và có cách khắc phục không???
Thanks!

Orbit

Có thể down 3.1 về 3.0 cho 3gs world không?

Kính gửi các bác.

cho em hỏi 1 câu là mình có thể đưa FW 3.1 về 3.0 cho 3gs world không các bác.....
vì máy em là 3.1,,, choán quá ko cài được các app thuốc.. và cả tiếng việt nữa... toàn bắt cài app xịn không à

nhockhang_1989

làm ơn cho e hỏi
máy e bi trắng màn hình ( full toàn màn hình )
e đã thử power + home nhưng vẫn bị
Làm ơn cho e hỏi còn cách nào để khắc phục ko

conkhir

các bác cho hỏi, có phải hiện giờ tất cả các phiên bản của iphone đều UNLOCK được rồi đúng không.
Với một newbie (lần đầu tiên sử dụng IP), thì các bác cho em biết cần chú ý gì, tránh cái gì? tks

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho hỏi, có phải hiện giờ tất cả các phiên bản của iphone đều UNLOCK được rồi đúng không.
Với một newbie (lần đầu tiên sử dụng IP), thì các bác cho em biết cần chú ý gì, tránh cái gì? tks

- Chưa đâu Bạn ơi?
- Chú ý đọc và tham khảo thật nhiều.

blackhat007

Em đang dùng ip 2G 8gb firm3.1 custom! Cho e hỏi làm sao cài được theme cho nó? May cai theme em down trong cydia vao winterboard đổi thì được, còn mấy cái theme chép từ PC vào thi đổi ko dc :(? Thks các a !!

P/S : cho e xin cách hiện % pin luôn ạ,search google mãi ra gì đâu -_-.... thks

XuanTruong

Super V.I.P
Em đang dùng ip 2G 8gb firm3.1 custom! Cho e hỏi làm sao cài được theme cho nó? May cai theme em down trong cydia vao winterboard đổi thì được, còn mấy cái theme chép từ PC vào thi đổi ko dc :(? Thks các a !!

P/S : cho e xin cách hiện % pin luôn ạ,search google mãi ra gì đâu -_-.... thks

Bạn qua khu vực Theme có đầy đủ cả đó!;;)

ditymm

Cách xoá game

Cho mình hỏi mình mua lại con Iphone củ 2g v3.0 trong đó người ta cài sẳn một số Game giờ muốn xoá mà xoá không được Icon nó không có dấu chéo cho mình xoá vậy làm cách nào để xoá,anh em nào biết chỉ dùm.Cám ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi mình mua lại con Iphone củ 2g v3.0 trong đó người ta cài sẳn một số Game giờ muốn xoá mà xoá không được Icon nó không có dấu chéo cho mình xoá vậy làm cách nào để xoá,anh em nào biết chỉ dùm.Cám ơn

Nếu cài từ iTunes thì mới có dấu chéo mà đen được, cài bằng Cydia thì phải vào Cydia để xóa, hoặc cài thêm Cydelete thì khi nhấn và giữ vào icon sẽ hiện dấu chéo màu đỏ sau đó chỉ cần nhấn vào dấu chéo màu đỏ đó sẽ xóa bằng Cydia!

Medkid

Làm sao để chơi Video liên tục trên iPhone

Anh em nào có kinh nghiệm này ko ? vấn đề là mình có 1 loạt bài nhạc video trên iphone, giờ muốn nó chơi hết bài này sẽ chuyển sang bài khác để chơi tiếp, nhưng hiện tại đã dùng qua dtunes, và cả ipod cứ chơi hết 1 đoạn video là quay trở lại list nhạc. :) Có ai biết có chương trình nào làm được việc này ko ?

ZzcuonghunterzZ

cách nhận biết iphone 3gs quốc tế

mình chuẩn bị rinh con 3gs bản quốc tế về nên mong mấy bạn am hiểu chỉ mình vài cách nhận biết 3gs quốc tế. thanks

Zenki

Super V.I.P
mình chuẩn bị rinh con 3gs bản quốc tế về nên mong mấy bạn am hiểu chỉ mình vài cách nhận biết 3gs quốc tế. thanks
Nếu bạn tự tay bóc hộp thì cắm vào iTunes để tự Active, sau đó bỏ Sim vào nhận mạng thì đó là bản WORLD (Quốc tế)

ZzcuonghunterzZ

Nếu bạn tự tay bóc hộp thì cắm vào iTunes để tự Active, sau đó bỏ Sim vào nhận mạng thì đó là bản WORLD (Quốc tế)

tiếc là mình cam trên tay thì no đã được cài đầy đủ app nên mình nghĩ nó đã được active rồi, vì là người quen bán nên mình kô làm khó chuyện đó chỉ cảm thấy kô an tâm thôi, hi vọng vài ngày nữa sẽ có cách check như model hay num pack

beyondgodlike93

iphone 2g 3.0 không gửi sms được !!!

em có 1 con 2g 3.0 mua được 2 3 tháng rồi , dạo này thấy máy chậm nên rétore lại = soft redsnow 0.8 --> gọi nhận sms wifi vẫn bình thường nhưg khi gửi tin nhắn gần xong thì không chạy nữa và dừng lại luôn :| (ko phải lỗi error sending mà là ko chạy hết cây xanh xanh khi nt ) :( ai giùp giùm e với :((

e đã rétore máy lại 2 lần như cách trên nhưng vẩn không đc :| chỉ không gửi được tin nhắn thôi :(

tinh_la_gi

Administrator
vì là người quen bán nên mình kô làm khó chuyện đó chỉ cảm thấy kô an tâm thôi, hi vọng vài ngày nữa sẽ có cách check như model hay num pack http://pdaviet.net/editpost.php?do=editpost&p=910751
Nếu người đó nghe câu này chắc củng buồn ...
Rồi nếu sau khi check máy không phải QT thì sao ?!

em có 1 con 2g 3.0 mua được 2 3 tháng rồi , dạo này thấy máy chậm nên rétore lại = soft redsnow 0.8 --> gọi nhận sms wifi vẫn bình thường nhưg khi gửi tin nhắn gần xong thì không chạy nữa và dừng lại luôn :| (ko phải lỗi error sending mà là ko chạy hết cây xanh xanh khi nt ) :( ai giùp giùm e với :((

e đã rétore máy lại 2 lần như cách trên nhưng vẩn không đc :| chỉ không gửi được tin nhắn thôi :(
Nhớ từng gặp trường hợp này 1 lần. Khi đó là ở FW 2.2.1 lúc đó chỉ biết chạy flash lại cho nhanh vì có quen. Còn khắc phục cách khác chưa thử

Status
Không mở trả lời sau này.