• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

mjx

sau khi restore kô cài được app . Help :(

:(:)((huhuh ai trên diễn đàn giúp em với . Hồi trưa nay em ngồi restore con Iphone 3G 2.2 bây giờ kô cài được app nữa rồi . Em down mấy app free trên Itunes store về cài vào cũng kô được . sau đó em vào App store trên Iphone cài thử 1 app free thì vào app nó bị văng ra khỏi màn hình chính . Ai chỉ em cách khắc phục với :(:)((

Germaniteen

Từ từ đã, có gì đâu mà phải khóc, bạn cài fw custom hay là gốc, theo mình đoán bạn restore fw gốc đúng không? Vì cài soft k đuoc!
Không cài được phần mềm :
Chép file: MobileInstallation (down tại đây trong thư mục fix)
vào theo đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/...
Set 0775 cho file đó.

Fix lỗi http://pdaviet.net/showthread.php?t=45353
Set permission: http://pdaviet.net/showthread.php?t=30903

Germaniteen

Có thể do dụng soft gì đó! Nếu k biết soft nào đụng thì restore lại cho nó mau! Thân

honorvn

Mong AE chỉ giúp cách Set USB Wifi để dùng cho Iphone!

Tình hình là mình mới mua cái USB wifi "D-Link DWA-110". Mình muốn cấm USB vào PC để chuyển sử dụng wifi cho cái Iphone (vì phòng mình ở trọ chỉ sài dây ko có wifi). Nhưng làm miết mà hok đuọc. Hok biết cái USB này chỉ có thu sóng thui hay là do e làm sai :-??. Mong AE chỉ giúp!

Cám ơn AE nhieu, ;)

congdienttc

mình cũng đang bị lỗi này!mà chỉ thỉnh thoảng mới bị thụi. Pak nào bít chỉ dùm a e với! Thanksssss!!!

ThAngNgO_

mình cũng đang bị lỗi này!mà chỉ thỉnh thoảng mới bị thụi. Pak nào bít chỉ dùm a e với! Thanksssss!!!

bác thay cái themes khác coi có bị không, có vài cái themes làm cho mất độ nhạy của "nó" :D

congdienttc

mình thay theme # rùi mà vẫn bị!mà seo thình thoàng phím delete, l,p nhắn tin mà không được các phím khác thì bình thường. máy mình cảm ứng có vấn đề gì không hay do firmware.

bluelife

Loa iPhone 2G gần đây tự nhiên bị nhỏ khác thường

Em có mua 3 Iphone 2G, 2 cái 8G và 1 cái 16G. Số là gần đây tự nhiên 1 cái 8G và 16G loa ngoài của nó bị nhỏ. Em chỉnh thế nào cũng ko thể lớn hơn đc. Em đã cắm headphone và mở volume lớn hết cỡ rồi và vào setting để mở volum lớn hết cỡ cũng vẫn vậy nó nhỏ xíu hà có bác nào biết tại sao ko giúp em với. Cám ơn các bác nhìu ^^

losuoi

Restore lai FW custom di bạn! Loi FW đấy, mình cũng từng bị vậy, restore lại là ok liền!

XuanTruong

Super V.I.P
Em có mua 3 Iphone 2G, 2 cái 8G và 1 cái 16G. Số là gần đây tự nhiên 1 cái 8G và 16G loa ngoài của nó bị nhỏ. Em chỉnh thế nào cũng ko thể lớn hơn đc. Em đã cắm headphone và mở volume lớn hết cỡ rồi và vào setting để mở volum lớn hết cỡ cũng vẫn vậy nó nhỏ xíu hà có bác nào biết tại sao ko giúp em với. Cám ơn các bác nhìu ^^

Bụi bẩn bám vào lỗ phía loa đó. Lấy kim khâu chọc vào mấy cái lỗ phía ngoài đó sẽ TO lại thui!:D

vungth

không kết nối với itune dược

Minh sd IP 2G, FW 2.2.1 bình thường nhưng dạo này kết nối với itune thì báo lỗi như sau: itune was unableto load đataclass inormationfrom Sync service.
Đồng thời sd iphone pc suite mới nhất thì phần mềm này tự nhảy ra luôn.
Giúp mình với

ancola66

Super V.I.P
Minh sd IP 2G, FW 2.2.1 bình thường nhưng dạo này kết nối với itune thì báo lỗi như sau: itune was unableto load đataclass inormationfrom Sync service.
Đồng thời sd iphone pc suite mới nhất thì phần mềm này tự nhảy ra luôn.
Giúp mình với
Lỗi này có thể do nguyên nhân sau :
Khi bạn copy các file Media vào ituner thì thực chất chỉ copy các đường dẫn vào libary của itune thôi và khi sync với iphone thì ituner cứ theo đường dẫn đó mà sync với iphone của bạn (Hiểu nôm na tên các file media trong libary chỉ là các item thôi).Vậy nếu bạn không may xóa các file media hoặc di chuyển sang thư mục khác trên PC thì itune sẽ không nhận được được đường dẫn đến file media đó nữa và báo lỗi là không load được dữ liệu ( unableto load data...)
Mình xác định là như vậy vì đơn giản một điều là : Giả sử với bản 16G và nếu bạn chép 10G file media thì đương nhiên ổ C của bạn (Cài ituner ) sẽ phải phình lên thêm 10G nữa:D điều đó là vô lý phải không các bạn?

abcd000009

iPhone 2G tắt đi không bật được lên

hôm qua em Reset all setting xong... em tắt máy rồi bật lại

bây giờ bật lại không thể nào được... sạc pin cũng không thấy hiện lên

mà trong khi em đã sạc đầy pin... cho em hỏi tại sao vậy...híc

có phải hỏng hẳn không các anh :(

Chỉnh sửa cuối:

anhtien

hôm qua em Reset all setting xong... em tắt máy rồi bật lại

bây giờ bật lại không thể nào được... sạc pin cũng không thấy hiện lên

mà trong khi em đã sạc đầy pin... cho em hỏi tại sao vậy...híc

có phải hỏng hẳn không các anh :(

Bấm giữ cùng lúc 2 phím: HOME và Nút nguồn xem có lên không nhé.

pphuc96

bấm nút home và nút nguồn mà kg lên thì đem ra tiệm thôi bạn ợ

tinh_la_gi

Administrator
Cứ xạc pin cho chắc chắn là có pin cái đã rồi ấn Nguồn và Home xem có thấy Táo ko..nếu có thì restore lại là ok.

XuanTruong

Super V.I.P
Vừa cắm cáp SẠC vừa bấm nút POWER + HOME xem nhé! Chắc chắn là được, nếu không được thì mang máy đến bán RẺ cho Mình!:))

Status
Không mở trả lời sau này.